ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อหลวงปู่แย้ม ทั้งสองวัด มาพบกัน  (อ่าน 10583 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **

*ช่วงนี้หลวงปู่ แย้มวัดสามง่ามไม่ค่อยสบาย ใครจะไปบูชาวัตถุมงคล ลองโทรสอบถามก่อนนะครับว่าท่านเรียกให้อีกครั้งไหวไหม จะได้ไม่เสียความรู้สึก*

ออฟไลน์ j_kirsada

• สัตตมะ
  • **
  • ครูอยู่เหนือหัว
ตอบ: เมื่อหลวงปู่แย้ม ทั้งสองวัด มาพบกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 02:45:29 »
ขอบคุณมากครับ... :001: :001: :001:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ตอบ: เมื่อหลวงปู่แย้ม ทั้งสองวัด มาพบกัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 04:18:16 »
ท่านน่ารัก ทั้ง 2 รูปเลยครับ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 04:36:50 »
ขอบคุณครับ  สุดยอดเลย ภาพหาชมได้ยาก ครับ

ออฟไลน์ พงษ์

• ปัญจมะ
  • วายามะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 05:39:46 »
บารมีหลวงปู่แย้มคุ้มครองเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ
.......ภูมิปัญญาคือพลัง......

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 06:07:12 »
หลวงปู่ท่านเมตตาจริงๆครับ
ขอให้หลวงปู่มีสุขภาพร่างกายแข็งแรงๆครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 06:08:31 »
เห็นรูปหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียนตั้งท่าแล้ว  บ่งบอกได้ท่านแข็งแรงขนาดไหน  อย่างนี้อยู่ถึง...ร้อยซาวปี๋....เลยครับ  

กราบนมัสการหลวงปู่แย้มทั้งสองรุปเลยครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 06:12:13 »
น่าจะลงประวัติด้วยนะครับ จะเยี่ยมเลย ผมไม่รู้จริง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 06:53:40 »
ภาพสวยนะ  ขอบคุณที่นำมาให้ชม

หลวงปู่ทั้ง 2 ท่าน ยังแข็งแรงดีจริงๆ

ขอให้หลวงปู่ทั้ง2 ท่าน แข็งแรงไปนานๆ นะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2552, 06:58:25 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 07:02:06 »
ขอบคุณสำหรับภาพสวยที่หาดูยากครับผม
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 08:18:05 »
นมัสการหลวงปู่ทั้งสองครับ
ขอบคุณที่ลงภาพให้ชมกันครับ
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 08:20:38 »
กราบนมัสการหลวงปู่ทั้งสองท่าน ครับ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 10:18:21 »
ขอให้หลวงปู่สุขภาพแข็งแรงทั้งสองรูปเลยครับ.. :054:

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 10:32:24 »
กราบนหลวงปู่ทั้ง2ครับ

ขอให้หลวงปู่แย้ม  สุขภาพร่างกายแข็งแรงๆ  อยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรสาธุชนไปนานๆครับ :054: :089:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 03:59:06 »
กราบนมัสการหลวงปู่ ครับผม

ขอบคุนสำหรับภาพนะครับ :045:

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 06:16:53 »
กราบนมัสการหลวงปู่ครับ
เห็นรูปหลวงปู่ทั้งสองแข็งแรงก็มีความสุขแล้ว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 08:33:07 »
หาชมได้ยากจริงๆ

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 01:32:03 »
หาชมได้ยากครับ ขอบคุณมากครับ :016:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 03:23:41 »

*ช่วงนี้หลวงปู่ แย้มวัดสามง่ามไม่ค่อยสบาย ใครจะไปบูชาวัตถุมงคล ลองโทรสอบถามก่อนนะครับว่าท่านเรียกให้อีกครั้งไหวไหม จะได้ไม่เสียความรู้สึก*

ด้วยความเคารพครับท่าน

หลวงปู่แย้มท่านมีเมตตากับศิษย์ที่ไปกราบท่านทุกคน ถึงท่านอาพาธอยู่หลวงปู่ท่านก็ต้อนรับลูกศิษย์ทุกคนที่ไปหาท่านแบบมิได้เกรงใจหลวงปู่ที่อาพาธอยู่เลย ขนาดลูกศิษย์ที่ดูแลท่านขอท่านไม่ให้ท่านเจิม-จารศีรษะ-จารวัตถุมงคล ท่านก็ฝืนทำให้ทั้งๆที่ท่านควรจะพักผ่อนให้มากๆ เพราะท่านก็เข้าใจที่คนไปหาท่านไปเช่าวัตถุมงคลของท่านก็อยากจะให้ท่านเรียกให้-ปลุกให้ใหม่ จนกลายเป็นธรรมเนียมไปแล้ว ทั้งๆที่ทุกคนก็รู้ว่าท่านยังไม่หายจากอาการอาพาธดีแต่แทบทุกคนก็อยากจะรบกวนท่าน ท่านก็ฝืนทำให้เพราะท่านก็ทราบว่าถ้าท่านไม่รับแขก คนที่ไปเช่าบูชาวัตถุมงคลก็จะน้อยลง เพียงเพราะศิษย์ทุกคนศรัทธาในองค์ท่านเท่านั้น

หลวงปู่ท่านอยากให้วัตถุมงคลดีๆให้ศิษย์ได้เอาไปบูชา ลูกศิษย์ที่ศรัทธาอยากได้ก็ถวายปัจจัยบูชาวัตถุมงคลของท่าน ปัจจัยที่ได้ก็นำไปบำรุงวัด-บำรุงกิจต่างๆที่ท่านได้อุปถัมภ์อยู่มากมาย ทุกสิ่งต้องใช้เงินทั้งนั้น หลวงปู่ท่านอายุมากแล้วควรให้ท่านพักผ่อนมากๆ ถ้าอยากได้วัตถุมงคลของท่านก็ไปวัดไปหาเช่าได้เลยไม่ต้องรอพบหลวงปู่ก็ได้ วัตถุมงคลของท่านก็ทำพิธีปลุกเสกมาดีแล้ว ไม่ต้องปลุกให้ใหม่ก็ขลัง ประสบการณ์เป็นเครื่องพิสูจน์ครับท่าน

ความเกรงใจและเคารพครูอาจารย์เป็นสมบัติของศิษย์ที่ดีครับท่าน

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 03:53:56 »
ยอดไปเลยครับ ภาพหาชมได้ยาก ........... :015: :002:

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 03:58:22 »
หลวงปู่แย้มวัด สามง่ามท่านเกิดวันที่ 5 มกราคม ปีเถาะ
หลวงปู่แย้มวัด ตะเคียนท่านเกิดวันที่ 11 พฤษภาคม ปีมะโรง

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 01:54:08 »

ด้วยความเคารพครับท่าน

หลวงปู่แย้มท่านมีเมตตากับศิษย์ที่ไปกราบท่านทุกคน ถึงท่านอาพาธอยู่หลวงปู่ท่านก็ต้อนรับลูกศิษย์ทุกคนที่ไปหาท่านแบบมิได้เกรงใจหลวงปู่ที่อาพาธอยู่เลย ขนาดลูกศิษย์ที่ดูแลท่านขอท่านไม่ให้ท่านเจิม-จารศีรษะ-จารวัตถุมงคล ท่านก็ฝืนทำให้ทั้งๆที่ท่านควรจะพักผ่อนให้มากๆ เพราะท่านก็เข้าใจที่คนไปหาท่านไปเช่าวัตถุมงคลของท่านก็อยากจะให้ท่านเรียกให้-ปลุกให้ใหม่ จนกลายเป็นธรรมเนียมไปแล้ว ทั้งๆที่ทุกคนก็รู้ว่าท่านยังไม่หายจากอาการอาพาธดีแต่แทบทุกคนก็อยากจะรบกวนท่าน ท่านก็ฝืนทำให้เพราะท่านก็ทราบว่าถ้าท่านไม่รับแขก คนที่ไปเช่าบูชาวัตถุมงคลก็จะน้อยลง เพียงเพราะศิษย์ทุกคนศรัทธาในองค์ท่านเท่านั้น

หลวงปู่ท่านอยากให้วัตถุมงคลดีๆให้ศิษย์ได้เอาไปบูชา ลูกศิษย์ที่ศรัทธาอยากได้ก็ถวายปัจจัยบูชาวัตถุมงคลของท่าน ปัจจัยที่ได้ก็นำไปบำรุงวัด-บำรุงกิจต่างๆที่ท่านได้อุปถัมภ์อยู่มากมาย ทุกสิ่งต้องใช้เงินทั้งนั้น หลวงปู่ท่านอายุมากแล้วควรให้ท่านพักผ่อนมากๆ ถ้าอยากได้วัตถุมงคลของท่านก็ไปวัดไปหาเช่าได้เลยไม่ต้องรอพบหลวงปู่ก็ได้ วัตถุมงคลของท่านก็ทำพิธีปลุกเสกมาดีแล้ว ไม่ต้องปลุกให้ใหม่ก็ขลัง ประสบการณ์เป็นเครื่องพิสูจน์ครับท่าน

ความเกรงใจและเคารพครูอาจารย์เป็นสมบัติของศิษย์ที่ดีครับท่าน

ใช่ครับ ได้ข่าวว่าท่านอาพาธบ่อย   คนที่อยู่ละแวกก็เห็นใจท่านมั่งเหอะครับ   ท่านทำมาดีแล้ว  อย่านำอะไรไปให้ท่านจารเลย  กราบหลวงปู่ครับ

ออฟไลน์ JacK.1669

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 02:47:44 »
กราบนมัสการหลวงปู่แย้มทั้งสองรูปด้วยครับ 36;

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 08:35:22 »
พูดยากครับเรื่องนี้ บางครั้งลูกศิษย์เดินทางมาจากต่างจังหวัดไกลๆก็อยาก...
จะได้กราบท่านสักครั้งเพื่อเป็นศิริมงคลแก่ชีวิต แต่เรื่องการไปรบกวนท่านให้...
ลงของให้หรือทำพิธีต่างๆนั้นก็ขึ้นอยู่กับสามัญสำนึกของแต่ละท่านครับ..
เพราะท่านลงของแต่ละชิ้นจะใช้เวลานานพอสมควร ใครเคยไปกราบท่านจะทราบดี.. :054: