ผู้เขียน หัวข้อ: --->3 โจ๋นอนขวางรางให้รถไฟทับ! คาดลองของรอยสัก<---  (อ่าน 3378 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
วันนี้กลับมาจากรร. ก็เปิดอ่านข่าวในอินเตอร์เน็ตค่ะ

แต่ก็ต้องสลดใจ เมื่อเจอกับข่าวนี้ :067:

> >3 โจ๋นอนขวางรางให้รถไฟทับ! คาดลองของรอยสัก << :074:

เพราะเท่าที่อ่านในเว็บบอร์ดของเราที่ผ่านมา ก็มีคนคิดที่จะลองของเยอะค่ะ

แต่อาจจะไม่รุนแรงมากมายขนาดนี้  ...

ฝากไว้เป็นอุทาหรณ์ แล้วกันนะคะ  :065:

เกิดเหตุรถไฟแล่นทับ 3 วัยรุ่นที่บ้างฉาง จ.ระยอง พขร.เผยเห็นทั้ง 3 ใช้ต้นกระถินปูพาดรองแล้วนอนเรียงกัน เบรกไม่ทันเลยทับเละ ตร.พบรอยสักยันต์เต็มตัว และห้อยจตุคามฯ สันนิษฐานลองของ

เมื่อเวลา 04.30 น. วันนี้ (3 มิ.ย.) พ.ต.ท.สมพงษ์ แสงเพ็ญอ่อน พนักงานสอบสวน สภ.บ้านฉาง จ.ระยอง ได้รับแจ้งจากนายเรวัต ปานศรี อายุ 51 ปี อยู่บ้านเลขที่ 60/91 แขวงบางซื่อ เขตบางซื่อ กทม. พนักงานขับรถไฟว่า ได้ขับรถไฟทับร่างชาย 3 คนที่นอนขวางอยู่บนรางเสียชีวิตทั้ง 3 คน เหตุเกิดที่ซอยข้างรถไฟ ม.3 บ้านสระแก้ว ต.สำนักท้อน อ.บ้านฉาง จึงรุดไปตรวจสอบ

ในที่เกิดเหตุ เจ้าหน้าที่พบศพ 3 ศพเรียงห่างกันศพละ 4 เมตร เศษชิ้นส่วนอวัยวะกระจัดกระจาย โดยที่ส่วนใบหน้าถูกรถไฟทับจนเละ ขาดออกจากลำตัว อายุประมาณ 15-17 ปี พบรอยสักยันต์ตามลำตัวทั้ง 3 ราย และยังพบเครื่องรางจตุคามรามเทพ แตกหักครึ่งหล่นอยู่ข้างศพรายหนึ่งด้วย

จากการสอบสวนนายเรวัต ได้ขับรถไฟ จำนวน 40 โบกี้จากแหลมฉบัง อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี เพื่อมารับสินค้าที่นิคมอุตสาหกรรมมาบตาพุด อ.เมือง จ.ระยอง เมื่อมาถึงที่เกิดเหตุเห็นวัยรุ่นทั้ง 3 คน ใช้ต้นกระถินปูพาดบนรางรถไฟแล้วนอนเรียงกันทั้ง 3 คน ไม่สามารถเบรกรถได้ทัน จึงทับทั้ง 3 คนเสียชีวิต ก่อนแจ้งเจ้าหน้าที่ดังกล่าว เบื้องต้นสันนิษฐานว่าทั้ง 3 รายเป็นวัยรุ่นลองของ รอยสักยันต์ และ จตุคามรามเทพ หรืออาจจะเป็นการฆาตกรรมอำพราง ซึ่งจะได้สอบสวนต่อไป

ขอบคุณภาพและข่าวจากเว็บสนุกดอทคอมค่ะ

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
ไม่ว่าจะเป็นเพราะอะไร ก็ไม่ควรจะลองของนะครับ เอาไว้ช่วยยามฉุกเฉินจะดีกว่า
ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากนะครับ  :065:
[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
คิดว่าน่าจะเป็นการพาดหัวข่าวให้ดูมีความน่าสนใจมากกว่าน่ะครับ คนสักใครๆก้อน่าจะรู้ว่าถึงจะเหนียวแต่ก้อช้ำในน่ะครับ คงไม่น่าจะมีใครลองด้วยวิธีนี้ รถไฟทั้งขบวนน่ะครับ คิดว่าน่าจะเป็นจงใจฆ่าตัวตายหรือฆาตกรรมอำพรางมากกว่าครับ ประเด็นลองของโดยส่วนตัวคิดว่าไม่น่าจะใช่ คิดว่าเกิดจากการพาดหัวข่าวครับ ลองดูหัวข่าว2แบบน่ะครับ 3 โจ๋นอนขวางรางให้รถไฟทับ! คาดลองของรอยสัก กับ 3 โจ๋นอนขวางรางให้รถไฟทับ!ตายหมู่ คิดว่าถ้าอ่านแล้วอันไหนน่าสนใจครับ หลักการในการเขียนข่าวก้อต้องการขายข่าวน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิ.ย. 2552, 05:40:01 โดย derbyrock »

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
โอ้ ๆ

ลองอย่างนี้จบกันเลยครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
อนาถใจแท้ครับผม   :075:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อยากลอง ก็ต้องเจอจุดจบแบบเละเทะ ...  :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอนแรกดูข่าวบอกเป็นชาวต่างด้าวหนีตำรวจมานอนตรงทางรถไฟ
เพราะรถไฟสายนี้ๆนานๆจะวิ่งมาทีไหนกลายเป็นลองของล่ะ
งงแล้วอ่ะ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กำ อนิจจัง  ครับ 
มีของดีอย่าไปลองเลย ครับ บางคนมีของดีและคนอง ไม่ไหว ครับ

มีของดีต้องหมั่นรักษา ทำความดี นี่สิแน่นอน ครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ค่ะ น่าจะเป็นกลยุทธ์การพาดหัว.. ลองติดตามตอนต่อไปในวันรุ่งขึ้นแล้วกัน นู๋เสน่ห์จันทร์หอม...   :080:

cho presley       

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ของดีไม่ต้องลอง ดีกว่าครับ เดี๋ยวถึงเวลาก็รู้เองครับ ต้องศรัทธาจากใจจริงก่อน

คิดอีกที ก็ป็นไปได้ครับเป็นการพาดหัวข่าวเพื่อขายข่าวจริงๆ อาจจะเป็นฆาตกรรมก็ได้ครับ ติดตามกันต่อไปครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
  คิดว่าไม่น่าจะลองของ คนมีของหรือพระ เครื่องรางของขลัง หรือรอยสักยันต์ ล้วนแล้วแต่มีครูบาอาจารย์ตั้งมั่นในสติมีคุณธรรม ดำรงตนอยู่ในศิลและกฏข้อห้าม ย่อมจะไม่กระทำตัวขาดสติเพียงนี้แน่นอนครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หมดสมัยแล้วครับ การลองของ ปัจจุบันนี้ ของดีไม่ได้เกิดขึ้นจากการทดลอง หากแต่เกิดจากการทำดี มีศีลธรรมแล้ว แล้วของที่ดีจะบังเกิดขึ้นเองในยามคับขันครับ

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
คิดว่าน่าจะเป็นการพาดหัวข่าวให้ดูมีความน่าสนใจมากกว่าน่ะครับ คนสักใครๆก้อน่าจะรู้ว่าถึงจะเหนียวแต่ก้อช้ำในน่ะครับ คงไม่น่าจะมีใครลองด้วยวิธีนี้ รถไฟทั้งขบวนน่ะครับ คิดว่าน่าจะเป็นจงใจฆ่าตัวตายหรือฆาตกรรมอำพรางมากกว่าครับ ประเด็นลองของโดยส่วนตัวคิดว่าไม่น่าจะใช่ คิดว่าเกิดจากการพาดหัวข่าวครับ ลองดูหัวข่าว2แบบน่ะครับ 3 โจ๋นอนขวางรางให้รถไฟทับ! คาดลองของรอยสัก กับ 3 โจ๋นอนขวางรางให้รถไฟทับ!ตายหมู่ คิดว่าถ้าอ่านแล้วอันไหนน่าสนใจครับ หลักการในการเขียนข่าวก้อต้องการขายข่าวน่ะครับ

ผมเห็นด้วยครับ อาจจะเมายาบ้าก็ได้ ต่อให้สักมาเต็มตัว ใครจะกล้าให้รถไฟทับครับ ตายอย่างเดียว  :002:

ออฟไลน์ motana2008

• จตุตถะ
ลองแรงไปหน่อยไหมครับ  :049:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
น่าจะเป็นกระบวนการนำเสนอข่าว แบบที่ความเห็นของพี่ตี๋มากกว่าครับ

คน ๓ คน พร้อมใจกันลองของนี่  เหลือเกิน จริงๆ ครับ  ถ้าคนเดียวและเพื่อนยุ ก็ว่ากันไป

อีกอย่าง วิธีการลองมีมากมาย ที่น่าจะเวิร์คมากกว่านี้ ถ้าลูกบ้าอยากลองมีจริง  ก็คงหาวิธีอื่นๆกันดีกว่่า

สุดขั้วแบบนี้ ไม่น่าเป็นไปได้ครับ   

การนำเสนอแบบนี้ ประเด็นเปลี่ยนไปมากจริงๆ จากการอำพรางเป็นความหึกเหิม งมงาย   ผิดประเด็นมากๆ ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
โปรดใช้วิจารณญาณในการรับสื่อ

ล่าสุดทางตำรวจกำลังสืบหาความจริงจากพยานแวดล้อมอยู่ครับ .

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
อยู่ที่ศรัทธาครับ ไม่ต้องลองหรอก ของแบบนี้ :002:

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: --->3 โจ๋นอนขวางรางให้รถไฟทับ! คาดลองขอ#
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 12:45:34 »
โปรดใช้วิจารณญาณในการรับสื่อ

ล่าสุดทางตำรวจกำลังสืบหาความจริงจากพยานแวดล้อมอยู่ครับ .

ใ่ช่ครับ  ต้องใช้วิจารณญานในการรับชมสื่อด้วยครับ :093:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิ.ย. 2552, 12:47:22 โดย Hanu-Marn_Neverdie »
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
โปรดติดตามตอนต่อไป

ขอบคุณ น้องเสน่ห์จันทร์ มากนะคะ ที่นำมาให้อ่านกัน
  :089:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล

ผมเห็นด้วยครับ อาจจะเมายาบ้าก็ได้ ต่อให้สักมาเต็มตัว ใครจะกล้าให้รถไฟทับครับ ตายอย่างเดียว  :002:

เห็นด้วยครับ........ไม่มีใครเค้าคิดลองของกันแบบนี้แน่นอน...สำนักพิมพ์ก็เวอร์เกินไปนะผมว่า
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

เห็นด้วยครับ สร้างข่าวให้ขายได้มากๆไม่มีอะไรเลย คงไม่มีใครลองของแบบนี้หรอกครับเกิดมายังไม่เคยได้ยินเลยครับ

ขอบคุณมากครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
โปรดติดตามตอนต่อไป

ขอบคุณ น้องเสน่ห์จันทร์ มากนะคะ ที่นำมาให้อ่านกัน
  :089:

เห็นด้วย ตามนั้นครับ ...{^_^}...

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
อ้างถึง
ตอนแรกดูข่าวบอกเป็นชาวต่างด้าวหนีตำรวจมานอนตรงทางรถไฟ
เพราะรถไฟสายนี้ๆนานๆจะวิ่งมาทีไหนกลายเป็นลองของล่ะ
งงแล้วอ่ะ
งงเช่นกันครับท่าน... :010:

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
สงสัยว่าตอนที่เห็นนอนเรียงกันสามคนนั้น เขามีลมหายใจอยู่หรือเปล่า...? (ฆาตกรรมอำพราง) :073:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
สงสัยว่าตอนที่เห็นนอนเรียงกันสามคนนั้น เขามีลมหายใจอยู่หรือเปล่า...? (ฆาตกรรมอำพราง) :073:

ถ้าเป็นฆาตกรรมอำพรางจริง.. จะพิสูจน์ได้ในที่สุด เขาจะเชคบริเวณหลอดลม เพื่อพิสูจน์ว่าตายก่อนมานอนพาด หรือมานอนทั้งที่ยังเป็นๆ ... บรือส์...สส์

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ไม่น่าจะเป็น การลองของ
แต่น่าเป็นการวัดใจกัน ว่ากล้าหรือเปล่า
เพราะที่ต่างประเทศ เขามีการนอน (นอนตามยาว) บนรางรถไฟ ให้รถไฟแล่นค่อมผ่านไป (ตะแกรงกันชนรถไฟสูง)
ประเทศไทยตะแกรงกันชนต่ำ ไม่มีการลอดใต้ท้องรถ ตายสถานเดียว
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม