ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามหน่อยคับ  (อ่าน 1175 ครั้ง)

ออฟไลน์ MamaClu

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอสอบถามหน่อยคับ
« เมื่อ: 16 ต.ค. 2556, 08:27:43 »
อายุ16 คือพอดีว่าผมจะไปลงนะหน้าทองมีพระอาจารย์ท่านไหนลงให้บ้างครับ แล้วสักยันต์ครูต่อได้เลยหรือป่าวคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ออฟไลน์ manopice

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ขอสอบถามหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ต.ค. 2556, 10:51:44 »
ลองอ่านกระทู้เก่าดูครับ
ผมจำได้ว่าอายุ 16 น่าจะยังสักไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ต.ค. 2556, 11:14:30 »
ได้ครับแนะนำให้น้องสักก่อนครับ แต่ก่อนจะสักให้ไปกราบหลวงปู่ที่กุฎิใหญ่ก่อนครับตั้งจิตอธิษฐานให้ดีครับแล้วกลับมายกพานหันหลังตามทำเนียมศิษย์บางพระครับบอกพระอาจารย์ว่าจะสักหมึกหรือว่าน้ำมันครับท่านจะเมตตาให้ยันต์แรกเป็นยันต์ครูหรือที่เรียกว่าเก้ายอดนั่นแหละครับสักเสร็จแล้วอย่าลืมกราบพระอาจารย์ท่านที่เมตตาสักให้เรานะครับ ผมเห็นบางท่านสักเสร็จลุกออกมาเลยย้ำนะครับบางท่านเป็นส่วนน้อยความคิดส่วนตัวผมคิดว่ายังไงอยู่แต่ไม่ว่ากันครับแล้วแต่ท่านเถอะส่วนผมทุกครั้งครับจากนั้นกลับมาที่กุฎิใหญ่บูชาพานลงทองเป่าครอบเลยครับกุฏิใหญ่หลวงพ่อสำอางค์ท่านเมตตาลูกศิษย์อยู่ทุกวันครับนอกจากมีกิจนิมนต์ ธุระต่างๆ ครับ ส่วนเรื่องพานสักถามพี่ๆที่จัดพานบูชาอยู่หน้ากุฏิเลยครับถามกันมามากครับส่วนตัวผมครั้งแรกวันแรกของผมที่จะเข้าไปฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระผมเดินทางไปเลยครับที่เหลือถามพี่ๆที่วัดใจดีทุกคนแหละครับ ออกมาจากวัดบางพระก็คือศิษย์มีครู ต่อจากนั้นก็อยู่ที่ท่านละครับ คิดดี ทำดี พูดดี นั่นแหละครับขอให้ท่านรักษาคุณความดีและรอยสักบนร่างกายที่ครูอาจารย์ได้ประสิทธิประสาทไว้ให้สมกับคำว่าเจ็บทั้งทีต้องมีคุณค่าครับ โชดดีและก็ขอให้ท่านสมหวังครับ

ออฟไลน์ pabig

• ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าทำนักเลงให้คนกลัว
  • ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ต.ค. 2556, 12:23:11 »
ขอแสดงความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ถูกผิดอย่างไรรบกวนแนะนำด้วยนะครับ

ผมว่าน้องอายุ 16 ในอนาคตยังไม่รู้ว่าจะสมัครงานหรือทำงานอะไร ผมว่าลองสักน้ำมันดูก่อนก้อดีนะครับ เผื่ออนาคตน้องไปรับราชการ หรือสมัครสอบต่าง ๆ อย่างผมเริ่มสักตอน อายุ 30 กว่า ๆ ก้อไม่สายครับ  ขออภัยถ้าความเห็นไม่ตรงใจนะครับ :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ pamza2000

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่วอยู่ทีตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ต.ค. 2556, 11:31:56 »
พร้อมแล้วหรอครับจะสักตอน 16 สักเพราะศรัทธาจริงๆ หรือว่าตามเพื่อนครับ สักไปแล้วไม่ใช่ว่าจะไปตีกับใครเพราะคิดว่ามีของดีนะครับ อีก10ปี 20ปี ก็ไม่สายครับถ้าใจศรัทธา

ถ้ารักษาไม่ได้อย่าดีกว่าครับผม

กลัวจะเจ็บฟรีๆ พระเครื่องหลวงปู่มีมากมายราคาไม่สูงเกิน ก็ไปบูชาก่อนก็ได้ครับ

ลองคิดดูนะครับไม่ได้ห้ามครับ

(ถ้าพูดไม่ดีก็ขออภัยครับ)
นะโมพุทธายะ