ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอรู้จักยันต์นี้ไหม  (อ่าน 2502 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตี๋ใหญ่

• ตติยะ
ใครพอรู้จักยันต์นี้ไหม
« เมื่อ: 08 เม.ย. 2550, 10:13:00 »
"ยันต์พระโมคคัลลาแผลงฤทธ์"
พอมีใครที่จะทราบถึงประวัติเกี่ยวกับยันต์นี้บ้างไหมครับ

เห็นว่าเป็นยันต์ชั้นสูงที่หวงแหนกันมากใน"เขาอ้อ" ใครพอจะรู้

ช่วยเล่าความเป็นมาหรือรายละเอียดเกี่ยวกับยันต์นี้ให้ฟังหน่อยนะครับ

ขอบพระคุณมากครับ

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
ตอบ: ใครพอรู้จักยันต์นี้ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 เม.ย. 2550, 09:27:50 »
สายเขาอ้อ ที่พัทลุง มีหลายวิชา อาทิเช่น วิชา ลงแช่น้ำว่าน วิชา กินข้าวเหนียวดำ แต่ต้องลงไปกินในน้ำ นะดำน้ำกินข้าวเหนียวดำ จากวิชาแล้ว เขาอ้อ มีตำราไสยะ ที่มาจากเขมร ผมเคยอ่าน หนังสือที่ชื่อ เขาอ้อ   ขุนพันธ์ท่านเป็นสิดเขาอ้อ แลยังมี ยุคแรกๆ ของเขาอ้อ เช่น อาจารย์ทองเฒ่า พระผู้เฒ่า เรืองวิชา ผุ้เป็นอาจารย์ใหญ่ แล พระอาจารย์เอียด ........ สำนักเขาอ้อ หากไม่เหนียวจริงก็อยู่ไม่ได้ อาจารย์นั้นโดน ลองของ เเทบทุกคน แบบว่าผ่านมาหมดทั้งปืนแลมีดแลดาบ...
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
ตอบ: ใครพอรู้จักยันต์นี้ไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 เม.ย. 2550, 09:34:39 »
พระโมคคัลลา เป้นอัครสาวกเองซ้ายของพระพุทธเจ้า เอตทัคคะในทางผู้มีฤทธิ์