ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า มีวัดอะไรดังๆใน จังหวัดนครปฐมบ้างคับ  (อ่าน 3846 ครั้ง)

ออฟไลน์ mison704

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
อยากทราบว่า มีวัดอะไรดังๆใน จังหวัดนครปฐมบ้างคับ ที่ได้ยินก้อมีวัดบางพระ  วัดไผ่ล้อม  แล้วก้อ วัดไร่ขิงอ่ะคับ  พอดีจะไปเที่ยว

nai_sit

• บุคคลทั่วไป
เกจิอาจารย์ ที่น่าไปกราบไหว้ครับ

มีทั้งมรณภาพไปแล้ว และยังมีชีวิตอยู่ครับ

หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม
หลวงพ่อแช่ม วัดตาก้อง
หลวงพ่อน้อย วัดศรีษะทอง
หลวงพ่อน้อย วัดธรรมศาลา
หลวงพ่อแย้ม วัดสามง่าม
หลวงพ่อสมพงษ์ วัดใหม่ปิ่นเกลียว

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
หลวงพ่อห่วง วัดท่าใน
หลวงพ่อทา วัดพะเนียงแตก
หลวงปู่ บุญ วัดกลางบางแก้ว
หลวงปู่ นาค วัดห้วยจรเข้  องค์นี่สุดยอดๆมากๆ ขึ้นชื่อว่า รุ่นบุกเบิกเลยล่ะ เก่ามากๆ สายนครปฐมรุ่น THE
มีเยอะครับ นครปฐมเป็นเมืองแรก ที่ศาสนาพุทธเข้ามาครับบ มีเกจิเรืองวิทยาคม เยอะมากคับ
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

ออฟไลน์ jaratkul

• จตุตถะ
ครับ
http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=1875&hl=นครปฐม

ขอบคุณครับ