หมวด มิตรไมตรี > รูปภาพและวีดีโอสายวัดบางพระ

บุญเพ็ง หีบเหล็ก

<< < (3/4) > >>

~เสน่ห์โจรสลัด~:
เรื่องนี้เคยดูในทีวีมาบ้างแล้วครับ ขลังแค่ไหนแต่ทำชั่วทำเลว ก็แพ้ต่อตราโล่ห์ ครับ ...  :089:

gottkung:
ขอบคุณพี่เจมส์มากๆครับ ที่นำเรือ่งราวดีๆมีข้อคิดเตือนใจมาแบ่งปันให้ได้อ่านกัน
คนเราถ้าไม่รู้จักอิ่มในรสกาม กิเลสครอบงำจนลืมคิดถึงผิดชอบชั่วดี
ต่อให้มีวิชาดีแค่ไหน ก็หนีไม่พ้นกรรม หรือต่อให้มีพระหรือของดีคุ้มตัวอย่างไร
ก็ไม่สามารถเอาตัวรอดจากวิบากกรรมไปได้ :067:

นามมงคล:
ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆๆ ครับพี่เจมส์   13;

cho presley:
ฆาตกรโรคจิตนั้นมาในคราบนักรักมากมาย.. บางรายปลุกปล้ำผู้หญิงอย่างบ้าคลั่ง..ขัดขืนคงถึงแก่ชีวิตแน่นอน..
กอปรกับฆาตกรฆ่าน้องโช.. ที่กำลังเป็นข่าวครึกโครมกล่าวขานขณะนี้.. 

ฆาตกรถือว่าเป็นผู้ชายหน้าตาดี พูดจาก็ดี.. เวลาให้สัมภาษณ์ฉะฉาน (ซึ่งไม่รู้เขาจะไปสัมภาษณ์ทำไม อาทิ ทำไมคุณไม่เอาศพน้องโชใส่ถุงดำไปทีเดียว ไอ้ฆาตกรก็ตอบซะฉะฉานเลยว่า อ่า ผมคิดว่าหั่นเป็นถุงเล็กๆ ดีกว่า..ผมเลยเข้าไปในห้องน้ำเลาะแขน ขา แบ่งได้ห้าถุง... โอ้ย.. อะไรกัน...)

ที่แย่ไปกว่านั้น เคยฆ่าแม่เขามาแล้วด้วย.. ถ้าจำไม่ผิด บุญเพ็ง มีรูปปั้นเป็นอนุสรณ์ด้วยหนิ.. งง เหมือนกัน บูชาในฐานะจอมขมังเวทย์หรือ?

kill:
บุญเพ็งหีบเหล็ก เขาเสพสมกับหญิง สามีทอดทิ้ง รูปร่างดี  แต่พวก ไก่แก่ๆๆน่าเกียจๆ อ้วนๆๆๆ งกๆๆๆๆ  บุญเพ็งหีบเหล็ก คงไม่อยากยุ่งด้วยแน่นๆๆๆ 37; 37; 37;

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version