ผู้เขียน หัวข้อ: กินเหล้าแร้วของเสื่อมมั้ย????????  (อ่าน 7393 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
  ถ้า กินเหล้าเข้าไปของจาเสื่อมมั้ย.....กินแบบ แก้กลุ้มอาคับ..... :079: :079: :079:

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
ตอบ: กินเหล้าแร้วของเสื่อมมั้ย????????
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 พ.ย. 2549, 07:05:35 »
จะขึ้นเอาสิครับไม่เสื่อมหรอก - -" แต่ถ้ากินอย่างมีสติก็ไม่เป็นอะไร พอเป็นยา

ออฟไลน์ tossapol

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: กินเหล้าแร้วของเสื่อมมั้ย????????
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 พ.ย. 2549, 07:15:19 »
มันผิดศีลใช่มั้ยคับ ก็รู้นะคับว่าผิดแต่เราก็ยังกินกัน ฮิอิ

sad(เบสท์)

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 พ.ย. 2549, 07:23:15 »
ไม่หรอกขนาดคาถายังมีเสกเหล้าเลยเหอๆ

ออฟไลน์ Triplekill

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 พ.ย. 2549, 08:23:52 »
ผมกินจนเมา อ๊วกแตก แล้วยังไม่ขึ้นเลยอะ
ไม่ใช่ครั้งเดียว เมาเละเทะยังมี
ของก็ยังไม่ขึ้น *-*
*-* ดี ชั่ว รู้หมด แต่อดไม่ได้ *-*

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 พ.ย. 2549, 09:57:06 »
กินให้ตาย เค้าก็ไม่รักขึ้นมาหรอก  :010:

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 พ.ย. 2549, 10:07:13 »
ง่ะ...ผมมะได้กินเพราะอกหักครับ.....ผมกินแก้เครียดเรื่องงานกีฬาสีที่ รร. อ่าครับ...เพราะผมเปนประธานสีก้อเรย...เครียดอ่านะ..วันนี้เขาเพิ่งจานัดประชุมกานงานเยอะมากๆๆ

เสือไฟ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 พ.ย. 2549, 10:55:23 »
 :069:ครั้งแรกที่ผมไปสักยันต์ หลวงพ่อติ่งสักให้ครับ ได้ยันต์ 29 ยอด พอสักเสร็จท่านรดน้ำมนต์ให้แล้วบอกผมว่า "อย่ากินเหล้าวันพระนะโยม"

ออฟไลน์ ยียวน

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 พ.ย. 2549, 07:32:25 »
ของอาจารย์ผมนะครับ  ถามว่ากินเหล้าได้ไหมครับ บอกกินได้ ยกเว้นวันพระ แต่ผมก็พลาดกินวันพระไป ขอบอกจะทรุดเร็วกว่าทุกวันเลย -*- แบบไม่ไหว จริงๆ กินนิดเดียวแต่รู้สึกว่าไปไวมากๆ  พลาดไปแล้ว แต่ก็ ไม่ณู้จะทำไงอะ ไมได้กินทุกวันนะแต่เขานัดวันพระพอดี  :-[ :-[

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 พ.ย. 2549, 09:50:39 »
คล้ายๆ ผมเลย กินวันพระแล้วรู้สึกเมาเร็ว ไม่รู้เกี่ยวกันเปล่านะ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 พ.ย. 2549, 02:59:45 »
กินเหล้า มันไม่ดีตรงที่ ว่าเวลาเมาแล้ว จะมีปัญนี้ละคราบ  ที่เข้าห้ามเอาไว้....คนที่กินเหล้า แล้วมีน้อยคน เวลาเมาแล้ว จะทำตัวน่ารัก.....ส่วนใหญ่ แล้วพอเมา  ก้จะเก่งกันหมดคราบ  ถึงถึงไม่อยากให้กินเหล้า  กัน (พุทธ ศาสนา มัก หาคำสอน ที่มีเหตุ และ ผลมาสอนเอาไว้ ....)
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ สุริยะ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 พ.ย. 2549, 05:04:01 »
เห็นด้วยกับพี่ปูนคับ

ศิษย์อ.เอื้อ วัดหนองอ้อ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 พ.ย. 2549, 12:12:38 »
ผมกินจนเมา อ๊วกแตก แล้วยังไม่ขึ้นเลยอะ
ไม่ใช่ครั้งเดียว เมาเละเทะยังมี
ของก็ยังไม่ขึ้น *-*
อันนี้คงจาเสื่อมซะแล้วหล่ะ - -a

ออฟไลน์ -*- 2J -*-

• ปัญจมะ
  • นู๋โดด
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 พ.ย. 2549, 01:03:23 »
พี่ค่ะ

มีคนบอกว่าถ้าเอาตะข่ายเพรชร  หรือเกาะเพชรมา  ห้ามกันเหล้าเด็ดขาด 

เพราะว่าจะหายไปทีละตัวจริงรึเปล่าค่ะ