ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้เรื่องสักยันต์  (อ่าน 1911 ครั้ง)

ออฟไลน์ mong

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ถามผู้รู้เรื่องสักยันต์
« เมื่อ: 13 ก.ย. 2552, 10:16:45 »
ผมต้องการสักแต่หาที่สักยังไม่ได้ มีพระที่ไหนที่เก่งๆบางครับ ที่วัดบางพระหลวงพี่สักเสร็จแล้วต้องให้เจ้าอาวาสลงอีกทีใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
ตอบ: ถามผู้รู้เรื่องสักยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ก.ย. 2552, 11:58:05 »
รอผู้รู้น่ะ

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ก.ย. 2552, 08:59:18 »
ครับที่ได้คุยกับหลวงพี่พันธ์เเนะนำว่าพอสักเสร็จเเล้ว
ไปให้หลวงพ่อสำอางเป่าครอบอีกที่หนึ่งเเละกราบ
หลวงปู่เปิ่นครับ

ออฟไลน์ หนึ่งดาวคนอง

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เกิดเป็นคนทั้งที่ หาดีให้ได้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ก.ย. 2552, 11:33:57 »
การสักยันต์ผมว่านะ ไม่ว่าจะเป็นที่ใดก็ศักสิทธิ์เหมือนกันครับขึ้นอยู่กับใจครับ บางคนสักยันต์ทีนึงก็หลายอาจารย์หลายจังหวัดแล้วแต่ศรัทธานะครับ ผมก็สักยันต์ฝากตัวเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น ตั้งแต่ปี 2536 มีครูอาจารย์หลายท่านที่ผมได้ลงเข็ม แต่จุดสูงสุดก็คือหลวงพ่อเปิ่นครับ ถ้าใจรัก ศรัทธา ประพฤติได้ ปฏิบัติได้ สิ่งดีๆ อีกมากมายก็จะเข้ามาหาเราเองครับ ใหนๆก็รู้จักวัดบางพระแล้ว ถ้าชอบก็สักยันต์ก็ได้เลยครับไม่ต้องลอง ลูกศิษย์วัดบางพระยินดีต้อนรับนะครับ มีอาจารย์สักยันต์หลายรูป หลายคน ที่พร้อมจะใช้เข็มทิ่มแทงให้ลูกศิษย์สะท้านไปทั้งตัว แล้วคุณจะรู้สึกว่าดีจัง  :053:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ก.ย. 2552, 12:46:35 »
ถ้าจะนับว่าเก่งหรือไม่เก่ง อันนี้บอกตรงๆว่าไม่สามารถชี้ชัดได้ครับ
เพราะแต่ละสายแต่ละวิชาแต่ละสำนักย่อมมีดี หรือมีเอกลักษณ์เป็นของตน
วัดบางพระเราก็มีเอกลักษณ์การสักยันต์ที่สืบทอดนับจากรุ่นสู่รุ่นมาเป็นเวลาหลายสิบปี
ถ้าเอาตามความคิดผม การที่คิดจะมาฝากตัวเป็นศิษย์และรับการสักยันต์จากที่นี่
เป็นการเลือกที่ไม่ผิด และคุ้มค่าในครั้งหนึ่งของชีวิตลูกผู้ชายครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ tonfaiss

• ไม่คบคนพาล คบบัณฑิต บูชาผู้ที่ควรบูชา ถือว่าเป็นมงคลที่สูงสุด
  • สัตตมะ
  • **
  • สิ่งที่ควรประจักษ์แจ้งเราได้ประจักษ์แจ้งแล้วแค่ไหน
    • ICQ Messenger - 897840711
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ก.ย. 2552, 01:07:59 »
ผมต้องการสักแต่หาที่สักยังไม่ได้ มีพระที่ไหนที่เก่งๆบางครับ ที่วัดบางพระหลวงพี่สักเสร็จแล้วต้องให้เจ้าอาวาสลงอีกทีใช่ไหมครับ
พระอาจารย์สัก ท่านบวชเรียนมา ที่ไหนต่อที่ไหน ก็เก่งทุกองค์นะครับ 
คุณจะมาสักที่วัดบางพระ  ก็ได้นะครับ เราจะได้เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น เหมือนกัน ยินดีต้อนรับ ครับ มาถึงก็ไปกราบหลวงพ่อเปิ่น ที่กุฏิเจ้าอาวาส ขอฝากตัวเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่นก่อนนะครับ สักกับพระอาจารย์ องค์ไหน เสร็จแล้วก็ ไปกุฏิเจ้าอาวาส เพื่อให้หลวงหลวงพ่อสำอาง ท่านเป่าครอบให้อีกครั้ง และก็กราบหลวงพ่อเปิ่น ขอพรจากหลวงพ่อเพื่อเป็นสิริมงคลแก่ตัวเราเองนะครับ ......
ด้วยความเคราพ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.ย. 2552, 01:11:22 โดย mahaaigQ »
[shake]...เด็กน้อยที่กำลังเติบใหญ่
เหมือนดอกไม้ที่กำลังจะเบ่งบาน
ถ้าสิ่งที่ปลูกฝังให้เขาเป็นความดี
เขาคงจะเติบใหญ่เป็นคนดี...
[/shake]

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ก.ย. 2552, 08:33:21 »
ขอแสดงความยินดีด้วย   ที่จะช่วยกันรักษาศาสตร์และศิลป์นี้
ของแบบนี้   อยู่ที่ :090:ของเราเองครับ
ขอให้เชื่อมั่น ศรัทธา ในความดี และสิ่งที่เรากระทำ
รักษาศีลและประพฤประติบัติตามข้อห้ามแค่นี้ก็พอแล้วครับ
*
คนที่เก่งๆในโลกนี้   ไม่มีแล้วครับ
เหลือแต่   คนที่พยายามจะเก่งครับ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 ก.ย. 2552, 11:15:43 »
พวกเรารอคุณอยู่
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ a-2-uz

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ก.ย. 2552, 12:05:05 »
เอาใจช่วยนะครับ