ผู้เขียน หัวข้อ: อยากขอความรู้เรื่อง เบิกเนตรเศียรพ่อแก่หน่อยครับ  (อ่าน 3103 ครั้ง)

ออฟไลน์ new8800

• ทุติยะ
  • **
พอดีผมเสาร์นี้จะเข้าไป ที่ เทวสถานโบสถ์พราหมณ์ เสาชิงช้าอ่ะครับ จะให้ พราหมณ์ท่าน เบิกเนตร พระพิฆเนศ ให้แล้วพอดี ได้บูชาเศียรพ่อแก่ ขนาดเล็ก เอามาบูชา กับ ปู่่ฤาษีตาวัว มา เลยอยากถามว่า

* เศียรพ่อแก่  สามารถให้ พราหมณ์ ท่าน เบิกเนตรได้ไหม หรือ ต้องให้ พระ เบิกเนตร
* ปู่่ฤาษีตาวัว   สามารถให้ พราหมณ์ ท่าน เบิกเนตรได้ไหม หรือ ต้องให้ พระ เบิกเนตร

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :017:เคยเห็น หลวงพี่ญา เบิกเนตร
ให้อยู่ครับ ลองเอาให้ท่านดูครับ