ผู้เขียน หัวข้อ: สักลายยันต์กับท่านอาจารย์ในวัดบางพระมากกว่า 1 ถึง 2 รูปได้ไหมครับ  (อ่าน 4204 ครั้ง)

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
สวัสดีครับทุกท่าน

คือสงสัยว่า เรา (ผู้ที่รับการสักยันต์)สามารถที่จะสักยันต์กับ ผู้สักยันต์ (พระอาจารย์ )หลายๆท่านได้ไหมครับ
เห็นสมควรอย่างไร..ถูกผิดอย่างไร..แนะนำให้ความรู้ด้วยนะครับ

...ขอขอบคุณทุกๆท่านล่วงหน้าครับ.. :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ได้ครับ ....

แต่ความเป็นระเบียบร้อยของลักษณะการวางยันต์ จะไม่เป็นระเบียบครับ

...วิธีการวางยันต์ ลายยันต์อักขระ ของพระอาจารย์แต่ละรูปต่างกันครับ...

...ของผมก็มีลายมือ พระอาจารย์เกือบทุกรูปที่สักยันต์ในวัดบางพระครับ...

...ไม่เน้นสวยครับ เน้นขลัง...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
ได้สิครับ อยู่ที่เวลาของเรา อย่างวันเสาร์ที่ผ่าน ผมก็3พาน 3พระอาจารย์

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ได้แน่นอนอยู่แล้วท่าน .......เพียงแต่ถ้าท่านสักหมึกลายมือของท่านอาจารย์แต่ละท่านอาจไม่เหมือนกันเท่านั้น ส่วนเรื่องพุทธคุณเหมือนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.พ. 2553, 12:40:36 โดย chatsmm »
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ เฟืองทอง

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หลวงพี่แป๊ว   หลวงพี่ญา   หลวงพี่นัน   และอาจารย์หนวดครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ได้ครับอาจารย์เดียวกัน(บารมีหลวงปู่เปิ่น)ของผมก็มี หลวงพ่อต้อย หลวงพ่อญา หลวงพี่นัน หลวงพี่หมี หลวงพี่หนึ่ง และสุดท้ายก็อาจารย์หนวดครับ ถ้าจะสักได้หมดครับ ผมลืมไปครับ หลวงพ่อติ่งด้วยครับ กราบนมัสการที่กระผมกล่าวมาทุกท่านครับ :054: :054: :054:และอาจารย์หนวดครับ :054: :090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.พ. 2553, 06:26:30 โดย kkkkkkkk »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ baboon

• สัตตมะ
  • **
  • อยากให้ลิงมาอยู่เต็มหลัง
    • อีเมล
ผมคนนึงที่ชอบและอยากได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ทุกรูปเลยครับ  ตามพี่  ack01  เลยครับ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ยืนยันอีกคนว่าได้ครับ สำหรับผมสักมา 10 อาจารย์แล้วครับ ไม่เน้นสวยเช่นกัน แต่เน้นขลัง แต่ก็ขึ้นอยู่ที่เราทำตัว ด้วยนะครับ  คิดดี ทำดี บารมี อาจารย์ คุ้มครองเราทุกท่านครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล