ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม..มาตราฐานลำดับลายสักยันต์ของวัดบางพระจะเริ่มและไล่เรียงกันไปอย่างไรครับ  (อ่าน 4088 ครั้ง)

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
 :002:สวัสดีครับทุกๆท่าน...
 :005:แบบว่าอยากจะทราบลำดับของลายสักยันต์ของวัดบางพระจะเริ่มจากลายอะไรเช่น :086:

1.ยันต์ 9 ยอด
2.อื่นๆ
3.อื่นๆ
4.อื่นๆ
5.อื่นๆ

:054:รบกวนหน่อยนะครับท่านผู้รู้..ขอขอบพระคุณทุกๆท่านไว้ล่วงหน้าครับ :054:

สวัสดีครับ... :090:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
น้ำมันไม่แน่นอนครับ แล้วแต่ท่านจะให้พิจณาตามเหมาะสม

หมึกส่วนมาก ถ้าหลังโล่งๆ ก็ต้อง 9 ยอดก่อน แล้วมา 8 ทิศ งบน้ำอ้อยสาริกา ก็แล้วแต่พระอาจารย์จะพิจณาตวามความเหมาะสมของแต่ละคน
ซึ่งไม่ตายตัวเสมอไปนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตามนั้นเลย ถ้าผมคิดไว้นะ น่าจะออกมาแบบนี้ ...

1. เก้ายอด
2. แปดทิศ
3. งบน้ำอ้อย
4. สาริกา
5. ตามใจหลวงพี่

ประมาณนี้มั้งครับ ลองดูครับ ถ้ามาถึงขอหนุมาน เอย สิงเอย เสือเอย

ถ้าทนไม่ไหว สักไปมันจะลำบากนะครับ ลำบากทั้งพระอาจารย์ด้วย

ลำบากตัวเราด้วย ต้องทดสอบใจตัวเองก่อน ว่าผ่าน 3 ยันต์แรกมาได้ไหม

ต่อจากนั้น ให้พระอาจารย์วางรูปแบบให้น่าจะดีที่สุดครับ ขอบคุณครับ ...  :089:

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ขึ้นยันต์ครู แล้วต่อด้วยยันต์ที่อาจารย์ท่านเห็นว่าเหมาะกับเราดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่มีข้อกำหนดตายตัวน่ะครับว่าต้องยันต์ไหนก่อนยันต์ไหนหลังครับ แต่ที่ผ่านๆมาก็จะได้กันตามที่เพื่อนๆข้างบนบอกน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
สวัสดีครับทุกๆท่าน...

:053: :053: :053:ขอขอบคุณทุกๆท่านครับที่ได้ให้ความกระจ่างแจ้งกับกระผม
 :054: :054: :054:ขอให้ทุกท่านมีความสุขมากๆและโชคดีกันทุกๆคนนะครับ

:090: :090: :090:สวัสดีครับท่าน...

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
ยันต์ครู
-เก้้ายอด
-แปดทิศ
-งบน้ำอ้อย

ที่เหลือก็แล้วแต่พระอาจารย์จะพิจารณาให้เองครับ ผมรับประกันได้เลยว่าสิ่งที่พระอาจารย์จะสักให้ เหมาะสมกับตัวท่านแน่นอนครับ

น้องผมก่อนจะไปสัก อยากจะได้พวกสายเมตตา , สาริกา   พอสักยันต์ครู 2 ยันต์ (เก้ายอด , แปดทิศ) หลังจากนั้น พระอาจารย์ ก็จะสักยันต์ทางด้าน เมตตา ค้าขายให้ล้วนๆ (โดยไม่้ได้เอ่ยปากขอ)

ตัวกระผมเอง ก่อนไปสัก อยากจะได้ยันต์พวกเข้มขลัง , อำนาจ บารมี  เพราะต้องคุมลูกน้องทำงาน หลังจากที่ได้ยันต์ครู (เก้ายอด , แปดทิศ , งบน้ำอ้อย) แล้วพระอาจารย์ได้โปรดเมตตาสัก เสือ และ สิงห์ ให้ (โดยไม่ได้เอ่ยปากขอ เช่นกัน)

ผมและน้องคุยกันทุกครั้งที่ไปสัก และคิดว่า พระอาจารย์ทุกท่านมีฌาน  สามารถหยั่งรู้จิตใจ หรือไม่ก็ดูว่าศิษย์คนไหน เหมาะสมกับยันต์อะไร

นมัสการพระอาจารย์ทุกท่าน ด้วยใจจริงครับ
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ jt1906

• ตติยะ
ยันต์ครู
-เก้้ายอด
-แปดทิศ
-งบน้ำอ้อย

ที่เหลือก็แล้วแต่พระอาจารย์จะพิจารณาให้เองครับ ผมรับประกันได้เลยว่าสิ่งที่พระอาจารย์จะสักให้ เหมาะสมกับตัวท่านแน่นอนครับ

น้องผมก่อนจะไปสัก อยากจะได้พวกสายเมตตา , สาริกา   พอสักยันต์ครู 2 ยันต์ (เก้ายอด , แปดทิศ) หลังจากนั้น พระอาจารย์ ก็จะสักยันต์ทางด้าน เมตตา ค้าขายให้ล้วนๆ (โดยไม่้ได้เอ่ยปากขอ)

ตัวกระผมเอง ก่อนไปสัก อยากจะได้ยันต์พวกเข้มขลัง , อำนาจ บารมี  เพราะต้องคุมลูกน้องทำงาน หลังจากที่ได้ยันต์ครู (เก้ายอด , แปดทิศ , งบน้ำอ้อย) แล้วพระอาจารย์ได้โปรดเมตตาสัก เสือ และ สิงห์ ให้ (โดยไม่ได้เอ่ยปากขอ เช่นกัน)

ผมและน้องคุยกันทุกครั้งที่ไปสัก และคิดว่า พระอาจารย์ทุกท่านมีฌาน  สามารถหยั่งรู้จิตใจ หรือไม่ก็ดูว่าศิษย์คนไหน เหมาะสมกับยันต์อะไร

นมัสการพระอาจารย์ทุกท่าน ด้วยใจจริงครับ
เห็นด้วยกับที่ท่านกล่าวมาเช่นกันครับ