ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่องการจัดวางและบูชาชูชกหน่อยครับ  (อ่าน 8451 ครั้ง)

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
คือบ้านแฟนผมจะให้ชูชกของวัดใหม่ปิ่นเกลียวมาบูชาครับ

แต่พอดีที่บ้านผมก็บูชาปี่เซี๊ยด้วย

ผมก็จัดที่วางไว้เรียบร้อยแล้ว ก็จะเป็นปี่เซี๊ยอยู่หน้า(ต่ำกว่า) ชูชกอยู่หลัง(สูงกว่า) แต่วางแยกโต๊ะแต่ใกล้กันครับ

หรือว่าต้องวางอันไหน สูงกว่า หรือ ต่ำกว่า หรือ ระดับเดียวกันได้ครับ

แล้วชูชกเราหันหน้าออกทางทิศใต้ได้ไหมครับ (หน้าบ้านหันไปทางทิศใต้)

ของที่ถวายชูชก ส่วนมากถวายอะไรกันครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ยังไงช่วยแนะนำหน่อยครับ :002: :002: :002:

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• ทุติยะ
  • **
  • อยู่ห่างไกลสายตา ไกลจน น้อยคนจะเห็น
ถ้าได้คาถาชูชกแล้วฝากหาคาถาชูเตะด้วยครับ 03;

อยู่อย่างไม่กลัว มืดมัวจากฟ้ายืนอยู่อย่างนี้ เมื่อมีฝนมาแปลบปลาบลำแสง ทะแยงเป็นทางยืนตรงเข้าขวาง ขวางทางผู้เดียว

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
ถ้าได้คาถาชูชกแล้วฝากหาคาถาชูเตะด้วยครับ 03;

ซะงั้น  :075: :075: :075:

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล

:093: ดู.ดู้.ดู่.ดู..คุณทำ..คุณทำกับเค้าได้.  :075: :075: :075:

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
ก่อนกระทู้จะกลายพันธุ์

คาถาบูชาชูชก (พ่อปู่ชูชก)

นะโม 3 จบ

อิติ สุคะโต ชะนาสุโภ ชูชะโก สุคะโต อิติ

อธิฐานแล้วมีเงินมีทองเหลือกินเหลือใช้ มีโชคมีลาภมิขาดสายหายจากความยากจน

นะโม 3 จบ

อุล ลุม ปะ ฐะ มัง ภันเต ยัง ยัง ปุริโสวา อิตถีวา ทุเรหิวา สมิเปหิวา
เถรัสสะ อานุภาเวนะ สทาโหติ ปิยังมะมะ

เมื่อว่าคาถาบูชาชูชกนี้จบแล้วก็ให้อธิฐานถึง " ชู ชกมหาลาภ " ให้ช่วยเหลือ ในสิ่งที่คุณปรารถนา ในไม่ช้าอำนาจแห่งสิ่งศักดิ์สิทธิ์ก็ จะดลบัลดาลให้สำเร็จสัมฤทธิ์ผลทุกประการแลฯ

ได้จาก itti-patihan ครับ

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
ส่วนตัว เช่ามาองค์เล็กของหลวงพ่อรอด ใส่ตลับเล็กๆตั้งไว้หน้าโต๊ะเครื่งแป้งตอนเช้าก็พกมาทำงานด้วยค่ะ

นะโม 3 จบ

อิติ สุคะโต ชะนาสุโภ ชูชะโก สุคะโต อิติ

อธิฐานแล้วมีเงินมีทองเหลือกินเหลือใช้ มีโชคมีลาภมิขาดสายหายจากความยากจน

นะโม 3 จบ

อุล ลุม ปะ ฐะ มัง ภันเต ยัง ยัง ปุริโสวา อิตถีวา ทุเรหิวา สมิเปหิวา
เถรัสสะ อานุภาเวนะ สทาโหติ ปิยังมะมะ

เมื่อว่าคาถาบูชาชูชกนี้จบแล้วก็ให้อธิฐานถึง " ชู ชกมหาลาภ " ให้ช่วยเหลือ ในสิ่งที่คุณปรารถนา ในไม่ช้าอำนาจแห่งสิ่งศักดิ์สิทธิ์ก็ จะดลบัลดาลให้สำเร็จสัมฤทธิ์ผลทุกประการแลฯ

คาถาก็ตามนี้เลยค่ะ
แต่เห็นของหลวงพ่อคีย์คาถาจะต่างไปค่ะ
ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล

นะโม 3 จบ

นะโม 3 จบ

สวัสดีครับท่าน...

อย่างนี้ซิ..สุดยอด..สุดใบอ่อนจริงๆ :053: :053: :053:

สวัสดีครับ... :114:

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตามงั้นไป.......ตั้งจิตตั้งใจภาวนาให้เยอะๆๆแล้วกันจะได้สบายใจด้วย..
.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
คาถาบูชาชูชก วัดบางพระครับ
นะโม 3 จบ
อิติชูชะโก     มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง  จะมหาลาภัง
สัพพะธะนัง   ภะวันตุเม
จากนั้นก็ขอพรตามที่เราอยากขอ ครับ  ตามแต่แรงบุญแรงกรรมของแต่ละคนครับ

ขออภัยหากผิดตก บ่งพร่องบางประการ มา ณ ที่นี้
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล