ผู้เขียน หัวข้อ: รวมภาพ...ท่านเจ้าคุณนรรัตนราชมานิต  (อ่าน 4799 ครั้ง)

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม

ขอขอบคุณที่มา...http://board.palungjit.com/f15/111

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
ตอบ: รวมภาพ...ท่านเจ้าคุณนรรัตนราชมานิต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 มี.ค. 2553, 02:25:19 »
 :001: สวัสดีครับ...

กระผมก็นับถือและศัทธา..ท่านเจ้าคุณ..อยู่เหมือนกันครับ
มีบุญกุศลแค่เพียงได้ครอบครอง..ล็อกเก็ตรูปและเศษจีวรของท่านเจ้าคุณอยู่บ้างเล็กน้อยครับ
และขอขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งนะครับที่ได้นำมาให้ดูให้ชมกัน

:016: สวัสดีครับผม... :114:

ออฟไลน์ วายุละภะ

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - palm_wayulapa@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: รวมภาพ...ท่านเจ้าคุณนรรัตนราชมานิต
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 มี.ค. 2553, 03:29:53 »
ขอนคุณครับที่นํามาให้ชมกันครับ
ความอดทนคือความเพียรเป็นตบะอย่างยิ่ง