ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องสักยันต์  (อ่าน 6218 ครั้ง)

ออฟไลน์ alibaba

• ทุติยะ
  • **
รบกวนสอบถามเรื่องสักยันต์
« เมื่อ: 09 มี.ค. 2553, 09:10:20 »
แนะนำตัวครับน้องใหม่ครับ อยากจะมีที่ยึดเหนี่ยวครับ
ผมอยากจะสักยันต์ของวัดบางพระ ครับ ไม่ทราบสามารถเดินทางไปสักได้ทุกวันหรือป่าวครับ แล้วใครเป็นคนสักให้ครับ แล้วลายยันต์แต่ล่ะลายมีพุทธคุณอย่างไรบ้างครับ
ก่อนสักต้องเตรียมตัวอย่างไรดี แล้วผมสามารถติดต่อกับทางวัดบางพระได้ทางไหนบ้างครับ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ แล้วข้อปฎิบัติในการบูชาครู ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ตอบ: รบกวนสอบถามเรื่องสักยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มี.ค. 2553, 09:29:18 »
ไปสักได้ทุกวันเลยครับ พระอาจารย์ท่านสักเองกับมือกับเข็มเลยครับ
แต่ละยันต์พุทธคุณก็ไม่หนีกันมากหรอกครับ เอาเป็นว่า ดีหมดทุกยันต์แหละครับที่พระอาจารย์ท่านประสิทธิ์ประสาทมาให้ลูกศิษย์ครับ

ไปสักไม่ต้องเตรียมอะไรมากครับ เอาร่างกายและจิตใจให้สงบและแข็งแรง และต้องมีความศรัทธาด้วยนะครับ
ไม่ต้องติดต่อทางวัดก็ไปสักได้ครับ เดินทางไปถึงก็เข้าไปกุฎิใหญ่ไปกราบสังขารหลวงพ่อเปิ่น ฝากเนื้อฝากตัวท่านครับ
ไปเช้าๆก็ดีครับ อากาศไม่ร้อนครับ มีเวลาเดินชมบริเวณรอบๆวัด นั่งริมน้ำชมแม่น้ำนครชัยศรี สบายใจจริงๆครับ

ส่วนจะไปสักกับพระอาจารย์ท่านใดก็สดแท้แต่ท่านครับ ดีหมดทุกพระอาจารย์ ไม่รู้จะไปกุฏิไหนก็ถามคนแถวๆนั้นก็ได้ครับ
ไปถึงกุฏิท่านก็ยกพานครูเข้าไปรอพระอาจารย์ท่าน รับของดีกลับบ้านได้เลยครับท่าน

ไม่ยากเลยครับการไปสักที่วัดบางพระ แต่ที่ยากกว่านั้น นั่นก็คือ การรักษาของดี นั้นให้อยู่กับตัวท่านตลอดไป นั่นแหละครับ

-ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพ ได้สมหวังดั่งที่ตั้งใจเอาไว้นะครับท่าน-
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: รบกวนสอบถามเรื่องสักยันต์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 มี.ค. 2553, 09:48:25 »
ราละเอียดขั้นตอนต่างๆนั้น สามารถค้นหาได้จากหน้าเวปเลยครับ
ในแถบค้นหา เพราะกระทู้เก่าๆนั้นมีบอกรายละเอียดการสักไว้ค่อนข้างละเอียดครับ
ขอให้โชคดีครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 มี.ค. 2553, 11:33:00 »
ราละเอียดขั้นตอนต่างๆนั้น สามารถค้นหาได้จากหน้าเวปเลยครับ
ในแถบค้นหา เพราะกระทู้เก่าๆนั้นมีบอกรายละเอียดการสักไว้ค่อนข้างละเอียดครับ
ขอให้โชคดีครับผม

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้กำลังเปิดหาอ่านอยู่ครับเยอะมาก ผมว่าจะสักให้ได้ก่อนสงกานต์น่ะครับ จักรขอบคุณมากครับถ้าช่วยส่ง PM กระทู้มาให้ผมหน่อยตอนนี้ผมกำลังศึกษาเว๊ปอยู่เรยครับ ยังเข้าระบบหัวข้อไม่ถูกเรยครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 มี.ค. 2553, 11:35:45 »
ไปสักได้ทุกวันเลยครับ พระอาจารย์ท่านสักเองกับมือกับเข็มเลยครับ
แต่ละยันต์พุทธคุณก็ไม่หนีกันมากหรอกครับ เอาเป็นว่า ดีหมดทุกยันต์แหละครับที่พระอาจารย์ท่านประสิทธิ์ประสาทมาให้ลูกศิษย์ครับ

ไปสักไม่ต้องเตรียมอะไรมากครับ เอาร่างกายและจิตใจให้สงบและแข็งแรง และต้องมีความศรัทธาด้วยนะครับ
ไม่ต้องติดต่อทางวัดก็ไปสักได้ครับ เดินทางไปถึงก็เข้าไปกุฎิใหญ่ไปกราบสังขารหลวงพ่อเปิ่น ฝากเนื้อฝากตัวท่านครับ
ไปเช้าๆก็ดีครับ อากาศไม่ร้อนครับ มีเวลาเดินชมบริเวณรอบๆวัด นั่งริมน้ำชมแม่น้ำนครชัยศรี สบายใจจริงๆครับ

ส่วนจะไปสักกับพระอาจารย์ท่านใดก็สดแท้แต่ท่านครับ ดีหมดทุกพระอาจารย์ ไม่รู้จะไปกุฏิไหนก็ถามคนแถวๆนั้นก็ได้ครับ
ไปถึงกุฏิท่านก็ยกพานครูเข้าไปรอพระอาจารย์ท่าน รับของดีกลับบ้านได้เลยครับท่าน

ไม่ยากเลยครับการไปสักที่วัดบางพระ แต่ที่ยากกว่านั้น นั่นก็คือ การรักษาของดี นั้นให้อยู่กับตัวท่านตลอดไป นั่นแหละครับ

-ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพ ได้สมหวังดั่งที่ตั้งใจเอาไว้นะครับท่าน-

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ  ถ้าไปวันเสาร์ อาทิตย์นี้ คนจะเยอะไหมครับ แล้วเราต้องเตรียมค่าบูชาครูประมาณเท่าไรครับ

ออฟไลน์ schecter3

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 มี.ค. 2553, 12:50:02 »
ค่าพานครู 50 บาท พร้อมดอกไม้ธูปเทียน บุหรี่1ซอง และก็ค่าบูชาครู 25 ครับ อิอิ :025: :025:

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 มี.ค. 2553, 09:07:52 »
ถ้าไปวันเสาร์ อาทิตย์  ลูกศิษย์จะล้นกุฏิเลยครับ  ถ้าว่างวันธรรมดา ก็ดีครับ

เดี๋ยววันนี้ผมกำลังจะออกไปที่วัดบางพระครับ  :001:
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 มี.ค. 2553, 12:04:38 »
แล้วผมจะไป
ถ้าไปวันเสาร์ อาทิตย์  ลูกศิษย์จะล้นกุฏิเลยครับ  ถ้าว่างวันธรรมดา ก็ดีครับ

เดี๋ยววันนี้ผมกำลังจะออกไปที่วัดบางพระครับ  :001:
แล้วผมจะไปกุฎิไหนดีครับ เอาแบบชัดๆเรยน่ะครับ เพราะว่าเพิ่งสักครั้งแรก ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 มี.ค. 2553, 12:24:57 »
แล้วผมจะไป

แล้วผมจะไปกุฎิไหนดีครับ เอาแบบชัดๆเรยน่ะครับ เพราะว่าเพิ่งสักครั้งแรก ขอบคุณครับ

ไปถึงวัดแล้วไปกราบสังขารหลวงพ่อเปิ่น ต่อจากนั้นก็เดินให้รอบวัดเลยครับ ศรัทธาที่กุฎิไหนก็ให้พระอาจารย์ที่กุฎินั้นเมตตาสักให้น่ะครับ ขอให้สมหวังน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 มี.ค. 2553, 12:47:21 »
อ้างถึง

ขอให้ไปถึงวัด แล้วก็ใช้ปากถาม แถวแผลงพระก็ได้นิ :010: :010:

ออฟไลน์ schecter3

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 มี.ค. 2553, 01:04:30 »
อ้างถึง

ขอให้ไปถึงวัด แล้วก็ใช้ปากถาม แถวแผลงพระก็ได้นิ :010: :010:

ใช่ครับๆ ถามได้เลยครับ เจอใครก็ถามได้นะครับ คริๆ :015: :015:

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 มี.ค. 2553, 01:23:27 »
อ้างถึง

ใช่ครับๆ ถามได้เลยครับ เจอใครก็ถามได้นะครับ คริๆ :015: :015:
ขอบคุณมากครับ ข้อมูลแน่นปึก ผมคงได้สักเร็วนี้แน่นอนครับ ไม่เกินสงกานต์แน่นอน
อิ่ๆๆ ลืมไปใช้ปากถามก้อได้นิ่

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 มี.ค. 2553, 01:25:07 »
 :002: สวัสดีครับท่าน...

:052: เชิญเลยครับ..มาที่วัดเลยครับ..แล้วโชคชะตากับฟ้าลิขิตจะนำพาคุณ
เข้ารับการสักยันต์และเป็นลูกศิษย์วัดบางพระเองครับ...ยินดีต้อนรับครับผม

สวัสดีครีบ... :090:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 มี.ค. 2553, 10:36:24 »
_ขอให้โชคดีนะครับตามที่บอกมาอะครับ :017:
รักและศรัทธา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 มี.ค. 2553, 08:32:20 »
ระวัง............. เป็นโรคติดเข็ม  เหมือนผมนะ   :059: (ผมไปที่วัดบางพระ 2-4 วัน/อาทิตย์)

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 มี.ค. 2553, 02:52:40 »
ขอบคุณมากครับ สำหรับทุกข้อเสนอแนะ ผมมีเรื่องจะสอบถามเพิ่มเติ่ม
ตอนนี้เท่าที่ผมผมอยากสัก เก้ายอด กับหนุมาน เพราะว่าผมเกิดปีวอก น่ะครับ ส่วนอื่นผมก้ออยากได้เหมือนกัน
เช่นเสือเผ่น หรือว่าอื่น ตอนนี้ผมกำลังอ่านพุทธานุภาพอยู่ แต่ไม่ทราบว่าเราจะวางตำแหน่งของการสักไว้บริเวณไหนดี สำหรับอนาคตน่ะครับ
กลัวว่าสักไปแล้ว แล้วพอเราอยากได้ลายสักเพิ่มแต่ไม่มีที่ให้สักน่ะครับ

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 มี.ค. 2553, 04:16:12 »
ขอบคุณมากครับ สำหรับทุกข้อเสนอแนะ ผมมีเรื่องจะสอบถามเพิ่มเติ่ม
ตอนนี้เท่าที่ผมผมอยากสัก เก้ายอด กับหนุมาน เพราะว่าผมเกิดปีวอก น่ะครับ ส่วนอื่นผมก้ออยากได้เหมือนกัน
เช่นเสือเผ่น หรือว่าอื่น ตอนนี้ผมกำลังอ่านพุทธานุภาพอยู่ แต่ไม่ทราบว่าเราจะวางตำแหน่งของการสักไว้บริเวณไหนดี สำหรับอนาคตน่ะครับ
กลัวว่าสักไปแล้ว แล้วพอเราอยากได้ลายสักเพิ่มแต่ไม่มีที่ให้สักน่ะครับ

การสักยันต์ที่วัดบางพระ ทั้งตัวยันต์ตลอดจนตำแหน่งต่างๆนั้น
พระอาจารย์ท่านจะเป็นผู้กำหนดให้ตามความเหมาะสมที่ท่านเห็นสมควรครับ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 มี.ค. 2553, 06:34:23 »
ตามที่ท่าน gottkung แจ้งครับว่า
ที่วัดบางพระ ต้องแล้วแต่พระอาจารย์ท่านเมตตาครับ  เริ่มจาก

ยันต์ครู
-เก้้ายอด
-แปดทิศ
-งบน้ำอ้อย

ที่เหลือก็แล้วแต่พระอาจารย์จะพิจารณาให้เองครับ ผมรับประกันได้เลยว่าสิ่งที่พระอาจารย์จะสักให้ เหมาะสมกับตัวท่านแน่นอนครับ

น้องผมก่อนจะไปสัก อยากจะได้พวกสายเมตตา , สาริกา   พอสักยันต์ครู 2 ยันต์ (เก้ายอด , แปดทิศ) หลังจากนั้น พระอาจารย์ ก็จะสักยันต์ทางด้าน เมตตา ค้าขายให้ล้วนๆ (โดยไม่้ได้เอ่ยปากขอ)

ตัวกระผมเอง ก่อนไปสัก อยากจะได้ยันต์พวกเข้มขลัง , อำนาจ บารมี  เพราะต้องคุมลูกน้องทำงาน หลังจากที่ได้ยันต์ครู (เก้ายอด , แปดทิศ , งบน้ำอ้อย) แล้วพระอาจารย์ได้โปรดเมตตาสัก เสือ และ สิงห์ ให้ (โดยไม่ได้เอ่ยปากขอ เช่นกัน)

ผมและน้องคุยกันทุกครั้งที่ไปสัก และคิดว่า พระอาจารย์ทุกท่านมีฌาน  สามารถหยั่งรู้จิตใจ หรือไม่ก็ดูว่าศิษย์คนไหน เหมาะสมกับยันต์อะไร

นมัสการพระอาจารย์ทุกท่าน ด้วยใจจริงครับ

พอสักเสร็จแล้ว ก็เชิญเข้ากุฏิใหญ่ 
-กราบเจ้าอาวาส (หลวงพ่อสำอางค์) ลง นะหน้าทอง + เป่าครอบครู
-กราบสรีระ หลวงปู่เปิ่น
-ถ้ามีขอทานหน้ากุฏิ ทำซักหน่อยก็ดี
-ปิดท้าย ให้อาหารปลา

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 12 มี.ค. 2553, 01:36:15 »
ตามที่ท่าน gottkung แจ้งครับว่า
ที่วัดบางพระ ต้องแล้วแต่พระอาจารย์ท่านเมตตาครับ  เริ่มจาก

ยันต์ครู
-เก้้ายอด
-แปดทิศ
-งบน้ำอ้อย

ที่เหลือก็แล้วแต่พระอาจารย์จะพิจารณาให้เองครับ ผมรับประกันได้เลยว่าสิ่งที่พระอาจารย์จะสักให้ เหมาะสมกับตัวท่านแน่นอนครับ

น้องผมก่อนจะไปสัก อยากจะได้พวกสายเมตตา , สาริกา   พอสักยันต์ครู 2 ยันต์ (เก้ายอด , แปดทิศ) หลังจากนั้น พระอาจารย์ ก็จะสักยันต์ทางด้าน เมตตา ค้าขายให้ล้วนๆ (โดยไม่้ได้เอ่ยปากขอ)

ตัวกระผมเอง ก่อนไปสัก อยากจะได้ยันต์พวกเข้มขลัง , อำนาจ บารมี  เพราะต้องคุมลูกน้องทำงาน หลังจากที่ได้ยันต์ครู (เก้ายอด , แปดทิศ , งบน้ำอ้อย) แล้วพระอาจารย์ได้โปรดเมตตาสัก เสือ และ สิงห์ ให้ (โดยไม่ได้เอ่ยปากขอ เช่นกัน)

ผมและน้องคุยกันทุกครั้งที่ไปสัก และคิดว่า พระอาจารย์ทุกท่านมีฌาน  สามารถหยั่งรู้จิตใจ หรือไม่ก็ดูว่าศิษย์คนไหน เหมาะสมกับยันต์อะไร

นมัสการพระอาจารย์ทุกท่าน ด้วยใจจริงครับ

พอสักเสร็จแล้ว ก็เชิญเข้ากุฏิใหญ่ 
-กราบเจ้าอาวาส (หลวงพ่อสำอางค์) ลง นะหน้าทอง + เป่าครอบครู
-กราบสรีระ หลวงปู่เปิ่น
-ถ้ามีขอทานหน้ากุฏิ ทำซักหน่อยก็ดี
-ปิดท้าย ให้อาหารปลา

:002: สวัสดีครับ...

:052: อย่าพึ่งสุดท้าย..ที่ให้อาหารปลา ก็ดีนะ..เพิ่ม..กิจกรรมนี้ไปอีกก็ดีครับ

1.หาอุปกรณ์ทำความสะอาดบริเวณของวัดส่วนใดส่วนหนึ่งเพื่อเป็นการตอบแทนและทดแทนคุณพระคุณพระอาจารย์ที่ได้สักยันต์ให้

2.ก่อนกลับกุฎิบริเวณทางออกของวัดที่อยู่ใกล้ๆกลับองค์หลวงพ่อเปิ่นองค์ใหญ่..แวะเข้า
กราบสักการะ..หลวงปู่หิ่ม..หลวงปู่อยู่..หลวงปู่เปลี่ยน เพื่อความเป็นสิริมงคลอีกครั้งด้วยนะครับ

:080: สวัสดีครับผม...  :026:

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 12 มี.ค. 2553, 02:50:23 »
ขอบคุณมากครับสำหรับวิธีปฏิบัติ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 16 มี.ค. 2553, 12:55:04 »
ต่อครับ ผมอยากเห็นรูปรอยสักและพุทธคุณ ของลายสักยันต์ น่ะครับ รบกวนผู้รู้ช่วยมาแจ้งแถลงไขหน่อยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ boatza

• "เกิดมาทั้งที ต้องดีให้ได้"
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - phanuwitzas@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 16 มี.ค. 2553, 01:00:34 »
ลองหาดูในกระทู้เก่าๆเลยครับ มีพี่ๆหลายท่านลงไว้เยอะเลยครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 21 มี.ค. 2553, 10:40:15 »
เรียบร้อยแร้วครับ ผมเพิ่งเดินทางไปที่วัดบางพระมาวันนี้ คนไม่เยอะอย่างที่คิด หลวงพี่ญาเมตตาให้ยันต์เก้ายอดมาคุ้มครองครับ
อยากทราบว่าข้อห้ามนอกจากศีล 5 แร้วมีอะไรบ้างที่จำเป็นต้องรู้ครับ เรื่องอาหารต้องห้ามน่ะครับ ขอบคุณมากครับ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 22 มี.ค. 2553, 01:46:37 »
เรียบร้อยแร้วครับ ผมเพิ่งเดินทางไปที่วัดบางพระมาวันนี้ คนไม่เยอะอย่างที่คิด หลวงพี่ญาเมตตาให้ยันต์เก้ายอดมาคุ้มครองครับ
อยากทราบว่าข้อห้ามนอกจากศีล 5 แร้วมีอะไรบ้างที่จำเป็นต้องรู้ครับ เรื่องอาหารต้องห้ามน่ะครับ ขอบคุณมากครับ

งดน้ำเต้า มะเฟือง

ออฟไลน์ no_name

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 23 มี.ค. 2553, 05:14:50 »
**เพิ่มเติมนิดนึงครับ สักใด้ทุกวันครับ

ในส่วนของ ลพ.ญาจะไม่อยู่ในช่วงเช้าของวันจันทร์เนื่องจากมีกิจที่ต้องไปประจำ ส่วนช่วงบ่ายนั้นก็แล้วแต่ครับอาจจะสักหรือไม่สักขึ้นอยู่กับ เวลาว่าง ถ้า ลพ.ญาไม่ใด้สักให้ หลวงพี่หนึ่งสักแทนก็เหมือนกันครับ

รักษาสุขภาพมากๆนะครับพระอาจารย์

**0.O"**
อยากเป็นสุข ต้องเอาทุกข์ ลงทุนก่อน....

ออฟไลน์ Em_OrN

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 23 มี.ค. 2553, 04:04:25 »

งดน้ำเต้า มะเฟือง
ขออนุญาตเพิ่มเติมหน่อยนะคร้าบ...
ฟักก็ห้ามด้วยนะคร้าบ...ห้ามรอดไม้ค้ำกล้วย...ห้ามรอดตะพานหัวเดียว...ห้ามรอดราวตากผ้าด้วยน้า...คร้าบ...

ขอบคุณคร้าบ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มี.ค. 2553, 04:06:20 โดย Em_OrN »

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 23 มี.ค. 2553, 04:51:20 »
แล้วแตงกวา ทานได้มั้ยครับ ตระกูลแตงมีอะไรบ้างครับ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 23 มี.ค. 2553, 06:58:14 »
แล้วแตงกวา ทานได้มั้ยครับ ตระกูลแตงมีอะไรบ้างครับ

วัดบางพระห้ามแค่น้ำเต้ากับมะเฟือง
นอกนั้นทานได้ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 23 มี.ค. 2553, 09:25:39 »
อยากรุ้ข้อห้ามมีอะไรบ้าง เปิดหน้าแรกของเว็บ หาดูเอานะ... :001:

...หน้าแรกของเว็บมีข้อมูลต่างๆให้อ่านมากมาย...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕