ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบครับรบกวนนิดนึงครับ  (อ่าน 1257 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf161

• ตติยะ
    • อีเมล
อยากทราบครับรบกวนนิดนึงครับ
« เมื่อ: 11 มี.ค. 2553, 04:22:24 »
ถ้าหากเราสักจากที่อื่นไปจะไปสักที่วัดบางพระได้ไหม

แล้วเราต้องเริ่มเก้ายอดใหม่หรือเปล่า

ใครอยู่อุทัยธานีหรือท่านที่ทราบว่าในจังหวัดอุทัยธานีมีสายหลวงพ่อเปิ่นไหม  ถ้าหากมีวัดใดครับ เห็นบางวัดที่สักท่านบอกว่าสายหลวงพ่อเปิ่นครับ

ขอบคุณครับ :054: :054: :054: :054: :054: :054:ชายขี้สงสัย

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
ตอบ: อยากทราบครับรบกวนนิดนึงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 มี.ค. 2553, 05:54:44 »
มีคนเคยถามแนวนี้เยอะมากครับ

ถ้าสักที่อื่นมา จะมาสักที่วัดบางพระ ยินดีครับผม สามารถทำได้ครับ

ที่วัดบางพระ จะไม่เหมือนที่อื่นคือ  ท่านจะขอลายยันต์ที่ต้องการได้ครับ นอกจากพระอาจารย์ท่านจะเมตตาเองครับผม

ยินดีต้อนรับครับ
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ตอบ: อยากทราบครับรบกวนนิดนึงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 มี.ค. 2553, 07:44:02 »
ที่วัดบางพระต้อนรับผู้มีจิตศรัทธาทุกคนครับ
ถ้าเลื่อมใสในบารมีหลวงพ่อเปิ่น อยากให้มาที่วัดดีกว่าครับ ได้กราบสรีระของท่านซึ่งไม่เน่าไม่เปื่อยด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มี.ค. 2553, 07:44:40 โดย tuxky »

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 มี.ค. 2553, 08:27:53 »
ลืมบอกไปครับ  ไปที่วัดนี้ก็ได้ครับ  สายเดียวกันครับ
พระอาจารย์พันธ์ วัดโคปูน ต.บ้านหม้อ อ.พรหมบุรี จ.สิงห์บุรี

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 มี.ค. 2553, 12:31:16 »
ที่วัดบางพระต้อนรับผู้มีจิตศรัทธาทุกคนครับ
ถ้าเลื่อมใสในบารมีหลวงพ่อเปิ่น อยากให้มาที่วัดดีกว่าครับ ได้กราบสรีระของท่านซึ่งไม่เน่าไม่เปื่อยด้วย

:002: สวัสดีครับท่าน...

1.ซักครั้งหรืออย่างน้อยในชีวิตของท่าน...ผู้ที่จะสักยันต์..ของ..วัดบางพระ..ก็น่าจะเดินทางมาที่วัดนะครับ

2.ซักครั้งหรืออย่างน้อยในชีวิตของท่าน...ผู้ที่จะสักยันต์..ของ..วัดบางพระ..ก็น่าจะเดินทางมาเข้าร่วมพิธีการไหว้ครูที่วัดนะครับ

:052: ปล.คงจะไม่มากเกินไปนะครับ...หากจิตใจเคารพและศัทธาในองค์หลวงพ่อเปิ่นและพระอาจารย์ทุกๆท่านของวัดบางพระ

สวัสดีครับผม  :080:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 มี.ค. 2553, 08:04:54 »
ยินดีครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 มี.ค. 2553, 09:31:47 »

:002: สวัสดีครับท่าน...

1.ซักครั้งหรืออย่างน้อยในชีวิตของท่าน...ผู้ที่จะสักยันต์..ของ..วัดบางพระ..ก็น่าจะเดินทางมาที่วัดนะครับ

2.ซักครั้งหรืออย่างน้อยในชีวิตของท่าน...ผู้ที่จะสักยันต์..ของ..วัดบางพระ..ก็น่าจะเดินทางมาเข้าร่วมพิธีการไหว้ครูที่วัดนะครับ

:052: ปล.คงจะไม่มากเกินไปนะครับ...หากจิตใจเคารพและศัทธาในองค์หลวงพ่อเปิ่นและพระอาจารย์ทุกๆท่านของวัดบางพระ

สวัสดีครับผม  :080:

ผมก็เห็นด้วยนะครับ  :015:

หากมีโอกาสก็มาที่วัด
ไม่สะดวกอย่างไร ลูกศิษย์สายหลวงพ่อเปิ่นก็มีอยู่ทั่วประเทศครับ สะดวกที่ไหนตามสบาย

แต่วันไหว้ครูนี้ห้ามพลาดเชี่ยว => แต่ผมก็พลาดไปแล้ว มาไม่ทัน  :075: