ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นผู้ชมมานาน..วันนี้ขอโชว์พระในคอบ้าง  (อ่าน 10185 ครั้ง)

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เคยแต่ดูของคนอื่น..วันนี้ขอโชว์พระที่ผมบูชาติดตัวอยู่ทุกวันให้พี่ๆเพื่อนๆชมครับ..โดยพระที่ผมบูชาติดตัวนั้นจะเน้นบูชามาจากวัดทุกองค์ครับ
ลองชมกันครับ..อย่างแรกสร้อยคอ..มี 5 องค์
   1.ขุนแผนเคลือบ หลวงปู่ทิมวัดพระขาว ปี45 บูชามาจากวัดครับ
   2.หลวงปู่ทวดเนื่อว่าน หลังปั๊ม ขอ.๑รับมาจากมือหลวงปู่กลั่น วัดเขาอ้อ
   3.พระหลักร้อยพุทธคุณ หลักล้าน 25 ศตวรรษ พิมพ์เสมา
   4.พระผงหลวงปู่แย้มวัดตะเคียน แจกงานวัดเกิด 81ปี หลวงปู่ให้พ่อผมมาเป็นกำมือเลย
   5.พระเม็ดบัวเนื้อดินเผา เจ้าคุณโพธิ์วัดชัยพฤกษ์มาลา

ออฟไลน์ เอก & โล้น MBK.

• ปัญจมะ
  • คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันครับ............. :016: :015:

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ลืมบอกไป..ที่สร้อยคอยังมีตะกรุดนารายณ์แปลงรูป ขอ. อ.นอง วัดทรายขาวอีกหนึ่งดอกครับ
และมาต่อกับสิ่งที่คาดเอว ประกอบด้วย
1.ดอกเล็กถักเชือกสีขาว คือ ตะกรุดลูกปืนฝนแสนห่าพระเจ้านอโมของ
หลวงปู่กลั่น วัดเขาอ้อ รับมาจากมือ หลวงปู่ครับ
2.ตะกรุดทองแดง หลวงปู่ดำ วัด หัวควาย เกจิในท้องที่ของหาดใหญ่ครับ
3.ตะกรุดเนื้อตะกั่ว ของ หลวงปู่แก้ว วัดสะพานไม้แก่น อ.จะนะ จ.สงขลา
และ ปลัดขิกไม้งิ้วดำ หลวงปู่เขียว วัดห้วยเงาะ

ส่วนในกระเป๋ากางเกง มี ปลัดขิก หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน ตอกโค๊ต บูชามาจากวัดครับ

lและสร้อยเส้นเล็ก ห้อยโชว์นอกเสื้อ มีตะกรุดพิสมร หลวงปู่เหรียญ วัดบางระโหง พ่อผมรับมาจากมือเช่นกัน

ที่นิ้วมือ มี แหวน เสืออาคม หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อมครับ..ใส่จนสึกหมดแล้ว

ที่กระเป๋าเสื้อ 2 มุม มี เหรียญหลวงปู่ทวด รุ่นเลื่อนสมณศักดิ์พระไพศาลศิริวัฒน์ เจ้าอาวาสองค๋ก่อน
และพระกลีบบัวมหาว่านพระครูกาชาด(บุญทอง วัดดอนศาลาครับ

สุดท้ายร้อยโซ่ไว้กับ,เป๋าตังค์ ชูชกหลวงพ่อสมพงษ์ วัดใหม่ปิ่นเกลียวครับผม

เชิญติชมได้เต็มที่ครับ..และหากเป็นไปได้อยากชมของพี่ๆเพื่อนๆกันด้วยครับ..อยากรู้ว่าใครมีของดีอะไรบ้าง

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
สุดยอดครับ....ครบเครื่อง....พกหมดทุกองค์ทุกวันปะครับ...

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
แขวนครบทุกองค์ครับ...แต่หลวงปู่ทวดกับพระกลีบบัวจะแขวนเฉพาะวันทำงานเพราะใส่เสื้อมีกระเป๋า...และต้องขอขอบคุณท่านธรรมะรักโขที่ช่วยแนะนำวิธีโพสต์ภาพให้ผมด้วยครับ..จึงทำให้ผมสามารถโพสต์ได้สำเร็จเป็นกระทู้แรก..หลังจากอกหักมาจากกระทู้ฤาษีตาไฟเพราะคอมพ์เกิดทรยศ

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
สุดยอดครับพี่....ของดีๆทั้งนั้นผมต้องแสวงหาอีกเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
พูดถึงพระ25ศตวรรษรู้สึกว่าจะมีการเปิดให้บูชาอีก :073: :075:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
สุดยอดครับ แค้ลวคลาด ปลอดภัยนักแล

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
พุทธคุณทุกด้านเลยนะครับ

ทั้งพระ ตะกรุต

แถมมีชูชกด้วย^^

เงินเต็มเลยมั้งครับเนี้ย
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
  หวัดดีครับคุณ A_hatyai

ผมก็เป็นคนใต้เหมือนกันครับเป็นศิษย์เก่าญว. ท่าน A_hatyai พอจะลงรายละเอียด  หลวงปู่ดำ วัดหัวควาย ให้หน่อยได้เปล่าครับ
แล้ว วัดหัวควายอยู่ส่วนไหนของหาดใหญ่อ่ะครับ ว่าง ๆ ผมจะแวะไปกราบท่านบ้าง

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
คุณphattharaphong ครับ วัดหัวควาย อยู่ ต.คูเต่า อ.หาดใหญ่ครับ...ไปทางถนนที่ไปแหลมโพธิ์ผ่าน อบต.คูเต่าไปเรื่อยๆข้ามคลองไปอีกนิดนึงจะเจอป้ายบอกทางเข้าวัดเป็นป้ายปูนทางซ้ายมือครับ..แต่น่าเสียดายว่าหลวงพ่อดำท่านเพิ่งมรณภาพเมื่อเดือนกุมภาที่ผ่านมานี้เองครับ..อย่างไรก็ตามเชื่อว่ายังมีวัตถุมงคลของท่านอยู่ที่วัดแน่นอน..ลองไปกราบศพท่านดู(รอพระราชทานเพลิงอยู่)และถามหาวัตถุมงคลจากหลวงพ่อหลวงพี่ในวัดเชื่อวัดต้องได้อย่างแน่นอนครับ..สมัยผมไปเอาไม่มีการตั้งราคาครับ..ทำบุญตามศรัทธา..แต่หลังจากท่านมรณภาพแล้วไม่ทราบทางวัดจะจัดระเบียบกันอย่างไรครับ...อ้อผมก็ศิษย์เก่าญ.ว.ครับ

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
สวยงามทุกองค์เลยครับ    :016:

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
สุดยอดทุกองค์ครับ :054:

นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
คุณphattharaphong ครับ วัดหัวควาย อยู่ ต.คูเต่า อ.หาดใหญ่ครับ...ไปทางถนนที่ไปแหลมโพธิ์ผ่าน อบต.คูเต่าไปเรื่อยๆข้ามคลองไปอีกนิดนึงจะเจอป้ายบอกทางเข้าวัดเป็นป้ายปูนทางซ้ายมือครับ..แต่น่าเสียดายว่าหลวงพ่อดำท่านเพิ่งมรณภาพเมื่อเดือนกุมภาที่ผ่านมานี้เองครับ..อย่างไรก็ตามเชื่อว่ายังมีวัตถุมงคลของท่านอยู่ที่วัดแน่นอน..ลองไปกราบศพท่านดู(รอพระราชทานเพลิงอยู่)และถามหาวัตถุมงคลจากหลวงพ่อหลวงพี่ในวัดเชื่อวัดต้องได้อย่างแน่นอนครับ..สมัยผมไปเอาไม่มีการตั้งราคาครับ..ทำบุญตามศรัทธา..แต่หลังจากท่านมรณภาพแล้วไม่ทราบทางวัดจะจัดระเบียบกันอย่างไรครับ...อ้อผมก็ศิษย์เก่าญ.ว.ครับ

ขอบคุณ คุณพี่A_hatyai มากน่ะครับสำหรับข้อมูลดี ๆ ตอนนี้พระเกจิอาจารย์ที่ผมเข้าหาท่านอยู่ ที่ไปกราบท่านเป็นประจำก็มี

1.พ่อท่านเขียว วัดห้วยเงาะ จ.ปัตตานี
2.พ่อท่านหวาน วัดสะบ้าย้อย จ.สงขลา
3.พ่อท่านห้อง วัดเขาอ้อ จ.พัทลุง
4.พ่อท่านจ่าง วัดศรีมหาโพธิ์ จ.ปัตตานี
5.พระอาจารย์อุทัย วัดวิหารสูง จ.พัทลุง
6.พระอาจารย์แดง วัดไร่ จ.ปัตตานี

สำหรับ พ่อท่านเขียว พระเครื่องรุ่นเก่า ๆ ของท่านที่วัดห้วยเงาะ ยังเหลืออยู่ครับราคาถูกและทางวัดห้วยเงาะสร้างเองแล้วทำดีด้วยครับ
ครบครันด้วยพระเกจิสายหลวงปู่ทวด มวลสารดีพิธีดี แต่ถ้าไปกราบ พ่อท่านเขียว วัดห้วยเงาะ อย่าถวายปัจจัยท่านน่ะครับเดี่ยวจะโดนท่านจะดุเอาครับ   :005: :005: :005:

ผม ญว. รุ่น 59 ครับ ตอนนี้กำลังเรียน ป.ตรี อยู่เลยครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
พอพูดถึงอาจารย์ดำ นึกขึ้นได้ครับว่า เคยไปขอให้ท่านรดน้ำมนต์ให้ เปียกโชกท่วมตัวเลยครับ (รดหรืออาบ อิอิ :095: ) เพิ่งทราบข่าวมาว่าท่านมรณะภาพไปไม่นานนี้เองครับ  :054:
ว.พิชัยรัตน์

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
คุณผู้ชนะสิบทิศไปกราบท่านปีไหนครับ...ส่วนผมไปกราบท่านเมื่อปีก่อนท่านรดน้ำมนต์ไม่ไหวแล้วครับ..เพราะท่านอาพาธอยู่และอายุมากแล้ว.แต่ท่านยังเมตตารับแขกและเสกพระให้กับมือครับ....ว่าแต่คุณผู้ชนะสิบทิศได้ของดีอะไรจากท่านบ้างมั้ยครับ..เอามาโชว์กันหน่อย :005: :005:

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
 :001: สวัสดีครับ...

1.คล้องคอ...พุทธาคุณมากล้น
2.กระเป๋าเสื้อ...แรง
3.คาดเอว...เข้มขัง
4.นิ้วมือ...งดงาม
5.กระเป๋าตังค์...เยี่ยมยอด

:053:  :053:  :053: สุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ....ครับ