ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากตัวด้วยค่ะ  (อ่าน 1508 ครั้ง)

ออฟไลน์ babee

• ทุติยะ
  • **
ฝากตัวด้วยค่ะ
« เมื่อ: 24 มี.ค. 2553, 10:04:47 »
 :077:สวัสดีค่ะ วันนี้ดีใจมากมายที่ได้สักยันต์กับหลวงพี่นันท์ มือเบามาก แต่ขนาดเบายังจะเป็นลม เพิ่งไปสักครั้งแรกค่ะ ใจอยากจะขอ ยันต์ 5 แถว แต่ไปบอกกับท่านว่าอยากได้เกี่ยวกับงาน และเงิน ปรากฏว่าท่านก็เมตตายันต์ 5 แถวมาให้อย่างที่ต้องการ คราวหลังจะไปอีกแต่คงต้องกินข้าวไปก่อนวันนี้ไปคนไม่เยอะเท่าไหร่ค่ะ คงเป็นเพราะเป็นวันธรรมดา อ้อ! ไม่ลืมที่จะไปกราบหลวงพ่อเปิ่นด้วยค่ะ   :045:

ออฟไลน์ babee

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: ฝากตัวด้วยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 มี.ค. 2553, 10:06:38 »
 :050:อุ้ย ลืมไป หลวงพี่นันท์สักแล้วไม่ใช่เบาอย่างเดียว แถมยังเส้นเล็ก สวย สุด ๆ ไปเลย เป็นปลื้มจริง ๆ ค่ะ :058:

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 มี.ค. 2553, 11:19:27 »
ลายเส้นยันต์ของพระอาจารย์นัน สวยครับ  เล็ก-คม  :001:
ยินดีด้วยครับ ที่ได้ 5 แถวมา
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 11:36:31 »
ยินดีด้วยครับ  :016:

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 12:12:31 »
:077:สวัสดีค่ะ วันนี้ดีใจมากมายที่ได้สักยันต์กับหลวงพี่นันท์ มือเบามาก แต่ขนาดเบายังจะเป็นลม เพิ่งไปสักครั้งแรกค่ะ ใจอยากจะขอ ยันต์ 5 แถว แต่ไปบอกกับท่านว่าอยากได้เกี่ยวกับงาน และเงิน ปรากฏว่าท่านก็เมตตายันต์ 5 แถวมาให้อย่างที่ต้องการ คราวหลังจะไปอีกแต่คงต้องกินข้าวไปก่อนวันนี้ไปคนไม่เยอะเท่าไหร่ค่ะ คงเป็นเพราะเป็นวันธรรมดา อ้อ! ไม่ลืมที่จะไปกราบหลวงพ่อเปิ่นด้วยค่ะ   :045:

:025: แล้วเสริม...หลังการสัก..โดยให้..หลวงพ่อสำอางค์..ท่านเป่าเพิ่มและลงนะด้วยไหมครับ...ดีนะครับ

:016:ปล.ทำอย่างนี้ทุกครั้งหลังจากการสักเสร็จสิ้นในแต่ละวัน :015:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 01:29:35 »
ยินดีด้วยนะครับได้ของดีมา

แล้วก็ยินดีต้อนรับด้วยนะครับ 

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 07:26:05 »
ไป อีกรอบก็ เดินทางโดยสวัสดิภาพ นะครับ ! :002:

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 11:34:22 »
ดีใจด้วยนะครับที่ได้รับความเมตตาจากอาจารย์ท่าน

รักษาไว้ให้ดีนะครับ

ออฟไลน์ eakthai14

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 มี.ค. 2553, 10:08:45 »
หลวงพ่อท่านเมตตาทุกองค์ครับ ยินดีต้อนรับเป็นพี่น้อง ชาววัดบางพระครับ :054:
ขยันให้ถูกที่ ทำดีให้ถูกทาง ทำบุญกันไว้บ้าง เสริมสร้างบารมี