ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์ครู(เก้ายอด)สักจากที่อื่นเป็นไรมั้ยครับ  (อ่าน 2770 ครั้ง)

ออฟไลน์ ^น้าเจิด^โซลินอยล์^

• จตุตถะ
    • อีเมล
คือได้สักที่วัดบางพระมา สองสามปีแล้ว แต่เป็น สาริกาที่หัวไหล่ครับ แต่ยังไม่ได้สักยันต์ครูเลย .... พอดีอยุ่ไกล จึงเพิ่งไปสักยันต์ครู(เก้ายอด)จากตำหนักอื่นมา ... เป็นไรมั้ยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ไม่เห็นเป็นไรนิครับ มาจากไหนไม่รู้แต่ถ้ามาวัดบางพระ เป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่น ครับ ...  :089:

ออฟไลน์ KRIDTIGHA

• ศีรษะของข้าพเจ้านี้ ถวายแด่พระเจ้าอยู่หัวของแผ่นดิน
  • ตติยะ
  • ซื่อสัตย์และเคารพต่อแผ่นดินเกิด
    • MSN Messenger - kasama_l@hotmail.com
    • อีเมล
สักมาจากที่ไหน ไม่สำคัญค่ะ อยู่ที่ว่าเคารพ ศรัทธา เชื่อมั่น และปฏิบัติในสิ่งที่ดีและถูกต้อง
คิด ดี ทำดี พูดดี ยังไงหลวงพี่วัดบางพระทุกท่าน ก็เมตตาให้ลูกศิษย์ทั้งหมดทุกคนค่ะ
ว่าแต่สักที่อื่นมา ตำหนักไหนค่ะ..แบ่งปันสิ่งดีๆ ของดีๆ มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะค่ะ
"ถ้าเกลียดพ่อ ไม่รักพ่อแล้ว จงออกไปจากที่นี่ซะ
เพราะที่นี่คือบ้านของพ่อ เพราะที่นี่คือแผ่นดินของพ่อ"
              (พงษ์พัฒน์ วชิระบรรจง)

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
 18;  ยินดีต้อนรับครับ   :109:

ออฟไลน์ ORENDERBOOM

• ตติยะ
  • ๛๛สิ่งไหนที่ยังไม่ทำ อย่าคิดว่าไม่สำเร็จ๛๛น้องเอ็ม
สักมาจากที่ไหน ไม่สำคัญค่ะ อยู่ที่ว่าเคารพ ศรัทธา เชื่อมั่น และปฏิบัติในสิ่งที่ดีและถูกต้อง
คิด ดี ทำดี พูดดี ยังไงหลวงพี่วัดบางพระทุกท่าน ก็เมตตาให้ลูกศิษย์ทั้งหมดทุกคนค่ะ
ว่าแต่สักที่อื่นมา ตำหนักไหนค่ะ..แบ่งปันสิ่งดีๆ ของดีๆ มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะค่ะ

ช่ายเลย

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ไม่เป็นไรครับหลวงพี่ทุกท่านเมตตา แค่ท่านจะถามว่าสักมาจากที่ไหนก็แค่นั้น ผมสักกับหลวงพี่แป๊วท่านเมตตามากนะครับ ลองมาดู

ออฟไลน์ aaaaa

• ตติยะ
    • อีเมล
ที่หลังผมมีเก้ายอด2ที่คับ สักที่อื่นมา แล้วมาสักที่วัดบางพระ อยากถามเหมือนกันคับว่าทำไมถึงมี2ที่คับแล้วมันแปลกไหมคับเพราะไม่เคยเห็นมาก่อนแต่หลังผมมี ซ้อนกันด้วยคับ ใครทราบรบกวนช่วยตอบด้วยคับ...ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ย. 2553, 08:50:22 โดย aaaaa »

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ขออนุญาตครับตอบนะครับ
ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ไม่ได้สักครั้งแรกกับวัดบางพระ[ยันต์เก้ายอด) แต่หลังจากนั้นผมก็ฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระเต็มตัวครับ
"วัดบางพระถึงผมจะมาจากที่อื่นพระอาจารย์ทุกท่านก็ยินดีที่จะต้อนรับทุกท่านเสมอครับ"
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ไม่เห็นเป็นไรนิครับ มาจากไหนไม่รู้แต่ถ้ามาวัดบางพระ เป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่น ครับ ...  :089:
โดนใจเลยสุดๆเลยพี่โจรสลัด......

ออฟไลน์ piyatabun

• ทุติยะ
  • **
 :001: ยินดีตอนรับครับผม

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 02;ยินดีต้อนรับครับ"ทุกอย่างอยู่ที่ใจ"