ผู้เขียน หัวข้อ: ชี้ทางด้วยครับ  (อ่าน 3386 ครั้ง)

ออฟไลน์ noppanut

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ชี้ทางด้วยครับ
« เมื่อ: 20 เม.ย. 2553, 02:31:43 »
มีรถตู้ บขส. จากกรุงเทพวิ่งผ่านแถววัดไหมครับแล้วขึ้นได้ที่ไหน ผมอยู่แถวบางนา ขอบคุณครับ :086: :086: :086:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เม.ย. 2553, 02:39:06 โดย noppanut »

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ตอบ: ชี้ทางด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 เม.ย. 2553, 03:36:07 »
ผ่านแถววัดไม่มีครับ  จากบางนานั่งรถตู้มาลงแถวเซ็นปิ่นดีกว่า ขึ้นรถตู้หน้าเซ็นปิ่นมาลงนครชัยศรี(หน้าแฟมิลี่มาร์ท)แล้วต่อรถเมลล์สีส้มไปวัดอีกที
หรือค้นหาข้อมูลจากกระทู้เก่าๆน่าจะมีข้อมูลละเอียดกว่านี้
ขอบคุณครับ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 เม.ย. 2553, 09:22:40 »

พอดีวันนี้ไปรพ.ราชวิถีมา เห็นหน้ารพ.มีรถตู้จากหน้ารพ.ราชวิถีฝั่ง(อนุเสาวรีย์ชัยสมรภูมิ)วิ่งผ่านพุทธมณฑล จนถึงราชบุรี คงลงแยกท่านาได้นะครับ ต่อจากแยกท่านาก็ลองหากระทู้เก่าๆดูครับมีหลายวิธี ขอให้โชคดีครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 เม.ย. 2553, 10:04:03 »
ผ่านแถววัดไม่มีครับ  จากบางนานั่งรถตู้มาลงแถวเซ็นปิ่นดีกว่า ขึ้นรถตู้หน้าเซ็นปิ่นมาลงนครชัยศรี(หน้าแฟมิลี่มาร์ท)แล้วต่อรถเมลล์สีส้มไปวัดอีกที
หรือค้นหาข้อมูลจากกระทู้เก่าๆน่าจะมีข้อมูลละเอียดกว่านี้
ขอบคุณครับ

1.จากบางนา
1.1ขึ้นวินรถตู้ที่อยู่ข้างๆกับไบเทค-บางนา(วิน...บางนา-สายใต้ใหม่..ค่ารถ 40 บาท)...แจ้งพลขับว่าลง..เซ็นทรัลปิ่นเกล้า..ครับ
1.2ขึ้นรถเมล์แอร์สาย 511 ที่วิ่งจากสำโรงไปสายใต้ใหม่ หรือ สาย 507 ...แจ้งพนักงานเก็บเงินว่าลง...เซ็นทรัลปิ่นเกล้า..ครับ

2.จากหน้าเซ็นทรัลปิ่นเกล้า
2.1ขึ้นวินรถตู้ที่อยู่ข้างหน้าด้านข้างของห้าง(วินเซ็นทรัลปิ่น-นครชัยศรี...ค่ารถ 35 บาท)...ลงหน้าแฟมิลี่มารท์(3แยก)

3.จากหน้าแฟมิลี่มารท์
3.1ขึ้นรถบัสประจำทางสีส้ม...ที่ป้ายบอกว่า...วัดบางพระ...ค่ารถประมาณ 18 บาท...แจ้งพนักงานเก็บเงินว่าลง...วัดบางพระ

:080: ขอให้ท่านเดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ....โชคดีครับ  :080:

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 เม.ย. 2553, 11:33:06 »

พอดีวันนี้ไปรพ.ราชวิถีมา เห็นหน้ารพ.มีรถตู้จากหน้ารพ.ราชวิถีฝั่ง(อนุเสาวรีย์ชัยสมรภูมิ)วิ่งผ่านพุทธมณฑล จนถึงราชบุรี คงลงแยกท่านาได้นะครับ ต่อจากแยกท่านาก็ลองหากระทู้เก่าๆดูครับมีหลายวิธี ขอให้โชคดีครับ

ขอบคุณครับ

จากแยกท่านา ก็ต่อรถบัสสีส้มด้านหน้าเขียนป้ายวัดบางพระ
ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 เม.ย. 2553, 12:18:56 »

ขอบคุณครับ

จากแยกท่านา ก็ต่อรถบัสสีส้มด้านหน้าเขียนป้ายวัดบางพระ

ขอบคุณครับ

ลงรถตู้ที่ท่านา เดินข้ามสะพานลอยไปฝั่งโลตัส เดินไปทางที่มุ่งหน้าเข้านครปฐม ก็จะเจอวินมอไซค์แล้วก็เดินลอดใต้สะพาน ยืนรอรถเมล์สีส้ม สายที่ไปวัดบางพระ แต่ถ้าไม่อยากรอ ก็รถตุ๊ก ๆ หรือไม่ก็วินค่ะ
หมายเหตุ :
1) รถตู้จากอนุสาวรีย์มาท่านา 60.-บาท
2) รถเมล์สีส้มไปวัดบางพระ 18.-บาท
3) รถตุ๊ก ๆ 100.-บาท
4) วินมอไซค์ -ยังไม่เคยขึ้นค่ะ-
เดินทางโดยสวัสดิภาพนะคะ