ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามหน่อย  (อ่าน 814 ครั้ง)

ออฟไลน์ minnakurb

• สัตตมะ
  • **
อยากสอบถามหน่อย
« เมื่อ: 20 เม.ย. 2553, 04:58:20 »
ที่วัดบางมีสักพญาครุฑปะคับ
ว่าจะหาเวลาไปอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เม.ย. 2553, 04:59:08 โดย minnakurb »

ออฟไลน์ จูล่ง

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: อยากสอบถามหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 เม.ย. 2553, 09:28:51 »
ส่วนใหญ่ไปแล้วขอไม่ได้ครับ พระอาจารย์ท่านจะเลือกรูปให้เอง    :001:

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
ตอบ: อยากสอบถามหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 เม.ย. 2553, 09:45:57 »
ที่วัดบางมีสักพญาครุฑปะคับ
ว่าจะหาเวลาไปอยู่

28; ที่วัดบาง...(วัดบาง..ไม่รู้ครับ)...  30; แต่ที่วัดบางพระ...กระผมเคยเห็นครับ

ครั้งหนึ่งที่กุฏิพระอาจารย์ญา...ที่ชั้น 2 ครับ..สามารถเลือกยันต์ที่เราต้องการจะสักได้ครับ
แต่.แต่.แต่...ราคาค่าไหว้ครูหรือค่าสักยันต์นั้นจะเป็นอีกราคาครับ...ขึ้นอยู่กับรูปของลายยันต์ที่ผู้รับการสักเลือกครับ

25; ส่วนพุทธคุณนั้นดีเยี่ยมและมีพุทธานุภาพเหมือนกันกับทุกๆยันต์ที่ได้รับการสักไปจากวัดบางพระครับ