ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์สัก ที่ วัดบางพระครับ  (อ่าน 2100 ครั้ง)

ออฟไลน์ zick

• ตติยะ
อาจารย์สัก ที่ วัดบางพระครับ
« เมื่อ: 21 เม.ย. 2553, 07:40:46 »
อยาก ทราบว่าตอนนี้ มีพระอาจารย์ ที่สักอยู่กี่รูปครับ ละอยู่กุฏิไหนบ้าง

ถ้ามีรูปพระอาจารย์ ลงให้ด้วย ก็ดีนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
“Who never made a mistake never made a discovery.”

คนที่ไม่เคยกระทำผิดคือคนที่ไม่ได้ค้นหาสิ่งใด

By Soren Kierkegaard

• ตติยะ
ตอบ: อาจารย์สัก ที่ วัดบางพระครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 เม.ย. 2553, 07:43:37 »
ถ้าเกิดว่า กระทู้ซ้ำ ต้องขออภัยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: อาจารย์สัก ที่ วัดบางพระครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 เม.ย. 2553, 08:49:38 »
เบื่องต้นตามนี้ครับ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,4508.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 เม.ย. 2553, 08:50:32 โดย !!!โบ เด็กป่า!!! »

ออฟไลน์ eakthai14

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 เม.ย. 2553, 09:53:47 »
ลองหาดูในกะทู้เก่าๆนะครับมีหมดเลย :050:
ขยันให้ถูกที่ ทำดีให้ถูกทาง ทำบุญกันไว้บ้าง เสริมสร้างบารมี

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 เม.ย. 2553, 11:27:43 »
อยากได้เบอร์โทรศัพท์ ลูกศิษย์หลวงพี่ญา ที่เข้าไป บ่อยๆ น่ะครับ เพื่อไว้สอบถามข้อมูล ก่อนเข้าไปสักน่ะครับ ยังไงก็ช่วยทีละกันนะครับ

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 เม.ย. 2553, 10:17:58 »
อยากได้เบอร์โทรศัพท์ ลูกศิษย์หลวงพี่ญา ที่เข้าไป บ่อยๆ น่ะครับ เพื่อไว้สอบถามข้อมูล ก่อนเข้าไปสักน่ะครับ ยังไงก็ช่วยทีละกันนะครับ

:062: พี่ท่าน zick.ครับ

:093: ถ้าพี่มีความตั้งใจที่จะเข้ารับการสักยันต์จริงๆล่ะก้อ...เชิญมาที่วัดเลยดีกว่านะครับ

:026: "สิบปากถามไม่เท่า2เท้าก้าว"ครับพี่ท่าน zick..:077:

ปล.แล้วสิ่งที่พี่อยากรู้ก็จะแจ่มแจ้งและกระจ่างกว่ามากครับพี่ท่าน zick..

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 เม.ย. 2553, 11:05:34 »

ผมว่าถ้าต้องการเช่นนั้นจริงๆ ก็ให้ลองมาวัดซักครั้งดู มาที่หน้ากุฏิ ที่ขายดอกไม้แล้วลองขอเบอร์คนขายเอาจะดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ ~~๑อ้วนน้อย๑~~

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - cyclop_headhunter@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 เม.ย. 2553, 09:04:21 »
ขอแนะนำให้พี่ไปที่วัดเลยดีกว่าครับ ได้อะไรดีๆมากมาย ได้แวะไปกราบฝากตัวเป็นศิษย์กับหลวงปู่ก่อนก็ดี

เดินชมบรรยากาศวัดก็ดี พบปะพี่ๆน้องๆชาววัดบางพระ

คุ้มยิ่งกว่าคุ้มครับพี่ :016: :016:

ผิดพลาดประการใดก็ขออภัย ณ ที่นี้ครับ