ผู้เขียน หัวข้อ: สักห้าแถว และยันต์พุฒซ้อนกับพระอาจารย์ท่านไหนดีคะ  (อ่าน 8123 ครั้ง)

ออฟไลน์ arcaozz

• ตติยะ
อยากสอบถามว่าสักห้าแถวกับยันต์หุฒซ้อนกับพระอาจารย์ท่านไหนดีอ่าคะ แบบ ก่อนหน้านี้เมื่อวานไปสักเก้ายอดมาอ่ะคะ แระลืมถามชื่อพระอาจารย์เรย จำได้แค่ว่าท่านใส่แว่น อ่ะคะ

ปล. ไม่รุ้ว่าจะใช้ศัพท์ถูกหรือเปล่านะคะ ต้องขอขมามาที่นี้ด้วยค่ะ :054: :054:
อิตฺถีธุตฺโต สุราธุตฺโต     อกฺขธุตฺโต จ โย นโร
ลทฺธํ ลทฺธํ วินาเสติ     ตํ ปราภวโต มุขํ
คนใดเป็นนักเลงหญิง นักเลงสุรา และนักเลงการพนัน
ย่อมล้างผลาญทรัพย์ที่ตนได้แล้ว ข้อนั้นเป็นเหตุแห่งผู้ฉิบหาย

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ของวัดบางพระดีทุกอาจารย์ครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

• ตติยะ
ขอบคุณมากค๊าา :001:

• ตติยะ
เคได้ยินเรื่องยันต์แม่เป๋อ มันคืออะไรอ่ะคะ :062: :062:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เคได้ยินเรื่องยันต์แม่เป๋อ มันคืออะไรอ่ะคะ :062: :062:

วัตถุสายพรายครับ อย่าไปเล่นเลย

แขวนพระ แขวนตะกรุด ดีกว่าเยอะ

• ตติยะ
อ่อ ขอบคุณมากเรยค๊าา :052:

ออฟไลน์ จูล่ง

• ตติยะ
    • อีเมล

วัตถุสายพรายครับ อย่าไปเล่นเลย

อีกอย่าง ดูจะลามกด้วยครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ

อีกอย่าง ดูจะลามกด้วยครับ

ครับ

เป็นผู้หญิงทำคลอด เห็นแล้วสดุ้งโหยงแน่เลย  :095:

แขวนพระพุทธคุณดีกว่า  :054:

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
พระอาจารย์ที่ใส่แว่น  ผอมๆ  ชื่อ หลวงพี่มาร์ค ครับ

ส่วนถ้าจะสัก 5 แถว เห็นพระอาจารย์นันท์ ท่านเมตตาให้ลูกศิษย์ครับ
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

• ตติยะ
อยากสอบถามว่าถ้าลงนะหน้าทอง กะสาลิกาลิ้นทอง แร้วบังเอิญอาเจียรใส่โถส้วมจะเปนอะไรไหมคะ แร้วคือสักเก้ายอดแร้วบังเอิญไปนอนบนเตียงโดยที่ไม่เห็นว่าเพื่อนผู้หญิงเอากางเกงในไว้บนเตียง จะเปนอะไรไหมคะ

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
อยากสอบถามว่าถ้าลงนะหน้าทอง กะสาลิกาลิ้นทอง แร้วบังเอิญอาเจียรใส่โถส้วมจะเปนอะไรไหมคะ แร้วคือสักเก้ายอดแร้วบังเอิญไปนอนบนเตียงโดยที่ไม่เห็นว่าเพื่อนผู้หญิงเอากางเกงในไว้บนเตียง จะเปนอะไรไหมคะ

ถ้าทุกสิ่งทุกอย่างที่เกิดขึ้น ด้วยความไม่ตั้งใจ  ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรครับ
ตามที่ศิษย์รุ่นพี่ๆ ได้เคยบอกวิธีไว้ก็คือ  ถ้าว่าง ให้ไปกราบสังขารหลวงปู่ เพื่อขอขมา และพรมน้ำมนต์  เหมือนเป็นการชาร์ทพลังใหม่ครับ

• ตติยะ
ต้องไปที่วัดใช่ไหมคะ แร้วต้องขอขมายังไงบ้างอ่ะคะ ต้องเอาของไปบูชาด้วยไหมอ่ะคะ แบบว่าจะไปสักห้าแถวกับพุฒซ้อนอีกรอบวันสุกอ่ะคะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ทำบุญไหว้พระ สวดมนต์ ให้มากๆ
อุทิศส่วนกุศลให้ครูบาอาจารย์ท่านบ่อยๆ
ก็เป็นการขอขมาต่อท่านอย่างหนึ่งครับ
ถ้าให้ดีที่สุด ไปกราบขอขมาต่อสังขารของหลวงปู่ที่วัดก็ได้ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ heawoy04

• ตติยะ
พระอาจารย์ที่ใส่แว่น  ผอมๆ  ชื่อ หลวงพี่มาร์ค ครับ

ส่วนถ้าจะสัก 5 แถว เห็นพระอาจารย์นันท์ ท่านเมตตาให้ลูกศิษย์ครับ
ใช่ครับผมก็เคยเห็นหลวงพี่นันท์แก่ สักให้ครับมีคนมาให้แก่สักเยอะแยะเลยครับคนเยอะมากครับ

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
สักกับท่านพระอาจารย์ท่านไหนๆก็ดีหมดหล่ะครับ......... :053: :053: :053:
แต่...แต่...แต่...ท่านผู้รับการสักหล่ะครับ...ดีไหม..รักษาให้ดีได้ไหม...ครับ  :080: :080: :080:

ออฟไลน์ Alice9_N

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอคุณมากค่ะ

• ตติยะ
แล้วถ้าอยากสักทั้งห้าแถว ยันต์พุฒซ้อนพร้อมกันเลยได้ไหมคะ ถ้าจะลงเก้ายอดอีกรอบล่ะคะ จะเปนอะไรไหมอะคะ

ปล. เพิ่งสักน้ำมันเก้ายอดมากับพระอาจารย์ที่วัดบางพระมาค่ะ แต่คือไม่ได้ตั้งใจจะทำให้เสื่อม บังเอิญอาเจียรใส่โถส้วมน่ะคะ แระก้อมองไม่เห็นว่าเพื่อนถอดกางเกงในไว้บนเตียง แล้วบังเอิญนอนไปอ่ะคะ จะต้องให้พระอาจารย์เมตตาลงน้ำมันให้ใหม่ไหมคะ

ออฟไลน์ bon.f11

• สัตตมะ
  • **
  • bon.f11
    • อีเมล
D D   ทั้งนั้นครับ   :016: :016: :016[/color]:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สักกับท่านพระอาจารย์ท่านไหนๆก็ดีหมดหล่ะครับ......... :053: :053: :053:
แต่...แต่...แต่...ท่านผู้รับการสักหล่ะครับ...ดีไหม..รักษาให้ดีได้ไหม...ครับ  :080: :080: :080:
ใช่ครับตามนั้นครับ สักกับหลวงพ่อ หลวงพี่ดีหมดครับ :090:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ eakthai14

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง
ดีทุกองค์ ถ้าศัสธา มาเป็นลูกศิษย์วัดบางพระกันนนะครับ
ขยันให้ถูกที่ ทำดีให้ถูกทาง ทำบุญกันไว้บ้าง เสริมสร้างบารมี

• ตติยะ
ล่าสุดได้สาริกากับห้าแถวมาค่ะ สาริกากับพระอาจารย์หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
ล่าสุดได้สาริกากับห้าแถวมาค่ะ สาริกากับพระอาจารย์หนึ่ง

ยินดีด้วยครับ รักษาดีๆ ล่ะ  :001:

ออฟไลน์ monnaq

• ตติยะ
  • The GooD Guy ^.~
เราได้มาแล้ว ทั้งยันต์ห้าแถว (หลวงพี่นันท์) และยันต์พุฒซ้อน หลวงพี่ที่นั่งด้านขวามือของหลวงพี่นันท์ท่านเมตตาให้มา(เราก็ไม่รู้เหมือนกันว่าท่านชื่ออารายหลวงพี่มาร์คหรือป่าวก็ไม่รู้อ่ะ) แต่เป็นน้ำมันนะท่านบอกว่าเป็นผู้หญิงอย่าสักหมึกเลย ลายใหญ่มากๆ พระอาจารย์ทุกท่านมีเมตตากับลูกศิษย์ทุกแหละ่ค่ะ ประสงค์อยากได้สิ่งได้ลองขอความเมตตาจากท่านดูนะ โชดดีค่ะ :054: :054: :054: :054:

• ตติยะ
เราได้มาแล้ว ทั้งยันต์ห้าแถว (หลวงพี่นันท์) และยันต์พุฒซ้อน หลวงพี่ที่นั่งด้านขวามือของหลวงพี่นันท์ท่านเมตตาให้มา(เราก็ไม่รู้เหมือนกันว่าท่านชื่ออารายหลวงพี่มาร์คหรือป่าวก็ไม่รู้อ่ะ) แต่เป็นน้ำมันนะท่านบอกว่าเป็นผู้หญิงอย่าสักหมึกเลย ลายใหญ่มากๆ พระอาจารย์ทุกท่านมีเมตตากับลูกศิษย์ทุกแหละ่ค่ะ ประสงค์อยากได้สิ่งได้ลองขอความเมตตาจากท่านดูนะ โชดดีค่ะ :054: :054: :054: :054:

:053: :053: :053: