ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ อยากปรึกษาค่ะ  (อ่าน 1598 ครั้ง)

ออฟไลน์ phetsung

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - kokkai_jubjib@hotmail.com
อยากสอบถามค่ะพอดีว่าแฟนเขาอยาำกไปสักที่วัดบางพระค่ะ แต่ข้างหลังเขามีรอยสักมาแล้วไม่เป็นรอยสักยันต์ค่ะ แต่ไม่ได้ได้สักลงคาถาอาคมอ่ะนะค่ะ เขานับถือที่วัดบางพระมานานแล้วแต่ไม่เคยได้ไป(ไปไม่ถูก เขาเป็นคนต่างจังหวัีดน่ะค่ะ) เห็นเขาบอกว่าอยาำกไปสักจึงอยากพาเขาไปแต่ไม่แน่ใจว่าจะทำการสักได้หรือป่าวอ่ะค่ะ อีกอยาก ใจจิ๊บอยากให้เขาสักได้ เพราเดือน พ.ย. นี้เขาต้องไปเป็นทหารที ปัตตานีค่ะเป็นห่วงกลัวเขาเป็นอันตราย อีกอย่างเราเพิ่งมีลูกด้วยกัน (ที่สำคัญถ้าเขาไปสักแล้วจะได้เลิกเจ้าชู้และเลิกเหล้าได้ถาวรสักที)ถ้ายังไงก็อขอคำแนะนำจากทุก  ๆ คนด้วยนะค่ะ จะรอฟังคำตอบค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ :086:
เพราะใจเราศรัทธา

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ถ้าตั้งใจจะสักแล้ว ไกลแค่ไหนก็ต้องไปให้ถึงครับ พระอาจารย์ท่านเมตตาอยู่แล้ว
ทำงานเสี่ยงอันตราย เป็นผู้เสียสละ เป็นรั้วของชาติ กราบเรียนพระอาจารย์ท่านเลยครับ ว่าต้องลงใต้ พระอาจารย์ท่านจะพิจารณาให้เอง
แต่ที่สำคัญได้ไปแล้วต้องปฏิบัติด้วย ไม่งั้นก็ไม่เกิดผล  เอาใจช่วยครับ โดยส่วนตัว นับถือทุกท่านที่เสียสละทำงานเพื่อชาติ
อวยพรให้โชคดีครับ  :016: ( ปล.ลองหาข้อมูลจากกระทู้เก่าๆดูนะครับ เรื่องของการเดินทาง และหลักการปฏิบัติ และข้อห้ามต่างๆ)

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
สักได้นะครับ phetsung ไม่ว่าจะมีรอยสักแฟชั่น หรือ รอยสักจากวัดไหนอาจารย์ไหนมาก่อน ก็ไม่เป็นปัญหาครับ  พระอาจารย์ทุกท่านเมตตารูป

ยกตัวอย่างเช่น ไปสักรูป นก เสือ ปลา แต่เป็นลายแฟชั่น หลวงพี่ท่านก็จะลง เป็นหัวใจให้ เท่าที่ผมเคยเห็นนะ     ลองมาที่วัดก่อนสิครับ  ยินดีต้อนรับ

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
เอาเลยครับมีของดีก่อนไปรับใช้ชาติก็ดีนะครับ หรือถ้าเกิดว่าไปสักยันต์ไม่ได้นั้นผมมีของดีอีกหนึ่งอย่าง คือ ผ้าถุงแม่ครับคนสมัยก่อนที่จะออกไปรบกับข้าศึกเขาเอาผ้าถุงแม่นี่แหละครับ พันรอบหัวครับเขาเชื่อว่าถ้าเกิดเอาผ้าถุงแม่มาพันรอบหัวแล้วจะช่วยคุ้มครองอันตรายได้ครับ อย่าว่าแต่ กระสุนเลยครับ ถ้าใครโดนคุณไสย บางคนก็เอาผ้าถุงแม่ไปต้มแล้วเอามาน้ำที่ต้มในผ้าถุงแม่อะครับมากิน แล้วจะหายจากการโดนคุณไสย ทันทีทันใดนักแล ครับ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ phetsung

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - kokkai_jubjib@hotmail.com
ขอบคุณทุก ๆ คำตอบนะคะทุก ๆ คนแล้วจะหาโอกาสไป เขาไปทหารเดือนพ.ย. คาดว่าน่าจะหาโอกาสไปที่วัดของหลวงพ่อประมาณสิ้นเดือนกันยาหรือไม่ก็ต้นเดือนตุลา คงไม่ช้าเกินไปนะค่ะ ขอบคุณทุกท่านจากใจค่ะ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
เอาใจช่วยแฟนให้ปลอดภัยนะครับ
เป็นทหารรับใช้ชาติ น่านับถือครับ

ใจผมก็แอบเสียดาย คิดอยากรับราชการทหาร แต่คงหมดสิทธิ์เพราะมีรอยสักไปแล้ว  :075:

ออฟไลน์ Alowhaaa

• อัศวินม้าไม้
  • ตติยะ
  • อัศวินม้าไม้
    • MSN Messenger - kingdom076@hotmail.com
พอดีญาติผมเป็นทหารนะครับ นี่ก็เป็นคำแนะนำของ ผมนะครับ
ให้แฟนคุณครับ เอาผ้าถุงแม่มา ฉีกให้พอประมาณครับ แล้วใส่ข้าวสาร 7 หรือ 9 เม็ด แล้วเวลามีภัยหรือจะไปรบ ให้ท่องคาถา ปาระมี 9 ชั้น
แล้ว บิดผ้า ให้เหมือนเกลียวแล้วใส่ที่มือใว้ครับ ปลอดภัยดีนักแล
ทำดีได้ดีมี่ที่ไหน ทำช่วได้ดีมีถมไป ทำชัวได้ดี ทำๆไม
จงทำดีต่อไป สกวันคงต้องได้ดี
ทำดี ไม่ต้องอายใคร

ออฟไลน์ A-Bangpra

• ตติยะ
  • ศรัทธาเหนือความเจ็บปวด
    • อีเมล
เป็นทหารอยู่ปัตตานี ใช่ไหมไปหาอาจารย์โบ้ เป็นอาจารย์สักศิษย์อาจารย์ญา สายวัดบางพระ สักอยู่ที่วัดตุยง เป็นทหารไปประจำการที่นั่นเหมือนกันครับ