ผู้เขียน หัวข้อ: พอดีได้หนุมานเชิญธง ของหลวงพี่นัน อะคับ อยากทราบพุทธคุณอะคับผู้รู้ช่วยทีคับ  (อ่าน 5569 ครั้ง)

ออฟไลน์ the_mOst

• ทุติยะ
  • **
พอดีได้หนุมานเชิญธง ของหลวงพี่นัน อะคับ อยากทราบพุทธคุณอะคับผู้รู้ช่วยทีคับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ดีทุกๆด้านล่ะครับหนุมานเชิญธง ตัวผมเองยังอยากได้เลยครับแต่ยังไม่ถึงเวลาครับ

ปล.น่าจะแถมรูปมาให้ดูนะครับ :005:
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ wiriyai

• ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่
  • จตุตถะ
  • เป็นลูกคนที่2 ของแม่
    • อีเมล
อย่าอยู่อย่างสิ้นหวังถ้ายังมีพรุ้งนี้เสอม

ออฟไลน์ aotim

• ฉัฏฐะ
  • *
ดีทุกๆด้านล่ะครับหนุมานเชิญธง ตัวผมเองยังอยากได้เลยครับแต่ยังไม่ถึงเวลาครับ

ปล.น่าจะแถมรูปมาให้ดูนะครับ :005:

นั่นสิคะ อยากเห็นรูปอยู่เหมือนกันค่ะ รอชมด้วยคนค่ะ

ออฟไลน์ the_mOst

• ทุติยะ
  • **
พอดีสักน้ำมันมาอ่ะคับ แผลหายแล้วอ่ะ :075:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
         เซอร์ดอน : จัดให้ครับ

ยันต์หนุมานเชิญธง

ในกระบวนยันต์ที่มีคุณทางอิทธิฤทธิ์    ต้องนับว่ายันต์หนุมาน  จัดอยู่ในขั้นสุดยอดยันต์หนึ่ง  มีฤทธิ์เดช   คงกระพันชาตรี จังงัง มหาอำนาจ  ทั้งยังมีเสน่ห์น่านิยมอีกด้วย

เพราะหนุมานมีเมียมาก คุณวิเศษที่แปลก อีกอย่างหนึ่งของยันต์หนุมานคือมหากำลัง ผู้สักยันต์หนุมานเมื่อถูกตีซ้ำ จะโดดติดไม้หรืออาวุธขึ้นมาทันที มีเรี่ยวแรงขึ้นมาต่อสู้ได้อีก

จะถูกทุบตีเท่าไหร่ก็ไม่เป็นไร ไม่แตก ไม่เข้า  เรียกกว่ามหาทรหด

ขอมูลจาก : สีหวัชร

------------------------------------ โ ช ค ดี ค รั บ ------------------------------------