ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพระปิดตา ( แก้ไขใหม่ครับ)  (อ่าน 1144 ครั้ง)

ออฟไลน์ padej

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
 พระปิดตาวัดไหนครับ ข้างหลังมีแบบและอักขระ ต้องขออภัยที่เกิดความผิดพลาดในกระทู้แรก และขอขอบคุณที่มีผู้แนะนำและเข้ามาชมครับ
 ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ย. 2553, 08:36:07 โดย padej »

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามพระปิดตา ( แก้ไขใหม่ครับ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ก.ย. 2553, 09:04:19 »

พระปิดตาวัดไหนครับ ข้างหลังมีแบบและอักขระ ต้องขออภัยที่เกิดความผิดพลาดในกระทู้แรก และขอขอบคุณที่มีผู้แนะนำและเข้ามาชมครับ
 ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ตอบ: สอบถามพระปิดตา ( แก้ไขใหม่ครับ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ก.ย. 2553, 11:28:43 »
น่าจะเป็นของหลวงปู่เหมือน วัดกำแพง ชลบุรี นะ
ลองเช็คดูอีกทีก็แล้วกัน

ออฟไลน์ zombeman

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ก.ย. 2553, 11:46:05 »
พิมพ์คล้ายๆแบบที่วัดเครือวัลย์ หลวงปู่แก้ว แต่ไม่ใช้นะครับ แค่คล้าย หรืออาจจะรุ่นใหม่ก็ไม่ทราบได้

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ก.ย. 2553, 08:58:29 »
ไม่ทราบที่มาเช่นกันครับ แต่รู้ว่าสวยนะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ก.ย. 2553, 08:37:41 »
เห็นตามลุงต้อ ครับ  แต่ที่แน่ไม่ใช่ของหลวงพ่อแก้ว วัดเคลือวัลย์แน่นอนครับ :054:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ก.ย. 2553, 09:39:51 »
 ขอบคุณทุกท่านครับผมจะไปศึกษาตามที่แนะนำครับ และจะมีอีกหลายองค์ให้พี่ๆได้ชมและช่วยติชมอีกครับ