ผู้เขียน หัวข้อ: รวมยันต์  (อ่าน 1973 ครั้ง)

ออฟไลน์ ice

• ตติยะ
รวมยันต์
« เมื่อ: 20 ก.ย. 2553, 02:54:10 »
ผมชอบรวบรวมลายยันต์จากหลายสำนักไว้ที่ตัวอยากทราบว่า
จะมีผลข้างเคียงไหมครับรบกวนผู้รู้บอกหน่อย :054:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: รวมยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ก.ย. 2553, 03:05:20 »
[shake][shake]ผมว่าไม่น่ามีปัญหานะครับเพราะทุกที่จะมีกฏให้ปฏิบัติตนเป็นคนดีนับถือครูบาอาจารย์รวมๆแล้วคือให้ถือศีล 5 โดยเคร่งครัด...อยู่ที่ผู้ปฏิบัติมากกว่าครับ[/shake][/shake]
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ก.ย. 2553, 03:36:05 »
แนะนำให้ตรวจสอบให้แน่ใจก่อนครับ บางสายวิชาเมื่อสักแล้ว ห้ามไปสักที่อื่นก็เคยได้ยินครับ  :001:

ออฟไลน์ nut@coffee

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ก.ย. 2553, 04:01:10 »
ควรศึกษาก่อนนะครับ ว่าบางสำนักเข้ามีกฏว่าห้ามไปสักที่อื่นหรือไม่

เช่น วัดสาลีโข ที่เขาห้ามไว้

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ก.ย. 2553, 12:05:17 »
สักยันต์ที่สำนักใดแล้ว ก็ปฏิบัติตามข้อห้ามของแต่ละสำนักด้วยนะครับ
เพราะไม่เหมือนกันทุกสำนัก

ออฟไลน์ ice

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ก.ย. 2553, 12:56:07 »
ชอบคุณทุกท่านครับ ไปตวรจสอบมาแล้วที่ผ่านมาไม่มีข้อห้ามไม่ให้ไปสักกับสำนักอื่นครับแต่รวมข้อห้ามแต่ละสำนักแล้วต้องปฏิบัติเยอะมากครับของผมเองทั้งหมดมี ๑๑ ข้อเลยครับ

ออฟไลน์ ice

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ก.ย. 2553, 01:02:04 »
ขอถามท่านผู้รู้อีกสักเรื่องครับ ถ้าหลังและแขนเราเต็มแล้วแต่ไม่อยากสักหน้าอกจะมียันต์อะไรบ้างครับที่สามารถสักที่ขาได้ที่เป็นยันต์อักขระนะครับ
รบกวนหน่อยครับ

ออฟไลน์ prince_tiger

• ตติยะ
    • MSN Messenger - i_have_a_story@windowslive.com
    • Yahoo Instant Messenger - nikky.human@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 01:12:22 »
ต้องย้อนกลับไปดูสำนักเดิมว่ามีกฏข้อห้ามหรือปล่าว