ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญศิษยานุศิษย์ร่วมเข้าพิธีครอบครู(พ่อปู่ฤๅษี) ประจำปี 2554  (อ่าน 2873 ครั้ง)

ออฟไลน์ ibabynew

• ตติยะ

ขอเชิญบรรดาศิษยานุศิษย์ทั้งหลายเข้าร่วมพิธีครอบครู(พ่อปู่ฤๅษี)
 โดยพระอาจารย์ติ่ง

กำหนดงานพิธีครอบครู(พ่อปู่ฤๅษี)ประจำปี 2554

วันพฤหัสบดีที่ 17 มีนาคม พ.ศ.2554

ตั้งแต่เวลา 8.00 น. เป็นต้นไป  
ณ กุฏิหลวงพี่ติ่ง วัดบางพระ
โทร.034-239070

การครอบครูพ่อปู่ฤๅษีนั้น เป็นการระลึกถึงครูบาอาจารย์ผู้ประสิทธิประสาทวิชา และเพื่อให้ศิษยานุศิษย์ได้แสดงความกตัญญูรู้คุณต่อครูบาอาจารย์ตามแบบโบราณกาลที่สืบทอดต่อๆกันมาจนถึงทุกวันนี้ ในการครอบครูพ่อปู่ฤๅษีนั้นเป็นการครอบเพื่อความเป็นสิริมงคลแก่ชีวิต เพื่อกิจการงานที่เจริญรุ่งเรือง

ค่าครูสำหรับการครอบครูคือ 159 บาท
   จะมีค่าใช้จ่ายอื่นคือค่าดอกไม้ ธูป เทียบ บุหรี่ หมาก พู อีก 60 บาท

ไม่ควรพลาดนะคะ 1 ปี มีครั้งเดียว

ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยนะคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ต.ค. 2553, 08:26:57 โดย ibabynew »

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ขอบคุณท่าน ibabynew ที่แจ้งข่าวครับ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณที่แจ้งให้ทราบครับ  สวัสดี :001:

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับที่แจ้งข่าวสาร
แล้วเจอกันครับ.พี่น้อง   

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
[shake]ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ[/shake]
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ขอบคุณครับท่านibabynew
สำหรับข่าวสารดีๆครับแล้วเจอกันครับ
:100:  :100:  :100:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ KITTITUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบคุณครับที่แจ้งข่าว ปีนี้คงพลาดวันครอบครูครับ เปลี่ยนให้พี่ที่ทำงานไปแทน
 ลางานพร้อมกันไม่ได้ แต่วันไหว้ครูคงได้ไปแน่นอนครับ ชัวร์
   ไว้เจอกันครับ ทุกๆท่าน  :017:

ออฟไลน์ t@o

• ตติยะ
    • อีเมล
:002:เตรียมตัวลางาน ขอบคุณครับที่วส่งข่าวสาร :054:

ออฟไลน์ moopuk

• iiMooPuk
  • จตุตถะ
  • ~*ไม่ได้ชอบความโดดเดี่ยว..แค่ต้องการอิสระและเสรี*~
    • MSN Messenger - Dora_MonOle@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - sweetheartclassic@yahoo.com
    • FACEBOOK
ขอบคุณที่นำข่าวสารมาแจ้งคะ

แล้วเจอกันวันครอบครูที่กุฏิหลวงลุงนะคะ
..โลกของเธอมันควรต้องเป็นของเธอ ใครไม่ยอมรับเธอช่างเขา..

..โลกของเรามันควรต้องเป็นของเรา แค่ทำทุกวันให้ดีเท่านั้น..