ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากทราบเรื่องการสักยันที่วัดบางพระอ่ะครับ  (อ่าน 1117 ครั้ง)

ออฟไลน์ kenghot2534

• ทุติยะ
  • **
คือว่าผมเคยมาตั้งกระทู้ถามไปแล้วว่าถ้าเคยสักน้ำมันกับอาจารย์ที่อื่นมาแล้วจะไปสักที่วัดบางพระได้ไหมครับ
แล้วก็ได้คำตอบมาแล้วว่าได้
แต่วันนี้ผมอยากรู้ว่าถ้าผมไปสักยันที่วัดบางพระหลวงพี่ที่สักให้ท่านจะสักทับยันเดิมหรือป่าวครับเพราะผมจะสักน้ำมัน
แล้วถ้าสักทับยันเดิมที่ผมสักกับอาจารย์คนเก่าจะเป็นอะไรไหมครับ
ช่วยตอบทีครับขอบคุนครับ

ออฟไลน์ nut@coffee

• ฉัฏฐะ
  • *
ผมว่าไม่เป็นอะไรหรอกครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
สักน้ำมันทับกันได้ไม่มีปัญหาครับ ถ้าไม่มั่นใจถามพระอาจารย์เลยสิครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 02;การที่สักน้ำมันแล้วสักทับไม่เป็นไรครับคิดว่าเป็นการเติมพุทธคุณดีกว่าครับ 06;

ออฟไลน์ watana...wit

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
การสักน้ำมันทับยันต์เดิมไม่เป็นไรครับ แต่ต้องดูว่าผิดข้อห้ามของสำนักที่เคยสักหรือเปล่า นะครับ