ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามค่ะ  (อ่าน 1336 ครั้ง)

ออฟไลน์ wooweewoo

• ปฐมะ
  • *
สอบถามค่ะ
« เมื่อ: 24 พ.ย. 2553, 05:24:45 »
มีเพื่อนจากสิงคโปร์อยากมาสักยันต์ที่วัดค่ะ ดิฉันเป็นคนพาเค้าไปค่ะ
แต่ติดตรงที่ว่าเพื่อนของดิฉันมาตรงกับวันเสาร์ที่ 4 ธันวาคม 2553
ซึ่งไม่ทราบว่าที่วัดเปิดให้สักยันต์ในวันหยุดรึไม่ แล้วถ้าให้สักได้ตั้งแต่เวลาใดคะ

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: สอบถามค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 พ.ย. 2553, 05:33:27 »
สักทุกวันครับ แต่เสาร์/อาทิตย์ แนะนำว่าควรไปเช้าหน่อยอะครับเพราะลูกศิยษ์ น่าจะเยอะ
โชคดีครับ
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 พ.ย. 2553, 05:54:55 »
ขออณุญาติท่าน wooweewoo ครับ

วัดบางพระสักทุกวันครับ เสาร์ อาทิตย์ ควรมาตั้งแต่ช่วงเช้า เพราะว่า ทุกวัน เสาร์ อาทิตย์ ญาติโยมมากันเยอะ ช่วง บ่ายจะมีตลาดนัด
ทำให้ไม่มีที่จอดรถ หรือ หาที่จอดรถยากครับ และ ทุกๆกุฏิ ลูกศิษย์ลูกหามากันมากมาย คิวจะเยอะ ลองเดินดูให้ทั่วทุกกุฏิก่อนนะครับ
พอใจ ถูกใจ กุฏิไหนลองสอบถาม แล้วเปลี่ยนพานครู แล้วเข้าคิวสักได้ตามที่เห็นสมควรครับ ข้อสำคัญ แนะนำเพื่อชาวต่างชาติ
ให้ สำรวม กิริยา มารยาท ตามหลักของคนไทยด้วยก็ดีนะครับ เพราะว่ามากับคุณ wooweewoo ซึ่งเป็นคนไทย จะได้เป็นตัวอย่าง
แก่ชาวต่างชาติอื่นๆที่จะมา วัดบางพระ ครับ สาธุ

ปล.หากต้องการถ่ายรูปเวลาเพื่อนสักกับหลวงพี่รูปนั้นๆ รบกวนไปขออณุญาติเจ้าอาวาสก่อนนะครับ แล้วค่อยมาขออณุญาติหลวงพี่รูปนั้นๆอีกครั้ง

หวังว่าข้อมูลคงเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อย มีอะไรสงสัย ชาวเว็บวัดบางพระ ยินดีช่วยเหลือด้านข้อมูลทุกคนครับ

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 พ.ย. 2553, 07:28:43 »
ว่ากันไปตามท่าน โยมเพชร เลยนะครับ :053: :053: :053:

ออฟไลน์ wooweewoo

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 พ.ย. 2553, 09:24:07 »
ขอบคุณมากๆค่ะ รู้ก่อนอย่างนี้ก็จะได้เตรียมตัวไปอย่างถูกต้องค่ะ

ออฟไลน์ The_Club

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 พ.ย. 2553, 09:00:08 »
อีกเรื่องหนึ่งที่อยากจะฝากด้วยคือเรื่องการแต่งกายครับ หากเพื่อนของคุณ wooweewoo เป็นผู้หญิง
ก็ช่วยแนะนำให้แต่งกายให้มิดชิดนิดนึงนะครับ เพราะผมเคยเห็นชาวสิงคโปร์ ไต้หวัน ฮ่องกง มาลงนะหน้าทองกับพระอาจารย์ติ่ง
สาวๆแต่ละท่านนุ่งกางเกงสั้นแค่คืบเดียว เห็นแล้วหัวใจจะวายครับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 พ.ย. 2553, 07:19:40 »
เปิดสักทุกๆวันครับ