ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาเสกข้าวกิน ของหลวงปู่หิ่ม  (อ่าน 8720 ครั้ง)

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวัสดีครับ
เรื่อง      ขอคาถา ท่านใดพอจะทราบบ้างครับ
            พระอาจารย์พึ่งบอกมา    _ _ _ _ _   นะ โม พุธ ทา ยะ
             แต่ลืมไปได้ไงก็ไม่รู้  โกรธตัวเองจริงๆ  (สงสัยจะมัวแต่เมาเข็มครับ)
              รบกวนด้วยนะครับ
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: คาถาเสกข้าวกิน ของหลวงปู่หิ่ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 มี.ค. 2555, 12:09:48 »
 ทุ สะ นะ โส  นะ โม พุธ ทา ยะ

นั้งนึกทั้งวัน ไม่แน่ใจว่าใช่หรือไม่
มีท่านใดพอจะทราบบ้างครับ

ออฟไลน์ ploenjit kettham

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: คาถาเสกข้าวกิน ของหลวงปู่หิ่ม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2555, 02:06:51 »
 :086:ดิฉันได้บูชาพระญาครุฑมาหนึ่งองค์   อยากจะทำพิธีตั้งที่ทางและทำให้ถูกต้องก่อนเริ่มบูชา อยากให้ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
ตอนนี้มีแต่คาถาบูชาค่ะ :065:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2555, 10:23:10 »
:086:ดิฉันได้บูชาพระญาครุฑมาหนึ่งองค์   อยากจะทำพิธีตั้งที่ทางและทำให้ถูกต้องก่อนเริ่มบูชา อยากให้ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
ตอนนี้มีแต่คาถาบูชาค่ะ :065:

ผมยังไม่เจนจบถึงขั้นนั้น นะครับ
แต่จะแนะนำให้ตามที่ผมพอจะรู้อยู่บ้าง

- วัตถุมงคลแบบนี้ถ้าบูชาจากวัดหรือสำนักใดๆ (ก็บูชาได้เลย)
- แต่ถ้าไม่มั่นใจเรื่องแหล่งที่มาก็ให้นำไปเข้าพิธีปลุกเสก หรือไม่ก็นำไปทำพิธี(เบิกเนตร)

* ลองหาข้อมูลดูนะครับว่าขณะนี้เกจิอาจารย์ท่านไหนเด่นทางด้าน วิชาพระญาครุฑ ก็เดินทางไปหาเลยครับ
* หลังจากเบิกเนตรเสร็จก็ขอคำแนะนำในเรื่องต่างๆเป็นลำดับต่อไป

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2555, 10:33:14 »
แต่ถ้าต้องการให้พระอาจารย์สายบางพระลงให้

ต้องลองไปขอความเมตตาดูก่อนว่าท่านสะดวกทำให้ได้หรือไม่

น่าจะเป็นการลงคาถาหัวใจพระญาครุฑด้วยเข็มสัก แล้วเป่าซ้ำให้อีกครั้ง

แต่อย่างไงต้องไปพูดคุยกับพระอาจารย์ก่อน ผมเน้นข้อนี้ เนื่องจากพระญาครุฑหรือหนุมานเป็นเทพ
ผู้ที่จะปลุกเสกสร้างนั้น ต้องมีวิชาเฉพาะ ฤกษ์ยามต้องเหมาะ ดวงเกิดขอผู้ปลุกเสกก็เป็นสำคัญ
ผลออกมาถึงจะสำเร็จและมีอานุภาพอย่างแท้จริง

(ของแท้จริงๆไม่สามารถทำกันได้ง่ายๆ...ครับ)

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2555, 08:15:06 »
แต่ถ้าต้องการให้พระอาจารย์สายบางพระลงให้

ต้องลองไปขอความเมตตาดูก่อนว่าท่านสะดวกทำให้ได้หรือไม่

น่าจะเป็นการลงคาถาหัวใจพระญาครุฑด้วยเข็มสัก  แล้วเป่าซ้ำให้อีกครั้ง

แต่อย่างไงต้องไปพูดคุยกับพระอาจารย์ก่อน ผมเน้นข้อนี้ เนื่องจากพระญาครุฑหรือหนุมานเป็นเทพ
ผู้ที่จะปลุกเสกสร้างนั้น ต้องมีวิชาเฉพาะ ฤกษ์ยามต้องเหมาะ ดวงเกิดขอผู้ปลุกเสกก็เป็นสำคัญ
ผลออกมาถึงจะสำเร็จและมีอานุภาพอย่างแท้จริง

(ของแท้จริงๆไม่สามารถทำกันได้ง่ายๆ...ครับ)

ใช้เข็มสักลงให้  เข็มเล่มนั้นคงต้องนั่งลับปลายเข็มใหม่หรือไม่ก็ปลายเสียใช้ไม่ได้ครับ
  เท่าที่เห็นมีแต่ใช้เหล็กจาร เครื่องจารไฟฟ้า ปากกาเคมี แป้งเจิม ครับ
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..