ผู้เขียน หัวข้อ: สักเมตตาแล้วมีอาการของขึ้นใหมครับ  (อ่าน 1906 ครั้ง)

ออฟไลน์ FishkeRRRRR

• ตติยะ
    • อีเมล
ไม่ทราบว่า คนที่สักเมตตาทั้งหลาย มีอาการของขึ้น หมายถึง อาการที่ มีผลมาจากการวางยันด้านเมตตาอ่ะครับ แบบชัดเจนมีใหมครับ เพราะเคยเห็นแต่อาการของขึ้นแบบอื่น

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สักเมตตาแล้วมีอาการของขึ้นใหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 พ.ค. 2555, 06:25:48 »
ไม่เคยเห็นว่ามีอาการครับ

ออฟไลน์ timemy15

• ตติยะ
ตอบ: สักเมตตาแล้วมีอาการของขึ้นใหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พ.ค. 2555, 12:10:25 »
ไม่ทราบว่า คนที่สักเมตตาทั้งหลาย มีอาการของขึ้น หมายถึง อาการที่ มีผลมาจากการวางยันด้านเมตตาอ่ะครับ แบบชัดเจนมีใหมครับ เพราะเคยเห็นแต่อาการของขึ้นแบบอื่น

ขอบคุณมากครับ

ไม่ขึ้นครับ

ออฟไลน์ TIGERS

• ไม่เคยกลัวสิ่งใด โบราณท่านว่าคนดีผีคุ้ม / พระอยู่กับเรา เราอยู่กับพระ
  • จตุตถะ
  • พระพุทธเจ้าอยู่เหนือหัว ครูอาจาริย์อยู่ในดวงจิต
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 พ.ค. 2555, 12:25:53 »
สักเมตตาไม่ขึ้นครับ  แต่มีชัดเจนด้านเมตตาโดยตรงเลยเช่น เมื่อสักมาแล้วและของยังคงรักษาดีอยู่โดยมากจะแรงและชัดเจนช่วงที่สักมาไม่นาน(จากประสบการณ์ที่สักเฉพาะยันต์เมตตาในวัดที่เด่นดังด้านเมตตามหาเสน่ห์ และของแรงจริงนะครับ) คนที่พบเห็นเราแล้วเกิดปิ๋ง ทักว่าหล่อขึ้นบ้างไปทำอะไรมาบ้าง คนไม่รู้จักเราก็มอง อยากทัก ส่งยิ้ม     แต่ว่าถึงอย่างไรด้านเมตตามหาเสน่ห์นั้นก็ยังพิสูตรใด้ยาก ไม่เหมือนกับด้านคงกระพัน พิสูตรง่ายกว่า พิสูตรให้เห็นประจักษ์ใด้ทันที

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ค. 2555, 12:28:03 โดย TIGERS »
ความเมตตาเป็นบ่อเกิดแห่งโภคทรัพย์ทั้งปวง