ผู้เขียน หัวข้อ: พระอาจารย์พันธ์ วัดโคปูน เมตาให้เสือมาครับ  (อ่าน 3496 ครั้ง)

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
ยินดีด้วยครับ ท่าน ครั้งต่อไปคงต่อด้วย กระทิงหรือว่าเเรดเเน่ๆๆเลยครับ ยินดีด้วยครับ

***อิสระชนคนนครศรีฯ***

ออฟไลน์ dektomtun_95

• ตติยะ
    • อีเมล
งดงามและเข้มขลังมากครับ

ออฟไลน์ wuddy

• สัตตมะ
  • **
ยินดีด้วยครับ พระอาจารย์เมตตาครับ สวยงามและเข้มขลัง
อิ ติ เต ชะ สุ เน มะ ภู จะ นา วิ เว

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีด้วยนะครับ :053:

ออฟไลน์ satis

• จตุตถะ
ผมอยากได้ยันต์เกราะเพชรมากๆ ถึงขั้นเิลิกทานเหล่ารอเลยครับไม่รู่ว่าอาจารย์พันท่านสักไม่ครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ผมอยากได้ยันต์เกราะเพชรมากๆ ถึงขั้นเิลิกดื่มเหล้ารอเลยครับไม่รู้ว่าพระอาจารย์พันท่านสักให้ไหมครับ

ครับ...ผมก็อยากได้ครับ....

แต่อันนี้ต้องแล้วแต่ท่านเมตตาครับ...

ส่วนใหญ่ถ้าสักมาถึงด้านหน้า  ส่วนใหญ่ที่เห็นท่านสักให้

ท่านก็จะสักช่วง ลิ้นปี่ ครับ  และท่านก็จะกำชับคนที่ดึงหนัง ให้ดึงตรงๆ ตึงๆ

เพราะท่านกลัวจะออกมาไม่สวย....

ปล. ขออนุญาติแก้คำผิดให้นะครับ พิมพ์ผิดเยอะเลย

โดยเฉพาะ สรรพนามอย่าผิด ต้องใช้คำว่า "พระอาจารย์"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.ค. 2555, 01:38:15 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
กราบนมัสการพระอาจารย์พันธ์ เสือพิมพ์เก่าลายมือท่าน เข้มขลังดุดันครับ

มีโอกาสเมื่อไหร่ขอเจาะถ่ายชัดๆ ทีละยันต์หน่อย เป็นวิทยาทานนะครับ มหาเมฆก็สวย  :002:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ wat...

• ตติยะ
กราบนมัสการพระอาจารย์พันธ์ เสือพิมพ์เก่าลายมือท่าน เข้มขลังดุดันครับ

มีโอกาสเมื่อไหร่ขอเจาะถ่ายชัดๆ ทีละยันต์หน่อย เป็นวิทยาทานนะครับ มหาเมฆก็สวย  :002:
ได้ครับ แต่ขอให้รอยสักหายดีก่อนนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.ค. 2555, 09:01:41 โดย wat... »

ออฟไลน์ wat...

• ตติยะ

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมอยากได้ยันต์เกราะเพชรมากๆ ถึงขั้นเิลิกทานเหล่ารอเลยครับไม่รู่ว่าอาจารย์พันท่านสักไม่ครับ

ท่านยังเมตตาให้อยู่ครับ (แต่ขึ้นอยู่กับพระอาจารย์)

[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ satis

• จตุตถะ

ผมขอขอบคุณ  คุณnaklop1911 มากครับที่ช่วยชี้แนะครับ และขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแจ้งข้อมูลให้ทราบครับ
เดิมที่ผมสักยันต์กับพระอาจารย์แป๋ว มาโดยตลอดตั้งแต่ต้นปี 2547 ช่วงนั้นพระอาจารย์พันธ์ ท่านยังสักอยู่ในกุฎิเดียวกับพระอาจารย์แป้วครับ
ผมยังจำภาพได้อยู่เลยครับเวลาที่ท่านเดินมาเปิดกุฎิสักจะได้ยินเสียงเหล็กกระทบพื้นมาแต่ไกล(เป็นไม้เท้าเหล็กที่ท่านจะถือมาตลอดนะครับ)
ผมไม่กล้าเข้าไปสักกับท่านเนื่องด้วยกลัวครับ จนล่วงเลยมาหลายปีก็ยังไม่กล้าจนท่านย้ายไปอยูที่วัดโคปูน  แต่ตอนนี้ผมคงต้องขอฝากตัวเป็นศิษย์ขอพึ่งบารมีหลวงพี่พันธ์แล้วครับ เนื่องด้วยได้แฟนและแต่งงานอยู่จังหวัดลพบุรี ซึ่งจะหากจากวัดโคปูนประมาณ 30 กิโลเองเมื่อเทียบกับไปนครปฐมครับซึ่งนานครั้งที่ผมจะกลับบ้านที่นครปฐม  พระอาจารย์พันธ์ท่านใจดีมากใหมครับผมคิดว่าวันหยุดยาวนี้จะเข้าไปกราบท่านและขอเมตตาจากท่านครับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ