ผู้เขียน หัวข้อ: เสือตัวครู  (อ่าน 7013 ครั้ง)

ออฟไลน์ chimgus

• ทุติยะ
  • **
เสือตัวครู
« เมื่อ: 14 ต.ค. 2555, 04:36:17 »
ผมอยากทราบว่าเสือตัวครูที่่บางพระ อาจาร์ยจะเมตตาสักใหทุกคนรึป่าวครับ

ออฟไลน์ Tianchai

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: เสือตัวครู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ต.ค. 2555, 06:06:41 »
ผมอยากทราบว่าเสือตัวครูที่่บางพระ อาจาร์ยจะเมตตาสักใหทุกคนรึป่าวครับ

:059:ขอตอบครับผม
1. ไม่ทุกคนหรอกครับ เพราะบางคนไปหาพระอาจารย์และก็ไปสักแค่ครั้งเดียว ซึ่งในครั้งแรกยันต์ที่ได้ต้องเป็นยันต์เก้ายอดวัดบางพระ(ซึ่งเป็นยันต์ครูอยู่แล้วครับผม
2. ส่วนคนที่ได้ก็แล้วแต่พระอาจารย์ท่านดูแล้วว่าเหมาะสม ท่านก็เมตตาให้เองครับ หรือบางคนกว่าจะได้ก็เกือบจะเต็มแผ่นหลังแล้ว
3. ข้อนี้ตอบในภาพรวมที่ผมเจออยู่บ่อยนะครับ แบบว่าไปวัดบ่อยครับ ส่วนใหญ่คนที่ไปสักยันต์วัดบางพระก็ได้รับเมตตายันต์เสืออยู่แล้วครับ เพราะถ้าศึกษาประวัติดูดีๆแล้ว เสือวัดบางพระนั้นไม่ได้เป็นสองรองใครครับ ไม่ได้พูดจะเอาใจใคร แต่พุทธคุณเกิดขึ้นกับหลายๆคนมาแล้วนับไม่ถ้วนครับผม
หมายเหตุ : ผิดตกประการใด :054:ขอท่านผู้รู้ท่านอื่นช่วยเพิ่มเติมด้วยครับ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ต.ค. 2555, 11:07:41 »
สักให้ทุกคน ที่ท่านพิจารณาแล้วว่าสมควรครับ ใจเย็นๆครับ

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ต.ค. 2555, 02:15:47 »
 :002: :002: ผมไปวัดบางพระบ่อยมากครับ เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมานี้ได้รับเมตตาจากหลวงพี่ญามาแล้วครับ พระอาจาร์ยญาท่านบอกว่าวันนี้จะให้เสือสักตัวนั่นคือตัวแรก จากนั้นอีกไม่กี่วันผมก็ไปกราบท่านอีก พอสักเสร็จก็เป็นเสืออีกครับ กลายเป็นว่าผมมีเสือ2 ตัวแล้วครับ รู้สึกปิติดีใจบอกไม่ถูก ขากลับผมเข้าไปรับเมตตาเป่าครอบกับหลวงพ่อสำอางค์ บนกุฎิ และยังได้เข้าไปกราบหลวงปู่หิ่มในโบสถ์ ข้างๆรูปปั้นหลวงปู่เปิ่นองใหญ่ทางออกประตูวัดนั่นแหละครับ วันนี้ผมรู้สึกดีใจ ปลื้มใจมากกว่าทุกๆครั้งรู้สึกว่าตัวผมเป็นศิษย์บางพระ เต็มตัวเลยครับเลือดผมเป็นสีเดียวกับพี่น้องวัดบางพระแล้วครับที่มาเล่าเพราะว่าอยากแชร์ประสบการ์ณเผื่อว่าเพื่อนๆพี่ๆ น้องๆ จะไปที่วัดบ่อยๆ เหมือนผม เดี๋ยวพระอาจารย์ท่านก็เมตตาให้ท่านเองแหละครับอย่าไปขอนะครับเชื่อผมเคยเห็นมาแล้วไปครั้งแรกท่านให้ยันต์ครูครับหรือที่เรียกว่ายันต์เก้ายอดนั่นแหละครับ ครับเสร็จจากหน้าที่การงานเมื่อไหร่ผมจะไปที่วัดอีกครับ ขอบคุณผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยครับ :002: :002:

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ต.ค. 2555, 07:38:22 »

เสือตัวครูนั้นบางท่านก็อาจจะไม่ได้รับยันต์นี้ เสือครูส่วนมากที่เห็นจะสักกลางหน้าอกซึ่งกว่าจะได้ก็อาจจะต้องสักเต็มหลังก่อน
หรือบางทีพระอาจารย์ท่านสักที่หลังให้ก็มี อันนี้ก็แล้วแต่พระอาจารย์ท่าน

ผ้ายันต์เสือครู,เสือตีนโต ลายเส้นจุดไข่ปลาถอดแบบจากลายมือหลวงปู่

ผ้ายันต์เสือครู,เสือตีนโต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ต.ค. 2555, 07:44:17 โดย assis.aod »