ผู้เขียน หัวข้อ: 23/11/12 ได้รับเมตาน้ำมันจากพระอาจารย์แป้ว 2 ยันต์ ปลื้มมาก  (อ่าน 2014 ครั้ง)

ออฟไลน์ ruchtha

• ตติยะ
    • อีเมล
พระอาจาย์เมตา 9 ยอด ใหญ่มากค่ะ อีกยัน น่านจะเป็นสาริกา 1 ตัว  พระอาจาย์มีเมตตาใจดีกับ ศิษย์มากๆค่ะ ให้ขนม ผลไม้ ตลอดเลยค่ะ พูดคุยกับศิษย์อย่างอารมณ์ดีตลอด อากาศร้อน แต่ยังรอได้แบบสุขใจ เจ็บมากแต่สุขใจมากเช่นกันค่ะ ผิดพลาดประการใดต้องกราบขอภัยด้วยค่ะ

เจอฝรั่งคนอเมริกาคนนึงค่ะ ได้ฟังแล้วทึ่งมาก เค้าบอกว่าเค้ามาหางานทำและอยู่ที่นครปฐม เพื่อว่าเค้าจะได้อยู่ใกล้กับวัดบางพระ เพื่อที่จะได้สักยันต์ที่นี้ โหสุดยอดเลยค่ะ คนไทยเรามีของดีกลับไม่เห็นค่า บางคนดันมองว่าเป็นเรื่องไม่มี อายฝรั่งจิงๆค่ะ

เข็มพระอาจย์แป้ว เล่มใหญ่มาก ศิษย์ที่นั่งรอมองกันแบบกลัวนิดหน่อย แต่ก็ไม่มีใครที่จะลุกหนี้ไปไหนเลย รอกันอย่างตั้งใจคุยกันแบบสบายๆ เจ็บนะค่ะ แต่ก้อปลื้มใจมากที่สุด  ไปถึงตอน 10 โมง เนื่องจากมีคิว และคืนก่อนหน้า พระอาจารย์ ขึ้นจำวันดึกเพราะลูกศิษย์มาดึก สี่ทุมกว่าๆ   ได้สักตอน ประมาณ บ่ายสาม ค่ะ ระหว่างนั้นก็ได้มีโอกาส กวาดหน้ากุฎิ พระอาจาย์ พระอาจาย์ใจดีมีเมตตามากค่ะ ได้ไปกราบขอเมตตาลงนะที่กุฎิพระอาจาย์ติ่ง พระอารย์ใจดีให้มะม่วงมากกินด้วย และก้อไปกราบสังขารที่กุฎิกลาง และได้เช่าเหรียญ หล่วงพ่อเปิ่นมา สอง เหรียญ สวยมาก และก็อวัตถุมงคลนิดหน่อยค่ะ น้องที่ไปด้วยก้อได้ไปให้อาหารปลาด้วยค่ะ แต่หนูไม่ได้ไป เพราะนั่งรอดูอยู่หน้ากุฎิ เจอพี่หนุ่ม พี่หนุ่มใจดีมากแนะนำหลายอย่างเลยค่ะ

ภาพถ่ายจากมือถือ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ย. 2555, 08:50:31 โดย ruchtha »
ขอบารมีหล่วงพ่อท่านคุ้มครองค่ะ

• ตติยะ
    • อีเมล
พิมพ์ผิดแต่แก้ไมได้ ต้องกราบขออภัยอย่างมากเลยค่ะ :075: :070:

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ยินด้วยมากๆครับ และแล้วก็สมความปราถนา

และยินดีต้อนรับ ลูกศิษย์วัดบางพระคนใหม่...ครับ
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ nirutjif

• ฉัฏฐะ
  • *
ยินดีด้วยครับคุณน้อง อย่าลืมว่างๆก็มาวัดบ่อยๆนะครับ ขอให้หลวงปู่เปิ่นคุ้มครองครับ :054:

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณมากนะค่ะ ตั้งใจจะไปบ่อยๆค่ะ ไปไหว้พระไปดูหลวงพี่สัก ช่วยอะไรเล็กๆน้อยได้ก็ว่าจะช่วยค่ะ

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอนนี้สักให้ผู้หญิงแล้วหรอครับ

ผมจะได้ไปสักกับแฟนผมบ้าง  อิอิ
เราเป็นสาวประเภทสองอะ แต่พระอาจารย์ท่าน ยังเมตตากับศิษย์ ทุกคนค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ย. 2555, 01:53:06 โดย ruchtha »

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
สวยครับ ขอให้พุทธคุณในยันต์จงคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีด้วยยันต์เก้ายอดกับสาลิกาครับ