ผู้เขียน หัวข้อ: สักยันต์พุดซ้อน เสริมศิริมงคลด้านไหนค่ะ  (อ่าน 50392 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jojo Swiss

• ตติยะ
    • MSN Messenger - jojo1081009@hotmail.com
พอดีเห็นรูปที่โพสต์เข้ามาดูสวยดี ดูไม่มากไปสำหรับผู้หญิงถ้าสักหมีก ลองค้นหาจากระทู้อื่นแล้วไม่มีข้อมูล และอยากทราบว่าพระอาจารย์ท่านใดเป็นคนสักค่ะ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
สักได้กับพระอาจารย์ทุกท่านที่วัดบางพระครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ทุกอาจารย์ เลยครับ ชอบท่านไหนก็เลือกเอา แต่ หลวงพี่ติ่ง นี่สักเฉพาะน้ำมัน ครับ? ;D

ออฟไลน์ ## การะเวก ##

• ตติยะ
  • อิติสุคคะโต
ยันต์พุฒซ้อนดีสุดยอด   :058:

ออฟไลน์ คนป่า

• จตุตถะ
ดีทางเมตตาครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เมตรตาดีครับ ยันต์พุทธซ้อน  ;D

ออฟไลน์ A2510

• ทุติยะ
  • **
 :058: ''รอยสัก'' ไม่ว่า หมึก หรือ น้ำมัน มีผล 3 ด้านครับ คือ คงกระพันชาตรี ป้องกันอันตราย มหานิยม ไม่เกี่ยวกับการเสริมศิริมงคลครับ

:058: ส่วนพระยันต์ ''พุดซ้อน'' นั้นมีอานุภาพทางด้าน ป้องกันอันตรายครับ

:016: พระอาจารย์ที่นำยันต์นี้มาใช้จนเป็นที่รู้จักกันดีอย่างแพร่หลาย ก็คือ หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง จ.สิงหบุรี จนกลายเป็นยันต์ประจำตัว

ของท่านครับ.

:050: ผมขอแนะซักหน่อย คุณเป็นผู้หญิง แล้วจะสักยันต์ ต้องคิดให้ดีก่อนครับ เพราะพระยันต์ทั้งหลายนั้น เมื่อทำการสักไปแล้ว ไม่สามารถ

ลบได้ครับ ไม่ว่าในกรณีใด เพราะจะถือว่า เป็นการลบหลู่ครูบาอาจารย์ท่าน ชีวิตคุณจะวิบัติ ผมขอเตือน :069:

อีกอย่างหนึ่ง คุณสักยันต์ของที่ไหนก็เป็นศิษย์ของที่นั่น ศิษย์มีครูแค่คนเดียว เพราะฉนั้นจะยึดถือใครเป็นครู ก็จงพิจารณาให้ดีครับ

เพราะว่ามันเป็นเรื่องใหญ่ ไม่ใช่เรื่องเล่นๆ ครับ การที่คุณจะเอา ''ของสูง'' มาสักไว้กับตัว ก็จะต้องทำตัวให้สูงตาม คือทำตัวให้ดีกว่าคนที่เขา

ไม่มีครูบาอาจารย์นั้นยากครับ ทั้งการกระทำและคำพูด ถ้าคุณทำไม่ได้ก็อาจจะทำให้ครูบาอาจารย์ท่านถูกลบหลู่ได้ เข้าทำนอง

? ? ? ? ? '' ถ้าดีได้กับตัว ถ้าเสีย ก็เสียถึงครูบาอาจารย์ ''

:069: คุณคงจะเคยเห็นคนที่ทำผิด แล้วถูกจับถอดเสื้อ เห็นรอยสักยันต์ที่ด้านหลัง นั่นเป็นการประจานให้ทุกคนได้รู้ว่า

คนที่ทำผิดนี้ เป็นศิษย์ของใคร สักมาจากสำนักไหน คนผู้นี้ทำให้อาจารย์ของตัวเอง ถูกลบหลู่ โทษมหันต์ครับ.

? ? ? ? ? ?:069: และที่สำคัญ มันไม่ใช่แค่เรื่องสวยงามครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ก.ย. 2550, 02:37:36 โดย A2510 »

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
เท่าที่ทราบมา วัดบางพระ ไม่เคยมียันต์พุทซ้อน
วัดบางพระ จะมีก็แต่ ยันต์นะเมตตา หรือ ยันต์นะหน้าทอง แต่สำนักอื่นเรียก ยันต์พระเจ้าอมโลก อิทธิคุณ 108?

ยันต์นี้ วัดบางพระ เรียก นะเมตตา หรือ นะหน้าทอง ประกอบด้วยอักขระ นะ โม พุท ธา ยะ อยู่เรียงซ้อนกัน

ยันต์พุทซ้อน ตัวจริง ของหลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง อิทธิคุณ เด่นทางเมตตา และ แคล้วคลาด ประกอบด้วย อักขระ พุท 3 ตัว เรียงซ้อนกัน

เวปสนุน ความคิด

http://www.uamulet.com/articleAmuletBoardDetail.asp?qid=154
http://www.thaiamuletclub.com/forum1.php?fr=2&wbid=186&action=view
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ก.ย. 2550, 11:02:39 โดย สายัณ »

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
กระจ่างหลายอย่าง ขอขอบคุณ.. :)

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
ยันต์พุตซ้อนหลวงปุ่ศุขท่านใช้เป็นยันต์ครูครับ พุทธคุณสูงแค่ไหน ขนาดคุณพยัพ คำพัน  ยังสักไว้ที่กลางหลังเลยครับ .....สักโดยหลวงพี่โมทย์
 :016: กันหะเนหะ  :015: