ผู้เขียน หัวข้อ: ศิษย์ใหม่วัดบางพระเพิ่งไปสักมาคะ..ขอคาถากำกับด้วยคะ  (อ่าน 3493 ครั้ง)

ออฟไลน์ yingsuay

• ปฐมะ
  • *
 :009: เมื่อวันเสาร์แอบไปหาหลวงพี่ติ่งมาคะ..
ลงนะหน้าทองชุดใหญ่..สักหน้าผาก..ไหล่ซ้ายขวา..ลิ้นด้วยคะ..

เห็นพี่ๆที่วัดบอกว่า..วันเสาร์เป็นวันแรงแถมตรงกับวันพระด้วย..ยิ่งดีไปใหญ่
เห็นกุฎิหลวงพี่แป๋วคนเยอะมากๆๆ...น้องๆผู้ชายทั้งนั้น..ก็เลยไปกุฎิหลวงพี่ติ่งมา..

ไม่ค่อยมีผู้หญิงไปสักเลยคะ...รู้สึกเขินๆ..แถมหลวงพี่แป๋วยังทักน้องชายเราว่ามากับสีกาสองคนนั้นหรือปล่า..
น้องชายบอกว่าใช่..หลวงพี่แป๋วก็เลยถามต่อว่า..ทำงานแถวรัชดาหรือเปล่า..น้องชายก็บอกว่าใช่...เพราะอ๊อฟฟิศเราอยู่รัชดา..
เอ๋..หลวงพี่แป๋วรู้ได้ยังไงเนี่ย...หรือเราจะเหมือนสาวๆโพไซดอน...

มีคนเคยบอกเราว่า..ถ้าได้สักแล้วจะหยุดไม่ได้...เนี่ยได้ยันต์ห้าแถว..จิ้งจกเก้าตัวมาจากอาจารย์หนู...ตอนนี้เริ่มมาสายบางพระแล้ว...คงเต็มหลังแน่ๆเลยคะ..โชคดีที่เป็นน้ำมันนะเนี่ย

มีใครมีคาถากำกับ..นะหน้าทองกับสาริกาลิ้นทองบ้างมั้ยคะ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ยินดีตอนรับ ครับ มาวัดบางพระ สบายใจครับ ค่าสักถูกสตางค์ ลงนะเมตตา(นะหน้าทองชุดใหญ่) ราคาดอกไม้ ธูปเทียน บุหรี่
ทองชุดใหญ่ 90 บาท หรือกว่านิดหน่อย ค่าครู 25 บาท ที่เหลือแล้วแต่ศัทธา ค่ารถโดยสารไปกลับไม่เกิน 300 บาท ได้ชมธรรมชาติ
ตามข้างทาง ถ้ารถส่วนตัว น้ำมันก็ไม่เกิน 500 บาท ได้ของดีกลับบ้าน แถมสบายกระเป๋าอีกต่างหาก
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สักกับพระ ได้ทั้งทำบุญ ได้ทั้งความสบายใจ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
แล้วอย่าลืม มีศีล 5 ด้วยนะครับ รับรองดีแน่
ขอบคุณครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ แดง ไบเล่

• ปัญจมะ
อยากไปบ้าง จังไม่มีโอกาสไปสักที หุหุ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
การรักษาศีลช่วยได้เยอะมากครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ Miracle

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
การรักษาศีลช่วยได้เยอะมากครับ
จิงคับ สบายใจเราอีกด้วย รักษาศีล ไม่ทำข้อห้าม แค่นี้มีอะไรดีกับตัวพกความมั่นใจไปเต็ม 100 เลยครับ