ผู้เขียน หัวข้อ: เล็กๆน้อยๆ2  (อ่าน 1551 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
เล็กๆน้อยๆ2
« เมื่อ: 21 เม.ย. 2551, 07:55:38 »
 :059:คาถาปลุกเสกรอยสัก

อิติปิโสภะคะวา อะภินิหาระ ปะระมิ สัมปันโน มะหากะรุณา มะหาปัญญา อะธิษฐานะ อิทธิมะโน มะหิทธิ จิตตะ ทิพพะจักขุ ภาวะนา อิทธิปาทะปัญญา พะละญาณะ อาราธะนา จะ สัทธัง อิทธิพะลัง อิทธิจิตตัง โสปิติอิ นะโม พุทธายะ นะมะพะทะ จะพะกะสะ นะมะนะอะ สัมมาทะสะ อะระหัง พุทโธ

อ้างอิงมาจากเว็บไซต์ศูนย์พระเครื่อง....ตั้ม ? ศรีวิชัย

คาถาปลุกพระเครื่อง

ก่อนอื่นต้องอาบน้ำ ทำตัวให้สะอาด ทำจิตให้สบาย บูชาพระสวดมนต์ให้ครบพิธีเสียก่อนตามปกติ แล้วอาราธนาพระเครื่องขึ้นมาถือไว้ในมือเรา ตั้งใจให้สงบ แล้วว่า

พุทธังอาราธนานัง ธัมมังอาธนานัง สังฆังอาราธนานัง

เสร็จแล้วจึงนั่งขัดสมาธิในท่าสมาธิถือพระไว้ในมือถือพระพนมไว้ในระหว่างอก แล้วทำใจให้นิ่งว่าคาถาปลุก

นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ โสทายะ

มีพระเครื่องก็ต้องหมั่นปลุกอาราธนา จึงจะมีประสิทธิภาพและอานุภาพขลังและศักดิ์สิทธิ์ ช่วยคุ้มครองป้องกันอันตรายให้กับตัวเราที่มีจิตมุ่งมั่น

คาถาปลุกพระ(ขุนแผน)

ตั้งจิตให้นิ่งก่อนอาราธนา

สุนะโมโล มะยังภันเต นะโมพุทธายะ มะอะอุ อุอะมะ โลโมนะสุ มะอะอุ สุนะโมโล

:090: ?ทั้งหมดนี้มีทีมาที่ไปนะครับ ? หรือจะลองถามผู้อาวุโสดูก็ดีเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: เล็กๆน้อยๆ2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 เม.ย. 2551, 08:27:05 »
ดีครับ แต่ปลุกเสกรอยสักนี่ จะใช้ได้จริงหรือท่าน อิอิ ครูอาจารย์ให้มาเท่าไหร่ก็เอาแค่เท่านั้นครับ  ;D

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 เม.ย. 2551, 09:20:06 »
ครับ ดีครับดี ขอบคุณครับ :-*

ออฟไลน์ Bingo

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 เม.ย. 2551, 10:39:26 »
ขอบคุณคับบ