ผู้เขียน หัวข้อ: ท้าวเวสสุวรรณสักได้เปล่าครับ  (อ่าน 36454 ครั้ง)

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
ชอบสักรูปเทพต่างๆ แต่ติดใจอยู่อย่างคือรูปท่านท้าวเวสสุวรรณ สักไว้บนตัวได้ใหมครับ เพราะไม่เคยเห็นใครสักเลย พี่ๆน้องๆที่มีประสบการณ์ช่วยตอบเป็นแนวทางด้วยครับ ขอบคุณครับ
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ตอบ: ท้าวเวสสุวรรณสักได้เปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ก.ค. 2551, 11:41:23 »
เคยเห็นครับท่าน เต็มหลังเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.ค. 2551, 12:05:07 โดย berth1999 »

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ตอบ: ท้าวเวสสุวรรณสักได้เปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ก.ค. 2551, 12:02:00 »
ใช่ครับสักครับ ผมแล้ว สักไว้ที่หัวไหล่หมึกแดงด้วย แจ่มเลย
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ก.ค. 2551, 04:59:31 »
มีสักครับ แต่วัดบางพระ ไม่น่ามีนะครับ ไม่เคยเห็น ที่อื่นก็ลองหาดูครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ก.ค. 2551, 06:53:35 »
อ่าครับ กระจกของวัดถ้ำแฝด อืมๆ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ก.ค. 2551, 07:01:40 »
สักได้ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ก.ค. 2551, 07:13:12 »
ทำแม่พิมพ์ตรายาง ไปให้พระอาจารย์ผู้สักด้วย จะได้สักหลายท่าน ต่อไป

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ก.ค. 2551, 11:31:10 »
ขอบคุณทุกท่านครับที่แนะแนวทางเดี๋ยวไปลงมาแล้ว จะถ่ายรูปมาโชว์ครับ

ออฟไลน์ Mx_GuS

• ตติยะ
  • จังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 ก.ค. 2551, 10:17:37 »
วัดบางพระไม่น่าจะมีน่ะครับ

เพราะไม่เคยเหนชาวบางพระเขาสักกัน

ความศรัทธา คือ เบื้องต้นของปาฎิหาริย์

+++ เสือนอนอย่าคิดว่า...เสือหลับ+++

+++ เสือไม่ขยับอย่าคิดว่า...เสือตาย +++

+++ เสือไม่มีลาย...ใช่กัดใครไม่เป็น +++

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 ก.ค. 2551, 11:32:44 »
สักเพื่อไรเหรอครับ สงสัยท่าจกลัวผี นะ 
วัดบางพระไม่มีครับ ไม่เคยเหง ...
แต่ ตามร้านสักเครื่องน่าจะมีนะ อิอิ ...แบบพวกกราฟฟิกอะ

ออฟไลน์ dayinwza120

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 ก.ค. 2551, 11:39:47 »
สักเพื่อไรเหรอครับ สงสัยท่าจกลัวผี นะ 
วัดบางพระไม่มีครับ ไม่เคยเหง ...
แต่ ตามร้านสักเครื่องน่าจะมีนะ อิอิ ...แบบพวกกราฟฟิกอะ
อ่อครับ
ไม่มีสิ่งใดเหนื่อกว่าใจของเรา
เวรย่อมระงับได้ด้วยกำลังแห่งความอดทน
จะดีจะชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ
จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ ทำตัว

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 ก.ค. 2551, 12:09:12 »
เคยได้ยินว่า ท่านท้าวฯ ไม่นิยมสักติดตัวกันครับ เพราะครูแรง หากทำไม่ดีหรือผิดคำครู จะไม่ส่งผลดีครับ จริงๆแล้วรูปหลวงพ่อต่างๆก็ไม่นิยมสักกัน เว้นแต่ว่า หลวงพ่อนั้นๆจะอนุญาติ เพราะเราๆท่านๆยังดำรงชิวิตอยู่ในสังคม รัก โลภ โกรธ หลง ก็ยังคงพัวพันอยู่ตลอดเวลา 

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 ก.ค. 2551, 07:26:19 »
ครับ เคยได้ยินมาอย่างที่พี่รพินทร์บอกมาเหมือกนันครับ
แต่ที่เคยได้ยินมาอีกก็คือ คนที่สักพวกลิงหรือหนุมานเยอะๆ
จะไม่นิยมสักยักษ์ไว้กับตัวครับ เพราะจะตีกัน
อันนี้เท็จจริงยังไงก็ต้องพิจารณากันเอาเองครับ

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 ก.ค. 2551, 10:17:35 »
อืม...เคยได้ยินมาเหมือนกัน อย่างวันไหว้ครูของโจหลุยส์นั้น การไหว้ครูจะแยกสายออกเป็นส่วนๆ ของคาวก็จะถวายสายครูพิเภก ของมังฯก็จะถวายฝ่ายครูปู่(คเณศวร) ส่วนสักหนุมานกับสายยักษ์นั้น ผมยังไม่เคยถามครูสักหรืออาจารย์สักที

ออฟไลน์ YiSan

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2552, 02:37:40 »
คือผม ไม่ได้สักที่วัดบางพระนะครับ เข้ามาพูดคุยก็ขอ อภัยด้วยนะครับ
คือผมไม่รู้ว่าสักเท้าเวสุวรรณแล้วจะเป็นไง
คือผมไปสักมาแล้ว แต่ก่อนหน้านั้น ผมมี  มหาอำนาต ขนมต้ม พ่อแก่หน้าเสือ เก้ายอด หนุมาณเชิญธงตัวห้า ห้าแถว เท้าเวสสุวรรณ(ล่าสุดวันนี้)
แล้วผมจะเป็นอะไรไหมครับ รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำผมด้วยนนะครับ

ออฟไลน์ aikkab

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2552, 02:39:40 »
ยอมครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2552, 02:46:14 »
เคยสังเกต เล่นๆ คนใจเย็น มักจะได้เสือ  คนใจร้อนมักจะได้กวางเหลียวหลัง  หรือผมจะคิดไปเอง  :004: :004: :004:

แล้วถ้ายักษ์นี่ละ จะให้อุปนิสัยของคนแบบไหนดี   :062: :062: :062:

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2552, 08:12:38 »
ท่านปู่เวสสุวรรณ์ ผมบูชาและสักการะอยู่...

แต่รู้สึกว่าจะไม่ค่อยเห็นใครสักเลยน่ะครับ...

พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2552, 09:20:52 »
คนที่สักยันต์ท้าวเวสเอาไว้เท่าที่ผมเคยเห็นก็หลายรายครับ
ถามว่าสักมาแล้วจะเป็นอะไรไหม
ถ้าคุณคิดดี พูดดี ทำดี สิ่งดีๆย่อมตามมาครับ