ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเลี้ยงกุมาร หรือ รักยมครับ  (อ่าน 2419 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
รบกวนพี่ๆ :077: ที่มีความรู้ :015:

ช่วยแนะนำหน่อยครับ :054:

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
ตอบ: อยากเลี้ยงกุมาร หรือ รักยมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ต.ค. 2551, 02:50:56 »
คิดดีๆน่ะครับ เลี้ยงดีก็ดีไป เลี้ยงไม่ดีเราจะแย่เองน่ะครับ
เคยได้ยินถ้าเป็นผู้มีอาคมปลุกเสกเลี้ยงไม่ดีก็กวนหนักเผลอๆเข้าตัวอีก
ถ้าเป็นทางพระเลี้ยงไม่ดีเต็มที่ก็หนีกลับวัด
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
ตอบ: อยากเลี้ยงกุมาร หรือ รักยมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ต.ค. 2551, 03:18:34 »
อยุ่คนเดียวมันเหงาอะครับ

แม่ก็มีพ่อใหม่

พ่อก็เพิ่งเสีย

มีแฟน มันก็ดันทิ้งอีก :070:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ต.ค. 2551, 04:57:56 »
กุมารทองรักยมเลี้ยงได้คับ
แต่ก็เหมือนเรามีลูกที่มองไม่เห็นเพิ่มขึ้นมาด้วย
เค้าก็อยู่กับเราตลอด ไปไหนมาไหนกับเราด้วย
ถ้าเลี้ยงดูแลเค้าไม่ดี ถ้าเป็นสายพรายเค้าก็โกรธครับ พาลจะทำร้ายเรา
เอาเสียด้วย แต่ถ้าเป็นสายพระพุทธคุณหรือกุมารเทพ เราไม่เอาใจใส่เค้า
เค้าก็ไม่ช่วยเรา หรือไม่ก็หนีกลับวัดครับ เหลือแต่หุ่นเปล่าๆตั้งไว้ดูเล่น หุๆๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ