ผู้เขียน หัวข้อ: คือ คัยพอจะมีวิธีที่ทำให้เหนรอยสักที่สักจากน้ำมันมั่งคับ  (อ่าน 8586 ครั้ง)

ออฟไลน์ hanuman

• ปัญจมะ
ช่วยบอกกันหน่อยคับอยากเหนรอยสักของตัวเองมากเลย เอาแบบที่เคยลองแล้วเหนนะคับ ขอบคุณมากคับ
[shake]เป็นแค่คนผ่านมา แต่ศรัทธาด้วยใจ[/shake]

• ปัญจมะ
ช่วยบอกกันหน่อยคับอยากเหนรอยสักของตัวเองมากเลย เอาแบบที่เคยลองแล้วเหนนะคับ ขอบคุณมากคับ

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
เท่าที่รู้การสักน้ามมันและจะสามารถขึ้นรูปได้นี่เป็นเพราะส่วนผสมในน้ามมันนะครับ
น้ามมันที่พระบางองใช้มีส่วนผสมของสารบางอย่างที่ไวต่ออุณหภูมิ
เพราะฉะนั้นเวลาคนที่สักน้ามมันชนิดนี้มาแล้วเมื่อโมโหหรือเหนื่อยจะมีลายสักขึ้นที่หลังทำให้ดูน่าเกรงขาม
การปลุกขึ้นมาดูด้วยตนเองคงเป็นไปไม่ได้อะคับ

ศิษปู่ยะ

• บุคคลทั่วไป
ถ้าอยากเห็นจริงๆ ?คือกินเหล้าคับ แต่จะไม่เห็นทุกคนนะคับ คือจะขึ้นเป็นผื่นแดงคับ

ออฟไลน์ นายจันหนวดเขี้ยว

• สัตตมะ
  • **
  • *บารมีหลวงพ่อเปิ่นรักษา*
http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,111.msg439.html#msg439
เพื่อพ้องเพื่อนกูจะสู้หลังชนฝา เพื่อพี่น้องกูจะสุดใจกล้า เพื่อลูกเมียกูจะสู้สุดแรงล้า เพื่อบ้านเมืองกูจะสู้จนสิ้นเลือดหยดสุดท้าย 55555

• สัตตมะ
  • **
อะๆๆ ทำได้ แล้ว เย้ ๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ก.ค. 2549, 11:00:08 »
 อะๆๆ ทำได้ แล้ว กว่า จะตั้ง กะทู้เอง ได้ ตั้ง นาน อิอิ งง อยุ่ นาน
ต้องขออภัยด้วยนะจ้าทุกๆท่าน

• สัตตมะ
  • **
ขอโทษ ด้วย นะ จ้า ทุกๆท่าน ลอง ตั้งกะทู้เองดู ทำผิดทำถูก ต้อง ขออภัยด้วยนะ จ้า ขอโทษ ที่ ทำให้ เนื้อ ที่ ลก ไปเปล่าๆๆจ้า
ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัยไว้ ณ ที่ นี้ด้วยนะจ้า

• ปัญจมะ
ไอ้กินเหล้านี่มันไม่เหนอ่ะคับ เมาจนอวกก้อแล้วยังไม่เหนเลย อิอิ

ออฟไลน์ นายตุ้ย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com
คงยากนะครับถ้าอยากเห็นจริงๆ เพราะสักน้ำมันแค่อาทิตย์เดียวก็มองไม่เห็นรอยสักแล้ว ต้องหมึกอย่างเดียวครับ

Shot at 2007-06-26

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
เห็นด้วย กับคุณ mongjoto นะคับ  เพราะผมก็สักน้ำมันช่วงที่ผมจาเห็นชัดที่สุดก็คือตอนที่หนาวอะคับ รูปพ่อแก่ที่แขนขวาจาเห็นชัดมากๆ  แล้วด้านหลังที่สักมาจนเต็มหลังก้จาเห็นเปงจางๆอะคับ  ช่วงที่ร้อนก็เหมือนกันคับ  แต่ของผมไม่ได้เป็นผื่นแดงนะ  จาเปงเหมือนสีออกเทาๆจางๆๆๆๆๆๆอะคับ   
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
อยากเห็นรอยสักของตัวเองเหมือนกัน เพราะเราก้สักำน้ำมันมาด้วยล่ะ ก็ได้แต่ดูรูปที่ถ่ายไว้ตอนที่สักเสร็จแล้วน่ะ ตอนนี้อยากเห็นของจริง ทำไง

ออฟไลน์ aocsaipang9

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อาจจะแล้วแต่คน ด้วยนะครับ ตัวผมเองก็ไม่เห็นเหมือนกัน แต่เพื่อนผมพอกินเหล้า ลายสักแดงขึ้นมาเลย

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เคยได้ยินคนโบราณท่านว่าถ้าเลือดสูบฉีดมากๆ
กับเชื่อในยันต์นั้นมากๆ รอยจะนูนขึ้นมาได้เองครับ
แต่เท็จจริงประการใด ก็ต้องพิจารณากันเอาครับ
หุๆ แต่ของผมตอนที่เห็ฯชัดที่สุดก็คือตอนสักมา
ในระยะ1-2 วันคับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
เห็นได้เป็นบางคนครับ ด้วยสาเหตุอะไรก็ไม่ทราบครับ ส่วนของผมไม่เห็นครับ
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ผมได้ยินมาว่ามี 2 วิธีครับ
1. ดื่มเหล้าให้ขาดสติ
2.ให้อาจารย์ที่ไปสักมาท่านปลุกให้
ผมเองคิดว่าวิธีที่ 2 น่าจะได้ผลกว่านะครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
คงเห็นได้เป็นเฉพาะบุคคลละครับ หรือพระอาจารย์ท่านมีวิธีทำให้เห็น ส่วนตัวท่านอาจจะจำได้หรือทราบ ว่า ศิษย์ได้อะไรไปบ้าง

แต่ถ้าทำให้เห็นได้ก็คงดี   จะได้ทราบว่า ที่เห็นหลังสะอาดๆ นั้นนะ ซ่อนอะไรกันไว้บ้าง   :004:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
เห็นด้วย กับคุณ mongjoto นะคับ  เพราะผมก็สักน้ำมันช่วงที่ผมจาเห็นชัดที่สุดก็คือตอนที่หนาวอะคับ รูปพ่อแก่ที่แขนขวาจาเห็นชัดมากๆ  แล้วด้านหลังที่สักมาจนเต็มหลังก้จาเห็นเปงจางๆอะคับ  ช่วงที่ร้อนก็เหมือนกันคับ  แต่ของผมไม่ได้เป็นผื่นแดงนะ  จาเปงเหมือนสีออกเทาๆจางๆๆๆๆๆๆอะคับ  

หนางที่ว่าน่ะ หนาวยังไง อากาศหนาวมาก    หรือว่า หนาวเวลาเราไม่สบาย จะทำให้เห็นได้ป่าว แล้วเวลาร้อนอย่างที่ว่าล่ะ ร้อนแบบอากาศร้อนมาก ๆ รึเปล่า
เพราะที่เคยได้มานะ เค้าบอกว่า คนที่สักน้ำมันเวลาหนาวก็จะหนาวกว่าคนปกติ ประมาณว่าหนาวไปถึงกระดูกเลย ส่วนคนที่สักหมึกจะออกในเรื่องของเวลาที่ร้อน ก็จะร้อนมากเหมือนกัน เราก็เคนถามพี่ชายนะ เพราะพี่ชายเราก็บวชมาหลายพรรษา ตอนเป็นพระก็ไปสักมาหลายสำนักนะ เป็นศิษย์บางพระเหมือนกัน ลายสักเต็มตัวเลย ด้านหลังพี่ชายเราเป็นหลวงพ่ออะไรก็ไม่รู้จำไม่ได้ ประมาณ 4 รูป ดูแล้วแนวไม่ค่อยเหมือนใครนะ
ขนาดหลังนี้มือทั้ง2ข้างนะ จิ้งจกเกาะอยู่ทุกนิ้วเลย

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ส่วนตัวแล้วก็ปกตินะครับ หนาวธรรมดา ร้อนก็ธรรมดา

ยกเว้นเวลาอ้อนจะกอดใคร ก้อหน๊าว หนาว    ตามนั้นครับ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
คงแล้วแต่บางคนละมั้งแต่ของผมเองก็ไม่เห็นเหมือนกัน :045:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม