ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์ฟ้อน ดีสว่าง.....โชว  (อ่าน 22209 ครั้ง)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
อาจารย์ฟ้อน ดีสว่าง.....โชว
« เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 06:20:48 »
อาจารย์ฟ้อน ดีสว่าง
ฆราวาสจอมขมังเวทย์ที่เลื่องลือเรื่องเสน่ห์อย่างหาตัวจับยากส์สสสสสสสสสส

ประวัติท่านยาวค่ะ? เอาพอสังเขปเฉพาะที่จำได้แล้วกันนะคะ? ฝากให้สาวๆ ได้ศึกษาไว้... หนุ่มของแรงๆ ... รับรองกระเจิงค่ะ...  :009:

(เอาวะ...ของเอ็ง กะข้าใครจะแรงกว่ากัน.....555) :009:

อาจารย์ฟ้อน ปากแหว่ง จมูกโหว่?. หลายตำราพูดต่างกัน บ้างว่า โหว่มาตั้งแต่กำเนิด บ้างก็ว่าเป็นตอนโต

ประวัติอันโชกโชนที่น่าสนใจ (ของเรา) ก็คือ... สาวใดว่าท่าน...หัวเราะท่าน หรือดูแคลนท่าน ว่าปากแหว่ง จมูกโหว่ เป็นอันเสร็จท่านในเวลาต่อมา...

โดยเฉพาะ นางเอกลิเก สาวสวยนัยน์ตาคมที่คนสมัยก่อนหมายปองนัก จะไม่มีทางรอดพ้นจากการเป็นศรีภรรยาของอาจารย์ฟ้อน ดีสว่าง ด้วยความยินยอม :008:

เรียกได้ว่า ระดับนี้ไม่ต้องดื่มลิโพ เพิ่มพลังงานเพื่อพาสาวไปปล้ำค่ะ?เหมือนหนุ่มโรคจิตบางคน... :009:

ที่สำคัญ?. ภรรยาท่านอยู่รวมกันหลายสิบคนในบ้านเดียวกัน (80 คน หรือไง จำไม่ได้ค่ะ)

ถ่ายพิคเจอร์เก๋ๆ มาชมกันเล่น เล่น.. รูปหล่อลอยองค์เนื้อผงอังคารธาตุออกที่วัดบึงพระอาจารย์  จ.นครนายก....

ปล. อาจารย์ฟ้อน ดีสว่าง เลืองชื่อเรื่องสักกระหม่อมเลือด ... ด้วยค่ะ...

โชคดีมีงานเข้า...หญิงลึ่ม ชายหลง งง งวย ค่ะ

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: อาจารย์ฟ้อน ดีสว่าง.....โชว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 06:23:43 »
โอว....มีของดีมาให้ชมอีกแล้วครับพี่โชว์...

...สุดยอดทุกกระบวนยุทธจริงๆ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
ตอบ: อาจารย์ฟ้อน ดีสว่าง.....โชว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 06:26:59 »
 22; โห! มีตั้ง 80 คนเลยหรอค่ะคุณพี่..จะไหวหรอค่ะเนี๊ย..อิอิ :010:

ว่าแต่ว่หนุ่ม ๆท่านไหนมีของดีของท่านอาจารย์ฟ้อนเนี๊ย..สาว ๆ อย่างเรา ๆ ก็ต้องระวังเนอะพี่เนอะ.. 31;

แล้วพี่โชวมีอะไรแนะนำสาว ๆ บ้างค่ะเนี๊ย.. 21;

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 06:36:10 »
บางที่มาก็ว่า  เพราะมีคนปรามาสท่าน  ที่ท่านหน้าตาดีเลยมีภรรยาเยอะ  ท่านเลยปาด ...............ปาดจมูกทิ้ง

กลายเป็น อาจารย์ฟ้อนในลุคใหม่    แต่ก็นะ  เสน่ห์ ..เลือกได้ .. ยังคงเข้าสู่สังเวียนพิฆาตนารี  ต่อไปได้อีกหลายยก

เรื่องราว ของ อ.ฟ้อน ถ้าอ่านแบบมันๆ ในบางที่มา สุโค่ย มากๆ  เล่นแรง ต่อยหนัก ตาต่อตา  ฟันต่อฟันจริงๆ  :005: :005:

อาจารย์ที่มีลุคแบบนี้เคยพบเจอมาบ้าง  มิง ไม่เชื่อใช่ไหมว่า กุ ทำได้ ว่าแล้ว  แสดงอาคมให้เห็นซะั้อย่างนั้น :010:  :010:

ถึงจะไม่สุดขั้วแบบ อ.ฟ้อน แต่ก็เป็นแรงบันดาลใจให้เล่นคาถาดีกว่าของ เหมือนกันครับ   :016: :016:  :016:

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 06:54:23 »
ถือว่าเป็นปรมาจารย์สายเสน่ห์ที่น่าสนใจทีเดียว...ท่านเป็นฆาราวาสที่เก่งมากมาย...

เป็นพี่โชว ใครมาว่าพี่โชว.... ถ้าเรามีอาคม แบบนั้น คงต้องโชว์กันหน่อยค่ะ... ให้มันรู้สิบ่าง...ว่าไผเป็นไผ...
:009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มี.ค. 2552, 06:55:20 โดย cho presley »

ออฟไลน์ ~KittY~

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ชมรมคนรักพ่อแก่
    • MSN Messenger - superkidman@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 07:33:41 »
http://board.palungjit.com/showthread.php?t=5147
พอดีไปอ่านเจอในเวปเป็นประวัติของท่านหรืออย่างไรไม่รุ้จริงแท้แน่นอนผิดพลาดประการใดขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ
 :003:
ที่ไหนมีรัก ที่นั้นมีทุกข์ จัยขื่นขม ชัวนิรันณ์

http://www.acccomp.ath.cx/meu/
                 ชมรมคนรักพ่อแก่

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 07:36:45 »
สักให้ลูกศิษย์โดย (ประสะเลือด) ใช่เลือดตัวท่านเองสักให้    :075:คิดแล้วเสี้ยวจริงๆ

สนใจการฝังเข็มสายนี้มาก แต่หาผู้ฝังไม่ได้
เห็นเค้าว่าพระผู้ที่ศึกษาวิชานี้ ไปอยู่อินเดีย

อดเลยเรา
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ เทพ3ตา@

• บารมีหลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์สัมพันธ์รักษา
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - bird_ed@windowsilive.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 08:01:01 »
สุดยอด :015:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 09:18:02 »
จัดไปครับพี่โชว์ เหน่แรงเกิ๊นน อิอิ  :004:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 09:49:32 »
ถ้าเป็นสมัยนี้จะมีใครกล้าสักไหมเนี่ย ปะสะเลือด เอาเลือดลูกศิษย์กะครูมาผสมกัน  :075:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 09:52:43 »
สุดยอดเลย ครับ ขอบคุณพี่โชว ที่นำมาให้ชมและข้อมูลดีๆ จากพี่โชว และ พี่อชิตะด้วย ครับ  :015:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 10:53:43 »
สุดยอดอีกแล้วคะ พี่สาวคนสวย  สู้ สู้...สวย ๆ อย่างเรา เสน่ห์เหลือล้น  09;
เกิดมาสวย แถม มี option เสริม ให้หนุ่ม กิ๊ว กิ๊ว เล่น ...เขาเรียก งามอย่างมีคุณค่า และน่าค้นหา 31;

พรุ่งนี้เอามาโชว์อีกนะคะพี่สาว ให้หนุ่ม ๆ ของแรงทั้งหลาย ตื่นเต้นเล่น คริ คริ
   32;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มี.ค. 2552, 10:56:59 โดย เปรี้ยวปี้ด »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 11:03:42 »
พอหนุ่มขึ้นก็พอหาคนแต่งคนได้โดยไม่ลำบากนัก เพราะเขาไม่รู้ ก่อนแต่งงานเราก็บวชเสีย 3 พรรษา ก็บวชที่เมืองปทุมธานีนี่แหละ เผอิญวัดที่บวชมีพระเขมรอยู่รูปหนึ่งสักเก่ง ว่าคาถาอาคมขลัง ผู้คนขึ้นมากมาย เราก็สนใจ เลยสมัครเรียนคาถาอาคมกับท่าน เรียนบทปัถมัง เรียนเสน่ห์ยาแฝด เรียนเสก คุณเสกไสย เรียนวิชาอยู่ยงคงกระพัน เรียนทุกอย่าง แต่ไม่ได้เรียนทางนักธรรม หรือเรียนทางเปรียญธรรม

"ดังนั้นอนุมานได้ว่าอาจารย์ฟ้อนมีวิชาจริง1ข้อ" และ"ข้อต้องสนใจคือสาเหตุการตายของท่าน และข้อมูลที่ขัดแย้งกันเรื่องจำนวนภรรยา"
อนึ่งหากจะพูดกันตรงๆ ผู้มีอาคมจริงๆ แล้วทำได้จริงๆ แค่เป่าควัน หรือพ่นใส่ก็เกินตามแล่ว แต่สาวนั้นต้องมิไช่ผู้ถือศีลฟังธรรม คือไม่มีเกราะใดๆ
จากพระรัตนไตร และชายผูนั้นต้องไม่แบกพระเป็นสิบๆองค์เช่นกระผม
(ผีของตัวเองก็ป่าราบ คนรอบข้างก็ไม่แน่ใจว่าเราเต็มไหมพออนุมานได้ดังนี้)
จึงมิไช่เรื่องแปลกที่ ท่านจะมีศรีภรรยาเยอะมาก ตามตำราครูเสนห์ และที่สำคัญ เมื่อมีลกศิษย์ลูกหามาก ยิ่มมีทรัพย์สินมาก แรกๆก็โดยมนต์เสนห์ แต่สาเหตุที่สองคือฐานะชื่อเสียงของท่าน จึงขอสรุปดังนี้แล

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 12:03:11 »
สักให้ลูกศิษย์โดย (ประสะเลือด) ใช่เลือดตัวท่านเองสักให้    :075:คิดแล้วเสี้ยวจริงๆ

สนใจการฝังเข็มสายนี้มาก แต่หาผู้ฝังไม่ได้
เห็นเค้าว่าพระผู้ที่ศึกษาวิชานี้ ไปอยู่อินเดีย

อดเลยเรา

มีอาจารย์เอก  สุขุมวิท62  ซอยวัดบุญรอดครับ  ท่านเรียนมาสายอ.ฟ้อน  เรียนมาจากลูกศิษย์อ.ฟ้อน อีกทีครับ  แต่ผมจำชื่อไม่ได้ครับ  (แต่ไม่ใช่หลวงพ่อหนูนะครับ)  ท่านอ.เอก สามารถฝังเข็มสายอ.ฟ้อนได้ครับ  และท่านก็เรียนวิชาประสระเลือดมาด้วยครับ  วันไหว้ครูท่านจะสักกระหม่อมให้ลูกศิษย์ทุกคนครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,4335.msg28985.html#msg28985  ตามกระทู้ด้านล่างครับ

บางที่มาก็ว่า  เพราะมีคนปรามาสท่าน  ที่ท่านหน้าตาดีเลยมีภรรยาเยอะ  ท่านเลยปาด ...............ปาดจมูกทิ้ง

กลายเป็น อาจารย์ฟ้อนในลุคใหม่    แต่ก็นะ  เสน่ห์ ..เลือกได้ .. ยังคงเข้าสู่สังเวียนพิฆาตนารี  ต่อไปได้อีกหลายยก

เรื่องราว ของ อ.ฟ้อน ถ้าอ่านแบบมันๆ ในบางที่มา สุโค่ย มากๆ  เล่นแรง ต่อยหนัก ตาต่อตา  ฟันต่อฟันจริงๆ  :005: :005:

อาจารย์ที่มีลุคแบบนี้เคยพบเจอมาบ้าง  มิง ไม่เชื่อใช่ไหมว่า กุ ทำได้ ว่าแล้ว  แสดงอาคมให้เห็นซะั้อย่างนั้น :010:  :010:

ถึงจะไม่สุดขั้วแบบ อ.ฟ้อน แต่ก็เป็นแรงบันดาลใจให้เล่นคาถาดีกว่าของ เหมือนกันครับ   :016: :016:  :016:

ผมก็ได้ยินอ.เอกท่านเล่าให้ฟังแบบนี้เหมือนกันครับ  ว่าท่านเป็นคนปาดจมูกท่านทิ้งเอง เพราะท่านต้องการให้คนรู้ว่าถึงจะจมูกแหว่ง  แต่ก็ยังมีเสน่ห์  เพราะวิชาที่ท่านเรียนมาอ่ะครับ   ท่านต้องการให้คนรู้ว่า  วิชาด้านนี้มีอยู่จริงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มี.ค. 2552, 12:07:55 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 05:39:29 »
พี่โชว เล่นอย่างนี้อีกละนะ ของดีมากมายเลยค่ะ  :053: :053:
แค่นี้น้องๆ ก็หลงเสน่ห์พี่สาวคนสวยจะแย่แล้วค่ะ

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 06:16:38 »
สุดยอดทางสายเสน่ห์เลยครับ...
ขอบคุณพี่โชวที่หาข้อมูลดีนะครับ..รวมถึงท่านอชิด้วยนะครับสำหรับข้อมูลเพิ่มเติม

• นวมะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 09:54:00 »
อดเลยเรา

มีอาจารย์เอก  สุขุมวิท62  ซอยวัดบุญรอดครับ  ท่านเรียนมาสายอ.ฟ้อน  เรียนมาจากลูกศิษย์อ.ฟ้อน อีกทีครับ  แต่ผมจำชื่อไม่ได้ครับ  (แต่ไม่ใช่หลวงพ่อหนูนะครับ)  ท่านอ.เอก สามารถฝังเข็มสายอ.ฟ้อนได้ครับ  และท่านก็เรียนวิชาประสระเลือดมาด้วยครับ  วันไหว้ครูท่านจะสักกระหม่อมให้ลูกศิษย์ทุกคนครับ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,4335.msg28985.html#msg28985  ตามกระทู้ด้านล่างครับ
ถึงจะไม่สุดขั้วแบบ อ.ฟ้อน แต่ก็เป็นแรงบันดาลใจให้เล่นคาถาดีกว่าของ เหมือนกันครับ   :016: :016:  :016:

ผมก็ได้ยินอ.เอกท่านเล่าให้ฟังแบบนี้เหมือนกันครับ  ว่าท่านเป็นคนปาดจมูกท่านทิ้งเอง เพราะท่านต้องการให้คนรู้ว่าถึงจะจมูกแหว่ง  แต่ก็ยังมีเสน่ห์  เพราะวิชาที่ท่านเรียนมาอ่ะครับ   ท่านต้องการให้คนรู้ว่า  วิชาด้านนี้มีอยู่จริงครับ
อ่า... อ. เอก...ท่านสามารถสักกะหม่อมเลือดให้ลูกศิษย์ทุกคนได้.... จริงๆ เหรอคะ? .......... คือ พี่โชว มิทราบแหน่ะค่ะ... (อยากไปซ้ำ)

พี่โชว เคยได้รับเมตตาจากฆาราวาสสายเสน่ห์ท่านนึงเช่นกัน... นั่นเป็นครั้งแรกที่พี่โชว เชื่อเรื่องไสยศาสตร์ ตั้งแต่วันนั้นเป็นต้นมาค่ะ....

ท่านบอกทั้งคาถา และการเซ่นเหล้า ฯลฯ ก่อนท่านจะบอก ให้รับปากว่า......'ห้ามบอกใคร' เด็ดขาด และห้ามพาใครมาหาทั้งนั้น..... (รับปากไปแล้วค่ะ...และก็ไม่รู้ว่าทำไม?)

แต่ท่านเมตตาเพราะเห็นเราเดือดร้อนมาก.......ท่านว่า ท่านไม่อยากทำตัวเองเลือดไหลบ่อยๆ เช่นกัน...

ตอนนั้นพี่เดือดร้อนจริงๆ ค่ะ... แบบว่าชนิดไม่อยากทำอะไรแล้ว โดดงาน กินกะนอน (กินโดยให้คนรับใช้มาเสริฟ์ให้---นอนก็นอนน้องหมาค่ะ) ไม่อยากคุยกะใคร.....

จนคนรับใช้ที่บ้าน เบื่อที่จะทำความสะอาดห้องนอน... งอแงจะลาออก หากพี่ยังเอาน้องหมามานอนในห้องอีก...ห้องเหม็นเชียว :009:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 10:07:57 »
สุดยอดครับพี่โชว มีของดีมาให้ชมอีกแล้ว
คุณตาฟ้อนนี่สุดยอดปรมาจารย์ด้านเสน่ห์อีกท่านเลยจริงๆ
หุๆ วิชาประสระเลือดท่านก็ไม่เป็นสองรองใครครับ ไม่เพียงแต่วิชาประสระเลือดครับ
วิชาลงทองหรือนะหน้าทองของท่านก็สุดยอดเช่นกัน ดีที่สุดคือลงเก้าแผ่นครับ ไม่ได้ลงที่หน้าอย่างเดียวนะครับ
แต่ลงเกือบทั่วตัวเลย (ผมเคยได้ลงกับเค้ามาบ้างนิดหน่อย ^ ^)

ศิษย์ของท่านมีทั้งฝ่ายบรรพชิตและฆารวาส ฝ่ายบรรพชิตคือทางวัดบึงพระอาจารย์ครับ
ส่วนฝ่ายฆารวาสคือคุณหมอยูร ท่านเปิดร้านขายยาอยู่ที่โคราชครับ
ปล ถ้าข้อมูลผมผิดพลาดประการใด ขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วยครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 10:11:51 »

พี่โชว เคยได้รับเมตตาจากฆาราวาสสายเสน่ห์ท่านนึงเช่นกัน... นั่นเป็นครั้งแรกที่พี่โชว เชื่อเรื่องไสยศาสตร์ ตั้งแต่วันนั้นเป็นต้นมาค่ะ....

ท่านบอกทั้งคาถา และการเซ่นเหล้า ฯลฯ ก่อนท่านจะบอก ให้รับปากว่า......'ห้ามบอกใคร' เด็ดขาด และห้ามพาใครมาหาทั้งนั้น..... (รับปากไปแล้วค่ะ...และก็ไม่รู้ว่าทำไม?)

แต่ท่านเมตตาเพราะเห็นเราเดือดร้อนมาก.......ท่านว่า ท่านไม่อยากทำตัวเองเลือดไหลบ่อยๆ เช่นกัน...

ตอนนั้นพี่เดือดร้อนจริงๆ ค่ะ... แบบว่าชนิดไม่อยากทำอะไรแล้ว โดดงาน กินกะนอน (กินโดยให้คนรับใช้มาเสริฟ์ให้---นอนก็นอนน้องหมาค่ะ) ไม่อยากคุยกะใคร.....

จนคนรับใช้ที่บ้าน เบื่อที่จะทำความสะอาดห้องนอน... งอแงจะลาออก หากพี่ยังเอาน้องหมามานอนในห้องอีก...ห้องเหม็นเชียว :009:

อ้าว จบแล้วเหรอพี่ ... รออ่านนะเนี๊ย   ว่า อาจารย์เอาเลือดมาทำอะไรให้   :005: :005:

• นวมะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 10:17:17 »

ตอนนั้นพี่เดือดร้อนจริงๆ ค่ะ... แบบว่าชนิดไม่อยากทำอะไรแล้ว โดดงาน กินกะนอน (กินโดยให้คนรับใช้มาเสริฟ์ให้---นอนก็นอนกะน้องหมาค่ะ) ไม่อยากคุยกะใคร.....

อ้าว จบแล้วเหรอพี่ ... รออ่านนะเนี๊ย   ว่า อาจารย์เอาเลือดมาทำอะไรให้   :005: :005:

อิอิ ก็สักกะหม่อมเลือดอะแหละ... มึนเชียว.... เข็มแทงเข้าไปไม่กี่จึ๊ก เลือดงี้ไหลติ๋งๆ .....
แบบต้องเอาเลือดอาจารย์กะศิษย์มาบดขยี้ด้วยกันหน่ะ.... :009:..บรือส์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มี.ค. 2552, 11:42:31 โดย cho presley »

ออฟไลน์ ~<กัญชสโรชิน>~

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 11:33:30 »
ขอคาราวะพี่โชว์ครับ แรงจริงๆ  :054:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 01:16:09 »
อ่า... อ. เอก...ท่านสามารถสักกะหม่อมเลือดให้ลูกศิษย์ทุกคนได้.... จริงๆ เหรอคะ? .......... คือ พี่โชว มิทราบแหน่ะค่ะ... (อยากไปซ้ำ)

ท่านอ.เอกจะสักให้เฉพาะวันไหว้ครูประจำปีอ่ะครับ  แต่บางคนก็ไม่กล้าสักเพราะกลัวติดเชื้อไวรัสมั้งครับ

พี่โชว์นี่สุดยอดจริงๆเลยนะครับ 

ขอบคุณครับ

• นวมะ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 05:04:44 »
ท่านอ.เอกจะสักให้เฉพาะวันไหว้ครูประจำปีอ่ะครับ  แต่บางคนก็ไม่กล้าสักเพราะกลัวติดเชื้อไวรัสมั้งครับ

พี่โชว์นี่สุดยอดจริงๆเลยนะครับ 

ขอบคุณครับ

อยากบอกว่า อาจารย์ท่านไม่บอกมาก่อนว่าจะทำอะไรให้ค่ะ... มาถึงท่านก็บรรเลงเลง ผ้าขาวม้าพาดใหล่ เหล้าขาว งึมงัมๆๆๆๆๆๆ ฉึก ฉึก.... เอ้า! มึนหน่อยนะ ไปนั่งพักสักครู่....

ถ้าทราบมาก่อน คาดว่าคงจะไม่ไปสักแน่....อาจารย์ประมาณว่าหลอกไปแหน่ะค่ะ... ท่านว่า ดูแววแล้ว พี่โชว น่าจะรับของแรงๆ อย่างนี้ได้... (อาจารย์พูดมานะคะ ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ)

สักเสร็จ อาจารย์ท่านไม่เคยสักไรให้เลย....ท่านว่า เอาไรอีก พอแล้ว... ประมาณนั้น....
:090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มี.ค. 2552, 05:06:12 โดย cho presley »

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 05:20:00 »
หากย้อนเวลาไปได้ดั่งในหนัง ผมจะขอฝากตัวเป็นศิษย์ท่านแน่นอนครับ ชอบแนวห้าว ใจถึงแบบนี้ครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 25 มี.ค. 2552, 09:55:59 »
และแล้วผมก็รู้จักอาจารย์สักในตำนานเพิ่มอีกท่าน
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 04:20:18 »
ของดีมากมายอีกแล้วค่ะพี่นุช

• นวมะ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 31 มี.ค. 2552, 08:26:54 »

น้องสาวพี่ อยากได้อะไร...ป่าว...  พี่ไม่ค่อยจะได้ใช้หรอกน้า....โชว์เฉยๆ... ไว้หาแบ่งห้ายยยยยยย...

ท่าทางจะชอบของแรงๆ น้า...

อะแฮ่ม...แต่องค์นี้... แบบว่า ผูกพันธ์... หวงๆ หงะ...

อุ้ยส์ ไปกินยาก่อง....ตาจาปิดแระ... ง่วงงงงง..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มี.ค. 2552, 08:28:52 โดย cho presley »

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 01 เม.ย. 2552, 06:59:58 »
เสียดายที่ผมเกิดช้าไปไม่ทันได้ไปเป็นศิษย์ท่าน ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 เม.ย. 2552, 07:05:44 โดย ชลาพุชะ »

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 08 เม.ย. 2552, 08:29:54 »

น้องสาวพี่ อยากได้อะไร...ป่าว...  พี่ไม่ค่อยจะได้ใช้หรอกน้า....โชว์เฉยๆ... ไว้หาแบ่งห้ายยยยยยย...

อะแฮ่ม...แต่องค์นี้... แบบว่า ผูกพันธ์... หวงๆ หงะ...

อุ้ยส์ ไปกินยาก่อง....ตาจาปิดแระ... ง่วงงงงง..

แหม๋รู้ๆ กันอยู่ว่าเรา 2 คนน่ะ คอเดียวกันอยู่แล้วนี่ค่ะพี่สาว :090:

ชอบทั้งแบบเร็วและแรง แซงทางโค้งเลยค่ะ (แค่ผลออกมาปลอดภัยไร้กังวลนะ) :095: :053:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 08 เม.ย. 2552, 11:48:03 »

แหม๋รู้ๆ กันอยู่ว่าเรา 2 คนน่ะ คอเดียวกันอยู่แล้วนี่ค่ะพี่สาว :090:

ชอบทั้งแบบเร็วและแรง แซงทางโค้งเลยค่ะ (แค่ผลออกมาปลอดภัยไร้กังวลนะ) :095: :053:

น่าจะไปหาทางเหนียวไว้บ้างนะ เผื่อ โดนลูกซอง บ้างนะท่าน ไม่แม่นแต่ออกทีหลายลูก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2552, 12:03:30 โดย ชลาพุชะ »

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 09 เม.ย. 2552, 08:49:43 »

น่าจะไปหาทางเหนียวไว้บ้างนะ เผื่อ โดนลูกซอง บ้างนะท่าน ไม่แม่นแต่ออกทีหลายลูก

23;โอ๊ย! ที่รักเล่นลูกซองเลยหรอ น่ากลัวนะเนี่ย 33; 15;

07;ว่าแต่จะเอายิงใครหนอ  17;

05;น้องลิงกะพี่โชวคงต้องชวนกันไปหาของกันเหนียวแล้วล่ะ   31; 30;

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 09 เม.ย. 2552, 09:26:32 »
สุดดอยเลยครับกับความรู้ดีที่เเบ่งปันครับผม :016: :015:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 09 เม.ย. 2552, 10:55:37 »
ขออนุญาตนำรูปคุณตาฟ้อนมาให้ชมบ้างครับ เห็นกระทู้นี้ร้อนแรงจริง

รูปถ่ายตอนที่คุณตาฟ้อนท่านทำพิธีประสระเลือดครับ
ดาบสมันยก่อนเนี่ยน่ากลัวแท้ ทั้งยาวทั้งใหญ่กะให้ฉับเดียวขาดชัวร์ๆ :095:

ออฟไลน์ บอส ดินเเดง

• ทุติยะ
  • **
  • บารมีเข็มทองพ่อประคอง คะนองฤทธิ์
    • www.monnut.com
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 03:14:09 »
ของ ท่านอ.ฟ้อน เยี่มยอดอยู่เเล้ว ครับ

มหาเสน่ห์เฉียบขาด ครับผม
"วันทิตวาอสูรเทพานัง มหันตพลังอันตรายัง วินาสสันตุ "         
                   โอมพระเเลงเป็นเเสงพระลักษณ์ พระฤๅษีจับปากกาพระลักษณ์จับหน้า จับตาสวาหะ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 09:29:19 »
นับถือครับ สุดยอดจริงๆ :016: :015:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 01:37:45 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ :016:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 03:38:26 »
เรื่องเป็นอย่างไรครับ
  งง
ครับ
http://xchange.teenee.com/index.php?s=c1ce72455677dba849921355cd1a1c78&showtopic=5088&mode=linear
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 06:22:35 »
อาจารย์ฟ้อน ท่านเป็นพระหรือป่าวคับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 10:20:10 »
อาจารย์ฟ้อน ท่านเป็นพระหรือป่าวคับ

เป็นพระเอก พระจูงนาง มีภรรยา 80 คน แนะ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 11:04:41 »

เป็นพระเอก พระจูงนาง มีภรรยา 80 คน แนะ

:004: :004: :004:  แบบนี้ พระเอกยังอายเลยครับ พี่สายัณห์  โอ้ว.. ภรรยา ๘๐ คน  แรงจริงๆ  :074: :074:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 12:01:20 »
สุดยยอดครับ :090: :090: :090:

• นวมะ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 02:03:18 »
ข้อคิด

ครูบาอาจารย์สายเสน่ห์แรงๆ มักมีผู้ไม่ประสงค์ออกนามว่ากล่าวในเชิงดูหมิ่นอยู่เสมอ เราไม่ทราบที่มาว่าท่านเหล่านั้นรู้จริง หรือคิดว่าอาจารย์ของฉันเจ๋งกว่าของเอ็ง...

แล้วข้าต้องปรามาสด่าว่าอาจารย์เอ็งให้จมธรณี...หรืออะไรประมาณนั้น?

?เลือกเสพข้อมูลเฉพาะที่เรากระหาย เชื่อถือ ศรัทธาด้วยความคิดของตัวเองดีที่สุด..?

วิเคราะห์ดูแล้ว ครูบาอาจารย์ สายเมตตามหาเสน่ห์เนี่ย ใช้วิชาช่วยเหลือลูกศิษย์ลูกหาที่เดือดร้อน..เยอะแยะมากมาย

ทั้งนี้ พึงระลึกเสมอว่า เราในฐานะศิษย์ หรือผู้ครอบครองวัตถุมงคล ควรเพาะบ่มจิตใจทำดีมีเมตตาอย่างจริงใจ เครื่องรางเสน่ห์จึงเสริมส่งผู้ครอบครองให้แรงจัดได้ใจจริง...

ทึ่ว่าพ่อฟ้อน ดีสว่าง ถูกโจมตี น่าจะเกิดจากเรื่องมีเมียยุบยับนี่หละ... นัยว่าขัดแย้งกับทางพุทธศาสตร์

เราเลือกเสพ เลือกปฏิบัติให้สอดคล้องกับวิถีชีวิตปกติสุขของเราดีกว่า หากพ่อเราดื่มเหล้าเมาหยำเป เราเป็นลูกก็ใช่ว่าต้องดื่มตามนี่หน่า?ว่าไหม...?

ไสยศาสตร์ หรือเครื่อราง ไม่ใช่สิ่งที่ขัดแย้งกับพุทธศาสนาอย่างที่เข้าใจกัน

แต่ไสยศาสตร์ หรือความเชื่อทางเครื่องรางของขลังสามารถเป็นพื้นฐานในการก้าวเข้าสู่ความเข้าใจในพระพุทธศาสนาได้เป็นอย่างดีเยี่ยม

ชาวบ้านทั่วไปที่ยังต้องหาเช้ากินค่ำ ยังไม่อาจเข้าใจพระธรรมขั้นสูง..

การได้มีเครื่องรางต่างๆ เป็นที่ยึดใจเอาไว้ในระดับต้น..

นานวัน หากได้เรียนรู้เกี่ยวกับความศักดิ์สิทธิ์อำนาจทางใจที่ถูกต้อง กอปรกับประสบการณ์จากอิทธิคุณ ก็สามารถก้าวข้ามไสยศาสตร์ไปสู่ พุทธศาสตร์ได้อย่างสมบูรณ์ถูกต้อง..

อยู่ที่จะมาทางไหนก่อน เครื่องลางนำสู่----------พุทธศาสตร์ หรือ พุทธศาสตร์นำไปถึง-------------เครื่องราง อักขระสักยันต์ก็เช่นกัน

เปิดโลก

เคยสนทนากับเจ้าอาวาสวัดบึงพระอาจารย์ ท่านเล่าเรื่องพ่อฟ้อนได้อย่างมีความสุข ทั้งสมัยท่านเป็นพระ จนกระทั่งสึกเป็นฆาราวาสจอมขมังเวทย์..
ถึงขั้นเจ้าชู้มีเมียยุบยับ? ลองถามข้อเท็จจริงจากท่านดู...พระไม่พูดปด...[/size]

พ่อฟ้อน ดีสว่าง  :077: ตำนานฆาราวาสสายเสน่ห์ที่ยังไม่เคยมีคนหยุดพูดถึง?ลืมไม่ลงจริงๆ  :090: CHO.  :090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ค. 2552, 02:15:26 โดย cho presley »

ออฟไลน์ JacK.1669

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 02:31:33 »
ข้อคิด

ครูบาอาจารย์สายเสน่ห์แรงๆ มักมีผู้ไม่ประสงค์ออกนามว่ากล่าวในเชิงดูหมิ่นอยู่เสมอ เราไม่ทราบที่มาว่าท่านเหล่านั้นรู้จริง หรือคิดว่าอาจารย์ของฉันเจ๋งกว่าของเอ็ง...

แล้วข้าต้องปรามาสด่าว่าอาจารย์เอ็งให้จมธรณี...หรืออะไรประมาณนั้น?

รู้อย่างไรให้รู้จริงเพราะข้อมูลต่อข้อมูลปากต่อปากก่อนไปหาถามประวัติตั้งแต่เรียนหนังสือชั้นประถมหรอ 07;