ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเหรียญรุ่นแรก ปี19 ครับ  (อ่าน 1797 ครั้ง)

ออฟไลน์ beating

• ทุติยะ
  • **
เคยได้อ่านข้อความเก่าๆที่คุณ Amazing ได้ตอบมานะครับว่าเหรียญปี19ที่มีเม็ดงาน่ะครับ
เป็นของปลอมชัวร์ๆเลยใช่ไหมครับ หรือว่าเป็นอีกบล๊อกหนึ่งที่ได้ผลิตน่ะครับ
เพราะว่ามีคนยืนยันหลายๆคน (ศิษย์หลวงพ่อรุ่นเก่าๆน่ะครับ) ว่าเป็นของแท้น่ะครับ
ซึ่งตอนนี้เค้าก้อแขวนคออยู่นะครับ คุณ Amazing มีข้อมูลบล๊อคเม็ดงาเพิ่มเติมไหมครับ
รบกวนช่วยแจ้งเพิ่มเติมให้ด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
ตอบ: สอบถามเรื่องเหรียญรุ่นแรก ปี19 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 10:47:04 »
เหรียญบล๊อคเม็ดงานี้ เป็นเหรียญเก๊เลยครับไม่ใช่เหรียญเสริมครับ  ทุกวันนี้เดินตามสนามพระ หรือตามเวปพระ ผมเจอเหรียญบล๊อคนี้บ่อยมากครับ  เขาพยายามเปิดราคาบูชาให้ต่ำกว่าปกติเพื่อล่อให้เราอยากได้  พอเราต่อรองราคาแล้ว  เขาจะขายให้ทันที  (ต่อเป็นโดน)  เหรียญบล๊อคนี้แผงขายพระเก๊ท่าพระจันทร์ผมเคยเห็นเป็นกล่องเลยครับ   เอาง่ายๆเลยนะครับ  ลองเอาเหรียญบล๊อคนี้มาให้ที่วัด(แผงหน้าวัด)หรือที่หลวงพี่เชษฐ์บนกุฏิใหญ่ท่านดูให้ก็ได้ครับ  แล้วดูว่าท่านจะบอกว่าอย่างไรครับ ด้วยความปรารถนาดีครับ :001: :001:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเรื่องเหรียญรุ่นแรก ปี19 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 10:49:56 »
เข้ามาเก็บความรู้ครับ ขอบคุณสำหรับการไขความกระจ่างครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 01:02:30 »
เหรียญบล๊อคเม็ดงานี้ เป็นเหรียญเก๊เลยครับไม่ใช่เหรียญเสริมครับ  ทุกวันนี้เดินตามสนามพระ หรือตามเวปพระ ผมเจอเหรียญบล๊อคนี้บ่อยมากครับ  เขาพยายามเปิดราคาบูชาให้ต่ำกว่าปกติเพื่อล่อให้เราอยากได้  พอเราต่อรองราคาแล้ว  เขาจะขายให้ทันที  (ต่อเป็นโดน)  เหรียญบล๊อคนี้แผงขายพระเก๊ท่าพระจันทร์ผมเคยเห็นเป็นกล่องเลยครับ   เอาง่ายๆเลยนะครับ  ลองเอาเหรียญบล๊อคนี้มาให้ที่วัด(แผงหน้าวัด)หรือที่หลวงพี่เชษฐ์บนกุฏิใหญ่ท่านดูให้ก็ได้ครับ  แล้วดูว่าท่านจะบอกว่าอย่างไรครับ ด้วยความปรารถนาดีครับ :001: :001:

บทความดีดีข้อแนะนำ แจ่มแจ่ม จากพี่อเมซิ่ง อีกแล้วครับท่าน ....  :016:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 02:58:34 »
รู้อะไร ไม่เท่ารู้วิชา
รู้รักษาตัวรอด เป็นยอดดี

:090: :114: :089:
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 08:58:52 »
เดินตามหลังผู้ใหญ่ หมาไม่กัด  :054:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 09:03:00 »
ขอบคุณที่แนะนำครับ :054:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 09:15:26 »
ถ้าไม่แน่ใจ กลัวเช่าแล้วจะ"โดน"...
แนะนำให้บูชารุ่นหลังๆก็ได้ครับ...
ศักดิ์สิทธิ์ทุกรุ่นครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 10:04:43 »
นี่แหละครับที่เขาเรียกสายตรง..ตัวจริง :016: :015:

ออฟไลน์ sitth

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 ก.ย. 2552, 05:14:23 »
สาธุ..นะชาลีติ..