ผู้เขียน หัวข้อ: การวางพระเครื่องไว้ที่หัวนอน เยอะๆ ทำให้หาแฟนไม่ได้ไช่ไหมครับ  (อ่าน 11284 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
คือแต่ก่อนไม่เคยหาแฟนไม่ได้เลย แหลังจากเปลี่ยนนำพระเครื่อง มาเก็บไว้หัวนอน แล้วแขวนรูปพระ ไว้หัวนอนพบว่า ชีวิตดีขึ้นครับ แต่สาวๆ หาย หมด
เพื่อนที่เคยชวนเที่ยวดึกๆ ก็ ...หายหมด ...หมดเลย

1.อยากทราบว่าการที่เราวางพระเครื่อง ไว้หัวนอน ทุกวันมีผล ในชีวิตอย่างไร และ เปนสาเหตุที่ทำให้ ไม่มีแฟนหรือ ถึงจะมีก็ต้องจากหรือไม่
และปกติการวางพระเครื่อง ควรเก็บรักษาอย่างไร เช่นไว้หัวนอน หรือไว้ที่หิ้ง หรือไว้ที่มุมพระเครื่อง

2.ทิศทางการตั้งวางหิ้งพระ ได้ทุกทิศเว้นตะวันตกไช่ไหมครับ

3.และวางไว้กลางห้อง หรือมุมห้องดีครับ

ขอบคุณเพื่อนๆที่ตอบครับ :001:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พ.ย. 2550, 09:09:44 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
...เอ่อม.. เรื่องนี้ไม่น่ามีหลักตายตัวนะครับ แล้วแต่ความเหมาะสม  ถ้าไม่ยุ่งยากหรือลำบากเกินไป หิ้งพระหรือพระเครื่องไม่ควรจะอยู่หัวนอน หัวเตียงเราหรอก  ควรแยกเป็นสัดส่วนจะดีกว่า  หลวงพ่อผมเคยสอนไว้ว่า หิ้งพระหรือดตีหมู่ต้องสะอาด เวลาดึกเทวดาประจำบ้าน หรือเทวดาต่างๆ( พ่อ-แม่ยกไว้นะครับ ท่านนั้นสูงสุดๆ เข้ากันกันดีอยู่แล้ว) จะแวะเวียนมาไหว้พระ มาเยี่ยม เขาจะได้ชื่นใจอวยชัยให้พรเรา   แต่ถ้าเรานำพระมาไว้หัวนอนเทวดาคงลงมาลำบาก เหอๆ  คงเป็นกุศโลบายให้เราหมั่นไหว้พระสวดมนต์ ดูแลความสะอาดอ่ะครับ 
บางครั้ง บางคน บางห้อง ที่นอนอาจะจะไม่ได้นอนคนเดียว  เหอๆ ..
2. ทิศที่ควรเว้น ทิศ ตะวันตก , ทิศใต้  นอนกนั้นจะเป็นมงคล หรือกลางๆ อ่ะครับ
3. มุมห้องดีกว่าครับ ถ้าไม่ใช่ห้องพักแบบค้าขาย พระหรือของดีไม่ต้องอยู่ให่ตรงแนวเดียวกับประตูก็ได้ มั้งครับ

เฮ้อออ .วันนี้ ว่างๆ เลยแวะมาหน่อย  สนุกดี จัง บ้านเก่าเรานี่

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • อีเมล
สวัสดีครับ? ขอบคุณสำหรับคำตอบมากครับ เพราะรูสึกว่า ตั้งแต่อาราธนาหลงพ่อไว้หัวนอน กลางคืน ตอนนอน ไม่ฝัน หรือฝันก็เหมือนดำรงชีพปกติครับ เคยหลับแบบมืดๆไปเลยไม่ฝันไม่อะไรจนถึงตื่นอนเลยครับ

สาวๆก็ หาย - หาย และ พอมีมาก็ หาย - หาย หมดเลยครับ
ใครไม่อยากมีแฟนลองแบบผมก็ได้นะครับ หาย หายหมด หมดจริงๆครับ TT-TT หมดจนที่บ้านจะจับไปบวชตลอดชีวิตแล้วครับ

ยินดีต้องรับกลับบ้านหลังเดิมและ ขอฝากเนื้อฝากตัวเพื่อนๆทุกท่านด้วยครับ ศิษย์หลวงพ่อทุกท่าน ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พ.ย. 2550, 09:49:18 โดย peachsama »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เหอๆ ..ส่วนตัวผม เวลานอนไม่มีพระที่หัวนอน หรือ แขวนพระที่ตัวอ่ะครับ ถอดสร้อยวางใส่พานที่หน้าโต๊ะหมู่สวดมต์ถวายท่าน  ห้องนอนเป็นที่หลากหลายกิจกรรม ..ให้พระท่านอยู่มุมสงบดีกว่า ..
ตอนนอนอาศัยของดีที่ติดตัว เท่านั้นอ่ะครับ พี่ท่าน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
โอ้วววววววว   ผมมีแต่ผ้ายันต์บนหัวนอน อ่ะครับ แต่ไม่ได้วางพระไว้  ;D

ออฟไลน์ AUT40

• ตติยะ
  • 10 มีนา สถาปนา ช่างอุตสาหกรรม
น่าจะเกี่ยวมั้งคับ ผมหน้าตาดี ไม่มีแฟน     บนหัวเตียงนอนวางพระไว้เต็มเลย :005:
เทคโนโลยีช่างอุตสาหกรรมกรุงเทพ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
น่าจะแยกระหว่างห้องพระ กับห้องนอนเลยดีกว่านะคะ ถ้าเป็นไปได้      :)

ยิ่งถ้าห้องนอนผู้หญิงด้วยแล้ว ทั้งชุดในการสวมใส่ กริยาที่เผลอไป การแยกห้องคงจะ
เหมาะสมกว่า    :)
แต่เรื่องการวางพระเครื่องไว้ที่หัวนอนเยอะ ๆ แล้วทำให้หาแฟนไม่ได้นี่ไม่ทราบเลยค่ะ เอาเป็นว่าดูที่ความเหมาะสมดังที่กล่าวมาข้างต้นแล้วกันนะคะ      :)

หมายเหตุ   รักหญิงต้องหมั่นเกี้ยว อันนี้ไม่รู้เกี่ยวกันปะนะคะ 
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ niko

• ตติยะ
    • อีเมล
งืม อาจจะจิงก็ได้นะครับ อันนี้ต้องแล้วแต่ แต่ห้องนอนผมอ่ะ มีทั้งพระ ทั้งวัตถุมงคลต่างๆ แต่ก็ยังมีสาวมานะครับ แต่เงินไม่มีใช้เลย เพราะเลี้ยงสาวหมด เหอๆๆ อยากกลับไปโสดจางเลย ไม่อยากมีแฟน แงแง :-\

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
งงอ่ะคับ ไม่เคยใด้ยินมาก่อน ไม่เกี่ยวกันหรอกครับ เชื่อผมเหอะ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ## การะเวก ##

• ตติยะ
  • อิติสุคคะโต
  คงไม่จริงมั้ง.... ผมคนหนึ่งล่ะที่ไม่เชื่อ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
มีตัวอย่างครับ หัวนอนคุณป้าผม มีหิ้งพระ เอ่อ จะ70ละครับยังไม่มีแฟน
ส่วนคุณน้าชายผม (น้องชายป้า) จะ60แล้วครับ ยังไม่มีแฟน
และของผม เพิ่งเอาออกครับ แยกส่วนเลยจริงๆ ก็ยังคงไร้แฟน Q( TT-TT )O เออนะ เออ ชีวิต
แต่ที่บ้านดีใจครับปลอบใจว่า ถ้าไม่มีแฟนไม่เปนไรจับทั้งน้าและหลานบวชตลอดชีวิตเลยQ(OO!)O

ปล.ไม่รู้จะจีบใครเพราะแถวบ้านมีแต่ชายล้วนครับ เฮ้อ กรรมจริงๆ