ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับขอเป็นสมาชิกใหม่ด้วยนะครับ...ไปสักมาแล้วครับ  (อ่าน 2406 ครั้ง)

ออฟไลน์ suksit

• จตุตถะ
เมื่อวานไปวัดบางพระมาตั้งใจไปสักยันต์ครับ ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่ญา ให้ 9 ยอดมาครับ
แล้วไปต่อกับ หลวงพี่แป้วไดรับความเมตตาเป็น เหมือนนกคู่ครับเรียกว่ายันต์อะไรครับ ช่วยให้ความรู้หน่อยและมีคาถาไหมครับ
แวต่อนะหน้าทองกับหลวงพี่ติ่งครับ  เฮ้อ...........คุ้มมากๆๆๆครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ..............ขอบคุณครับ

TUM

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีครับ

ผมตั้มครับ มีอะไรพอที่ผมจะใช้ได้ ถามได้เลยครับ

ส่วนที่ท่าน เรียกรอยยันต์ว่านกคู่ เนี่ย เค้าเรียกกันว่า สาริกา

ครับ ถ้ามีรูปลงยิ่งดีครับ จะได้บอกได้อย่างเต็มปากครับ

คุณได้ของดีติดต้องแล้วครับ ถึงจะเจ็บก็ต้องทน

ยินดีต้อนรับเข้าสู้อ้อมกอด เว็บวัดบางพระครับผม ....  :002:

ออฟไลน์ suksit

• จตุตถะ
ส่งรูปให้ดูครับ

TUM

• บุคคลทั่วไป
ส่งรูปให้ดูครับ

ไม่ต้องส่งมาให้ผมละครับ โพสให้เพื่อนดูก็ได้ครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,2148.html

วิธีลงรูปครับ คลิกศึกษาดูได้ครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,11663.html

แนะนำวิธี Resize รูป เพื่อความเหมาะสมสำหรับโพสในเว็บบอร์ดครับ

ออฟไลน์ Yacht

• ตติยะ
    • อีเมล
ต่อไปก็แปดทิศชัวร์

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ญา และหลวงพี่แป๊ว  ยินดีด้วยครับ

ยินดีต้อนรับครับ

สังคมแห่งการเรียนรู้  สังคมแห่งการแบ่งปัน  สังคมแห่งการให้อภัย  สังคมแห่งการสร้างความดี  นี่คือสังคมศิษย์วัดบางพระครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ย. 2552, 04:37:54 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ยินดีด้วยนะครับ และยินดีต้อนรับสู่เวปบอร์ดวัดบางพระ ครับ  มีอะไรแนะนำกันได้นะครับ

ยันต์นกคู่น่าจะเป็นยันต์สาริกานะครับ  (น่าจะ) เด่นทางเมตตามหานิยม ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ยินดีต้อนรับนะครับท่านดีใจด้วย

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ขอเป็นส่วนหนึ่งของกระกู้ครับ

ผมก็ศิษใหม่ครับ

พวกพี่ๆๆ น้าๆๆ และครูบาอาจารย์ท่านใจดีมากๆๆ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ยินดีต้อนรับนะครับ

ยินดีด้วยครับ.. :016:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ยินต้อนรับเข้าสู่บ้านบางพระครับ (ยินดีต้อนรับครับ) :090:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ยินดีด้วยครับท่าน รับรองงานนี้มีอาการติดเข็ม...ชัวร์..อิอิ :077:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ย. 2552, 07:28:10 โดย tum72 »
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับ
และยินดีต้อนรับสู่เวปบอร์ดวัดบางพระ...   มีอะไรแนะนำกันได้นะครับ
 :007: :007:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ยินดีต้อนรับครับ สังคมศิษย์วัดบางพระอบอุ่นเสมอ
นกสองตัวที่ว่า ผมเดาว่าน่าจะเป็นสาริกาคู่น่ะครับ
ส่วนที่ว่าต้องสวดอะไรเพิ่มหรือเปล่า เท่าที่เคยสอบถามครูบาอาจารย์
ท่านว่าไม่ต้องครับ ขอให้มีสติทำตามข้อห้ามและสวดคาถาบูชาหรือนึกถึงองค์พระเดชพระคุณหลวงปู่เปิ่น
เป็นที่สุดก็พอครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ยินดีต้อนรับครับ พี่ๆ น้องๆ ใจดีกันทุกท่านเลยครับ :002: :002: :002: :001:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
สวัสดีครับ...

ยินดีด้วยครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ a-2-uz

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สวัสดีครับ
ยินดีต้อนรับครับผม ^ ^

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีด้วยคนนะครับ  :015:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 ยินดีต้อนรับ.........สมาชิกใหม่ครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน