ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณพี่ Gearmour สอบถามวิธีบูชาตะกรุดนางพิม หลวงพ่ออั๊ปวัดท้องไทร  (อ่าน 9367 ครั้ง)

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
กุ้งไปบูชามาวันนี้ค่ะ ได้ตะกรุดนางพิม กับพระดินนางพิม หลวงพ่อท่านอยู่พอดี ก็เลยลงคาถามและรับกับมือหลวงพ่อมาแล้วค่ะ..
ใบกำกับคาถามีนิดเดียวค่ะ เหมือนเคยเห็นใน Blog ของคุณ Gearmour ว่ามีวิธีการมากกว่านี้? รบกวนสอบถามพี่ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มี.ค. 2550, 11:01:00 โดย กุ๊งกิ๊ง »

• สัตตมะ
  • **
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
เอามาร้อยกับ ตะกรุดเงินนางร่ำไร? กับ เบี้ยแก้.. ใส่พร้อมกันได้มั๊ยคะ
ภาพปลากรอบค่ะ...(ของกุ้งเองก๊ะ)

เบี้ยแก้ของวัดบางพระ

ตะกรุดนางพิม วัดท้องไทร

ตะกรุดเงินนางร่ำไร วัดเกษตรสุข หลวงปู่ศวัส? จ.พะเยา

พระดินนางพิม (หน้า)

หลัง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2550, 10:17:07 โดย กุ๊งกิ๊ง »

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
ถ้าผมจำไม่ผิดตะกรุดนางพิม-ดำเซ็นต้องแขวนเดี่ยวนะครับ
ถ้าจำผิดก็ขออภัยแต่เคยอ่านมาผ่านๆ ตัวผมก็ห้อยตะกรุดนางพิมดำเซ็น ผมก็แขวนเดี่ยวนะครับ

• สัตตมะ
  • **
ถ้าผมจำไม่ผิดตะกรุดนางพิม-ดำเซ็นต้องแขวนเดี่ยวนะครับ
ถ้าจำผิดก็ขออภัยแต่เคยอ่านมาผ่านๆ ตัวผมก็ห้อยตะกรุดนางพิมดำเซ็น ผมก็แขวนเดี่ยวนะครับ
  หรอหรอ..แขวนเดี่ยวหรอ จะได้หา เชื่อกร่มมาทำอีกเส้นต่างหาก..อืม..บูชาเหล้าขาวน่ะทำยังไง ?

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
    ขออนุญาตตอบไปทางอีเมล์ครับ
คุณเจ้าของกระทู้ ครับ หรือทางPM 
     กรุณาเรียกผมว่าGearmour เฉยก็พอครับ

ขอเรียนไว้นิดหนึ่ง หลวงปู่เป็นพระ  ใครหรือตาม
เวปโฆษณาว่า
วัตถุมงคลของท่านทำนั้นทำนี้ได้ ขอเรียนว่าไม่จริง
หลวงปู่เหมือนหลวงพ่อเปิ่นที่ว่า
 มีแต่ดีไม่ดี ทำได้ทำไม่ได้  ไม่เคยบอกว่าท่านเก่ง
ตัวเองเก่ง
ท่านเป็นพระไม่ทำของชักผัวชักเมียใคร
ขออภัยที่นอกเรื่อง
เรื่องของตระกรุดลองใช้ดูครับ
รายละเอียดจะตอบให้ที่อีเมล์ครับ หรือพีเอ็ม
(ข้อความส่วนตัว)
ครับ
ขอแสดงความนับถือ

Gearmour
http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=63

ออฟไลน์ jaratkul

• จตุตถะ
? ? ขออนุญาตตอบไปทางอีเมล์ครับ
คุณเจ้าของกระทู้ ครับ หรือทางPM?
? ?  กรุณาเรียกผมว่าGearmour เฉยก็พอครับ

ขอเรียนไว้นิดหนึ่ง หลวงปู่เป็นพระ? ใครหรือตาม
เวปโฆษณาว่า
วัตถุมงคลของท่านทำนั้นทำนี้ได้ ขอเรียนว่าไม่จริง
หลวงปู่เหมือนหลวงพ่อเปิ่นที่ว่า
 มีแต่ดีไม่ดี ทำได้ทำไม่ได้? ไม่เคยบอกว่าท่านเก่ง
ตัวเองเก่ง
ท่านเป็นพระไม่ทำของชักผัวชักเมียใคร
เรื่องของตระกรุดลองใช้ดูครับ
รายละเอียดจะตอบให้ที่อีเมล์ครับ หรือพีเอ็ม
(ข้อความส่วนตัว)
ครับ
ขอแสดงความนับถือ

Gearmour
http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=63

ต้องขอลบข้อความที่โพสและให้พี่Gearmourตอบทางอีเมล์หรือพีเอ็มนะครับ
ต้องขออภัยด้วยนะครับ ขอโทษและขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
     ขอบคุณjaratkul มากครับ
วันนี้ยังเป็นเพื่อนผมไปหาอาจารย์พันธ์
   ไว้เจอกันนะครับ
ขอแสดงนับถือ
  Gearmour

• สัตตมะ
  • **
ขอขอบคุณคุณ Gearmour ค่ะได้รับข้อความแล้วค่ะ  ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ค่ะ  แก้ไขสรรพนามแล้วค่ะ ขออภัยด้วย

ฝากตัวเป็นรุ่นน้องด้วยคนนะคะ 

ขอบคุณมากค่ะ

กุ๊งกิ๊ง
    :054:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
อยากทราบวิธีบูชาตะกรุดนางพิมค่ะ แล้วพอจะทราบมั๊ยค่ะว่าแผ่นที่เค้าจารรูปนางพิมจะมีดำเซ็นด้วยรึเปล่า เค้าลงคู่กันมั๊ย พอดีเพื่งไปเช่ามาเหมือนกัน ก่อนนอนก็ถอดตะกรุดไว้บนพานแล้วก็ถวายด้วยเหล้าขาว เอาเหล้าขาวทาที่ปากของตะกุด ที่สำคัญอย่างลืมท่อคาถาภาวนาด้วย
รุ่งเช้าก่อนออกจากบ้าน จะต้งอใส่ตะกรุดด้วย แล้วพบว่าเหล้าในแก้วลดลง  ก็งงนะ

• สัตตมะ
  • **
???: ????????? Gearmour ?????????????????????????? ?????????????????????
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 ต.ค. 2551, 11:53:54 »

• สัตตมะ
  • **
กุ้งไปบูชามาวันนี้ค่ะ ได้ตะกรุดนางพิม กับพระดินนางพิม หลวงพ่อท่านอยู่พอดี ก็เลยลงคาถามและรับกับมือหลวงพ่อมาแล้วค่ะ..
ใบกำกับคาถามีนิดเดียวค่ะ เหมือนเคยเห็นใน Blog ของคุณ Gearmour ว่ามีวิธีการมากกว่านี้? รบกวนสอบถามพี่ค่ะ

อยากทราบวิธีบูชาตะกรุดนางพิมค่ะ ที่ได้มาก้อคาดเอวไว้ตลอด แล้วบูชาด้วยเหล้าขาวทุกวัน
แล้วตะกรุดนี้มีพุทธคุณด้านไหนบ้าง ในตะกรุดนางพิม มีรูปดำเซ็นด้วยรึเปล่า

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
มีครับผมเคยคลี่ของผมดู มีจารรูปแม่พิมกับยันต์ดำเซ็นเอาไว้ด้วยในดอกเดียวกันครับ
พุทธคุณก็เมตตามหานิยมดีครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• สัตตมะ
  • **
มีครับผมเคยคลี่ของผมดู มีจารรูปแม่พิมกับยันต์ดำเซ็นเอาไว้ด้วยในดอกเดียวกันครับ
พุทธคุณก็เมตตามหานิยมดีครับ

บุชาท่านด้วยเหล้าขาวทุกวันเลย แต่สิ่งที่ขอยังไม่เห็นผลนะ ท่านก็ดื่มเหล้าที่เราบูชาทุกวันล่ะ สังเกตจากเหล้าในแก้วที่หายไป

• สัตตมะ
  • **
ไม่ได้ลบหลู่นะ แต่กำลังรอดูผลเหมือนกัน เพราะตั้งใจไปเช่าตะกรุดนางพิมมาบูชาเลยล่ะ ดีใจที่ได้พบหลวงปู่ท่านด้วย
เพื่อนๆ บอกว่า สายสิญจ์ที่ท่านผูกให้เส้นใหญ่ดี