ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดที่อยู่ภาคตะวันออก หรือรู้จักเกจิอาจารย์ดังๆ ในแถบภาคตะวันออกมีท่านใดบ้างครับ  (อ่าน 3827 ครั้ง)

ออฟไลน์ npn

• ฉัฏฐะ
  • *
ผมอยู่ภาคตะวันออกครับ เท่าที่ดูไม่มีหมวดของเกจิอาจารย์ของภาคตะวันออกนะครับ  หมวดเกจิอาจารย์ ภาคกลางน่าจะใกล้เคียงมากที่สุด
อยากรู้จักคนในวงการนี้ในแถบภาคตะวันออกและอยากสอบถามว่าเกจิอาจารย์ภาคตะวันออกท่านใดบ้างครับ
ขอบคุณครับ
"คนมีปัญญา ถึงแม้ตกทุกข์ ก็ยังหาสุขพบ"

ออฟไลน์ JoeBS

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • BKD ONLINE
    • อีเมล
ผมก็อยู่ภาคตะวันออกเช่นกันครับคุณnpn
สายแถบภาคตะวันออกที่ผมรู้ก็มี หลวงปู่เกลี้ยง วัดเนินสุทธาวาส ท่านเก่งหนุมานครับ หลวงพ่อจ้อย วัดหนองน้ำเขียว ท่านเก่งเสือ(เมตตา) ตอนนี้ท่านสร้างเสื้อเมตตา เพื่อนำเงินสร้างอุโบสถครับ เสื้อตัวเล็กหมดแล้ว เหลือแต่ตัวใหญ่ครับ ท่านบอกว่า เสือท่านเป็นเสือเมตตา ถ้าสนใจก็ไปร่วมทำบุญที่วัดได้ครับ หลวงพ่อโทน วัดเขาน้อยคิรีวัน เข้าทางเดียวกันกับวัดหนองน้ำเขียว แต่ หลวงพ่อโทนท่านมรณะภาพไปแล้วครับ ผมก็ผ่านทุกครั้งยังไม่เคยเข้าไปครับ

แล้วก็ไปที่ระยอง ก็มี หลวงพ่อสิน วัดละหารใหญ่ กับหลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับครับ เท่าที่ผมทราบก็มีเท่านี้ครับ ขอบคุณครับ
เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า