ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับสอบถามโชคถามเรื่องลายยันต์  (อ่าน 1522 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vet_Max

• ปัญจมะ
  • จงตั้งมั่นในความดี
    • MSN Messenger - koranum_max@hotmail.com
    • อีเมล
คือว่าอยากรู้อ่าคับว่ายันดังต่อไปนี้คือยันอะไรอะคับ

ภาพบน ได้มาจาก อ ทอง ตลาดพลู เพชรเกษม23

ภาพล่างได้มาจาก หลวงพี่แป้ว วัดบางพระ

หากท่านใดทราบถึงชื่อยันต์ พุทธคุณ คาถาบูชา

ก้ขอความกรุณาด้วยนะครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้า คับ

คนกตัญญูกตเวที ไม่มีวันอดตาย

ออฟไลน์ pom_mp11

• ช่วยแนะด้วยค่ะ
  • สัตตมะ
  • **
  • อยู่ที่ใจค่ะ
    • MSN Messenger - pom_mp@msn.com
    • อีเมล
ได้มาเหมือนกันค่ะ อยากทราบเหมือนกาน
ขอหลวงพี่แป๊ว

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - koranum_max@hotmail.com
    • อีเมล
ทำไมไม่มีมีคนสนใจ

กระทู้ ลายยันต์เราเลย

ว่าปะ

เสียใจนะเนี่ย

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ทำไมไม่มีมีคนสนใจ

กระทู้ ลายยันต์เราเลย

ว่าปะ

เสียใจนะเนี่ย
เอาน่า....ใจเย็นๆ เดี๋ยวได้คำตอบแน่นอนครับ :058:

เรื่องยันต์ไม่แน่ใจเหมือนกัน

รูปแรกคล้ายๆ ตาข่ายเพชร แต่ไม่ชัวร์นะครับ
รูปสองเป็นยันต์นะ ครับผม

รอคำตอบจากคนต่อไปดีกว่า  :075:

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ขอบพระคุนอย่างสุงคับ

รอเสมอนะ

อิอิ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
ขอตอบเฉพาะหลวงพี่แป๊วนะครับ

ยินดีด้วยครับ

เป็นยันต์ประดิษฐ์ครับคือมีตัวนะ อักขระ และอุณาโลม

ซึ่งสำหรับชื่อที่หลวงพี่ใช้เรียก ท่านจะเรียกว่า ยันต์ 2 ยอด ครับ

ส่วนตัวนะนั้นความรู้จากท่าน   ---->  ๛] [รัตu:] [๛   ----> นะพระฉิม ดีทาง เมตตา

ตามนี้ครับ --- > เครดิตท่าน   >>>>>  ๛] [รัตu:] [๛

ตามด้านล่างนี้ครับ
                                                               v
                                                               v
                                                               v
                                                               v
                                                               v

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,15922.msg142127.html#msg142127

------------ ผิ ด ถู ก ข อ อ ภั ย ---------------

• ปัญจมะ
    • อีเมล
อ่อออ คับ

ขอบคุณมากเลยครับ

แต่ยังไม่ได้ให้เจ้าอาวาสเป่าให้เลยคับ

พอดีกว่าจะได้สักวันนั้น ก้ หกโมงเยนแล้วอ่าคับ

กะว่าวันอาทิตย์ นี้ จะไปอีกอยุครับ

ไปขอรับความเมตตาจากหลวงพี่ท่านอีกอ่าคับ