ผู้เขียน หัวข้อ: ทางวัดบางพระ มี แดงเก กะ ดำดื้อ  (อ่าน 7971 ครั้ง)

ออฟไลน์ HoneymooN

• ทุติยะ
  • **
อยากทราบว่าทางวัดบางพระมีดำดื้อกะแดงเก
ป่าวอะคับ ยันต์นี้รู้สึกหายากมากในปัจจุบัน
ถ้าจะให้ดีอยากให้หลวงพี่แป้วท่านทิ่มให้
รู้สึกท่านมือเบาและเส้นอักขระคม
ถูกใจวัยรุ่นซุ่นซ่านเลย
ลืมถามอายุ14นี่ท่านทิ่มหมึกให้ปะคับ

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
ตอบ: ทางวัดบางพระ มี แดงเก กะ ดำดื้อ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 เม.ย. 2550, 09:31:36 »
มี... หากแต่ ลง 2 ตัวนี้พร้อมกันแล้วไซร้ นิสัยอาจแปรเปลี่ยนเป็นคนพาล อันพระเวท ที่ใส่ลงไปด้วย หัวใจคนพาล แล ...เรื่องทิ่มหมึกก็ลองขอดู ขึ้นอยุ่กับ ความเหมาะสมของท่านเอง
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: ทางวัดบางพระ มี แดงเก กะ ดำดื้อ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 เม.ย. 2550, 10:48:01 »
ขอขอบคุนสำหรับความเหนของคุน พุทธานุภาพ มากคับ

• ทุติยะ
  • **
ทางวัดบางพระ มี แดงเก กะ ดำดื้อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 เม.ย. 2550, 10:08:04 »
แล้ว ดำดื้อ กะ แดงเก จัดอยู่ใน คงกระพัน หรืออะไรช่วยบอกทีคับ!!!

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 เม.ย. 2550, 10:17:04 »
อันท่านกล่าวมาก็หาผิดไม่ ... ถูกแล้ว ดำดื้อ แดงเก เป็นยันต์ทาง คงเนื้อ คงหนัง

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 เม.ย. 2550, 04:46:27 »
 :-* :-*หลวงพี่ท่านสักให้ผู้หญิงมั้ยคะ...กุฏิหลวงพี่คือกุฏิที่มีฆราวาสอยู่รึเปล่าคะ

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 เม.ย. 2550, 04:47:14 »
 :D :Dถ้าใช่....ก้อไม่เคยเห็นหลวงพี่ท่านสักนี่คะ ;D

ออฟไลน์ นิว

• ตติยะ
    • MSN Messenger - new_retrospec@msn.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 ต.ค. 2550, 06:59:29 »
ไม่สักหลอกมั้งพระโดนตัวสตรีไม่ได้นี่
ทำดีไว้ก่อน  พ่อสอนไว้

ออฟไลน์ เจ สาEบาJwsะ

• ตติยะ
  • จัตตุครุฑธะ
    • ICQ Messenger - 824928348
    • MSN Messenger - ja_thiland@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 ก.พ. 2552, 05:47:37 »
ผมสักของอ.โบ้มาคับเป็นดำดื้อ ส่วนมากพวกนักเลงจะเอา ผมก็ได้ไปตัวหนึ่ง รู้สึกว่านิสัยเปลี่ยนสิ้นเชิง

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 ก.พ. 2552, 05:57:00 »
ผมสักของอ.โบ้มาคับเป็นดำดื้อ ส่วนมากพวกนักเลงจะเอา ผมก็ได้ไปตัวหนึ่ง รู้สึกว่านิสัยเปลี่ยนสิ้นเชิง

เหอะๆทำไมต้องเป็นแต่พวกนักเลงด้วยครับ
คนธรรมดาก็สักได้555+
ส่วนนิสัยอยู่ที่ว่าเราคุมของหรือของคุมเรามากกว่า
ผู้หญิงก็สักได้ครับ
ท่านเอาทิชชู่ลองมือครับตอนสักหน่ะ
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 ก.พ. 2552, 06:22:28 »

นิสัยเปลี่ยนไปยังไงล่ะ บอกหน่อย เพราะสนใจจะไปสักเหมือนกัน

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 ก.พ. 2552, 07:45:14 »
ผมว่าไม่มีการสักรอยไหน ตัวอะไรเปลี่ยนนิสัย หรอกท่าน กระผมการสักดำดื้อ+แดงเก อาจจะดึงความก้าวร้าวที่ท่านเก็บซ่อนในใจมานานก็เท่านั้นเอง ท่านอาจห้าวขึ้น ใจร้อนขึ้น นั้นก็ขึ้นอยู่กับใจท่านนะครับ

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 ก.พ. 2552, 09:48:10 »
อ่ะน่ะ

ที่วัดบางพระมีสักครับ

ผมก็พึ่งได้มาจากหลวงพี่หมี (ได้มาทั้งดำดื้อและแดงเกในวันเดียว)

ส่วนเรื่องนิสัยล่ะก็

อยู่ที่เราควบคุมตนครับ

แต่อาจจะมีรุ่มร้อนนิดนึง

เวลามีเรื่องไม่ถูกใจ

ถ้ายังไงก็ใจร่มๆเข้าข่มล่ะกันครับ

:009:  :009:
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 ก.พ. 2552, 03:12:22 »
อ้างจาก: ชลาพุชะ link=topic=1977.msg59890#msg59890 date=12 35565914
ผมว่าไม่มีการสักรอยไหน ตัวอะไรเปลี่ยนนิสัย หรอกท่าน กระผมการสักดำดื้อ+แดงเก อาจจะดึงความก้าวร้าวที่ท่านเก็บซ่อนในใจมานานก็เท่านั้นเอง ท่านอาจห้าวขึ้น ใจร้อนขึ้น นั้นก็ขึ้นอยู่กับใจท่านนะครับ

อยากสักเหมือนกัน แต่ดูแล้วมันแรงนะ น้องลิงน้อยเป็นคนใจร้อนอยู่แล้ว กลัวห้ามตัวเองไม่อยู่ดิ 15; 15;