ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปสักน้ำมัน +หนุมาน  (อ่าน 5041 ครั้ง)

ออฟไลน์ begin2007

• ตติยะ
จะไปสักน้ำมัน +หนุมาน
« เมื่อ: 12 ก.ค. 2550, 12:13:32 »
จะไปสักน้ำมัน
1.จะไปอย่างไรจากกรุงเทพ ขอหลายๆทาง
2.อายุ16 ไปคนเดียว+เพื่อน จะสักให้ป่าวครับ แล้วกุฏิไหนสักให้บ้างครับ ไม่รู้จักสักกุฏิ เอาแค่สักน้ำมัน
3. ดอกไม้ธูปเทียน มีขายปะครับ บุหรี่ยี่ห้ออะไรอะครับ LM แดงเขียว,หรืออะไรดีอะครับ
4.เริ่มสักตอนกี่โมง อะครับ        ขอบคุณ
5.ไปวันแรกเอา  29ยอด + งบน้ำอ้อย + แปดทิศ พร้อมกันเลยได้ปะครับ
6.ท้าวเวศวุวรรณ (มีคนถามกันในบอร์ดบอกว่ากันผีได้จริงปะ แต่ไม่สัก มีขายปะที่เป็นเคื่องรางอะครับ)

7. อยากได้รูปหนุมานวัดบางพระรูปต่างๆ เชิญธง นำทัพ ท้ารบ คลุกฝุ่น แล้วอื่นๆ

อยากสักหนุมาน+เสือเหลียวหลัง(เสือตีนโตก็ได้)

ออฟไลน์ mila

• ตติยะ
  • stand by me
ตอบ: จะไปสักน้ำมัน +หนุมาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ก.ค. 2550, 05:44:27 »
น้อง ไปกราบหลวงพ่อติ่ง เรียนบอกท่าน
 :001:

ออฟไลน์ tiilynn

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ก.ค. 2550, 11:27:00 »
ไปวันเดียวอยากได้หลายอย่าง เจ็บนะ ถ้าทนไหวก็ไม่มีปัญหา เวียนหลายๆกุฏิเอา สู้ๆ :074:

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ก.ค. 2550, 11:32:54 »
น้องครับ คือไปที่วัดจะมีของขายนะครับ เช่นบุหรี่ ดอกไม้  แล้วก็ ไปถึงที่วัดถามคนที่นั้นก็ได้ครับ สักหลายที่ครับ  ส่วนจะเอาหลายรูปนั้นต้องตกลงกับคนที่จะสักเองครับ  แต่ผมว่า น้องคงต้องได้ 9ยอดก่อนแน่เลย  อิ อิ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ก.ค. 2550, 06:33:57 »
ถ้าไปสักน่าจะสัก วันล่ะ 1 ยันต์ ก็พอแล้วน๊า ไม่น่าสักเยอะมากมาย อ่ะ  ;D

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ก.ค. 2550, 06:42:42 »
ไม่ค่อยโลภเลยนะน้อง
วันๆนึงอ่ะไม่ต้องเยอะหรอก
น้องหัดเพียรไปวัดบ่อยๆจะดีกว่านะครับ
:015:

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ก.ค. 2550, 09:11:05 »
ไปขอหลวงพ่อติ่งท่านก็ดูด้วยครับ ผมสักครั้งแรกก็16เหมือนกัน ตอนนั้นก็บ้าๆไปขอหนุมานท่าน ท่านบอกรอโตกว่านี้ก่อน
สักตามเสต็ปหรือตามที่ท่านให้ดีกว่าไหมครับ 9 ยอดเพื่อนผมบางคนก็ไม่อยากได้ ผมว่ายันต์นี้เป็นยันต์ที่ดีมากและความหมายดีนะครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 ก.ค. 2550, 09:35:40 »
ไปเรื่อยๆ บ่อยๆ อะดีแล้วครับ สักเยอะๆ เนื้อมันจะระบมเอานะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 ก.ค. 2550, 09:55:13 »
สักทีล่ะนิดล่ะหน่อย มาบ่อยๆ ก็ดีได้ กราบไหว้ครูบาอาจารย์บ่อยๆ แล้วก็สักวันล่ะ ยันต์ สองยันต์ สบายจิต  ;D

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 ก.ค. 2550, 04:45:13 »
ใจเย็นๆก็ได้น่ะคับผมว่า ถ้าว่างก็เข้าไป ไม่เห็นจะต้องรีบเลยนิคับ ผมก็นานๆไปครั้ง   :-\
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ cvet04

• ตติยะ
  • ทำจิตใจให้บริสุทธิ์ก่อนมาวัดด้วยนะจ๊ะ
    • MSN Messenger - aom_cc35@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 ก.ค. 2550, 11:14:41 »
น้องครับ ทำดีได้ดี ไม่ต้องกลัวผีหลอก 
ออมเอง

ออฟไลน์ Hel2oJaSdA

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 ก.ค. 2550, 07:21:42 »
  น้องแน่ใจเหรอว่าจะทนเจ็บไหว เหอ เหอ  แล้วพระท่านจะเป็นคนพิจารณาว่าจะลงยันต์อะไรให้ เราไม่สมควรไปขอนะครับ