ผู้เขียน หัวข้อ: สักยันต์  (อ่าน 2612 ครั้ง)

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
สักยันต์
« เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 08:28:29 »
ในการสักยันต์นั้นมีข้อห้าม
ข้อห้ามสำหรับคนสักยันต์
              ๑. ห้ามผิดลูกเมียเขา
              ๒. ห้ามด่าบุพการี
              ๓. ห้ามกิน น้ำเต้า มะเฟือง
              ๔. ห้ามลอดไม้ค้ำกล้วย สะพานหัวเดียว
              ๕. ให้ถือศีล ๕ อย่างเคร่งครัด ทำแต่กรรมดี
แต่มีบางกุฏิสักรูป ขุนแผนมหาเสน่ห์ คือ ทางชู้สาว
เราไปสักมันจะผิดไหม..ไม่รู้ช่วยน้อยอยากรู้
ขอบพระคุณครับ
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: สักยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 09:05:33 »
ก็สักได้นะครับ ไม่น่าผิดอะไร ว่าแต่กุฏิที่ว่าคือที่ใดหรือครับ  :001:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 10:36:35 »
พวกนะขุนแผน หรือหัวใจขุนแผน ผมก็เห็นมีสักกันเยอะครับ
แต่ยังไงถึงจะเป็นเสน่ห์แค่ไหน แต่ถ้าผุ้หญิงเค้ามีเจ้าของเป็นตัวเป็นตนอยู่แล้ว
เราก็ควรหลีกเลี่ยงครับ เพราะภัยมันจะมาถึงตัวเอาง่ายๆ(แฟนเค้าหึง) อิอิ
ถึงจะสักยันต์ด้านเสน่ห์แต่ก็ต้องรักษาข้อห้ามของคนที่สักอย่างเคร่งครัดครับ (ของจะได้อยู่กับตัวอุ่นใจเราด้วย)
ข้อห้ามต่างๆล้วนเป็นกุศโลบายของครูบาอาจารย์สมัยก่อนที่ทำให้ศิษย์ที่สักเป็ฯคนดีของสังคมครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 10:39:30 »
ที่ผมถามอยากได้ความรู้ผมจะไปสัก

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ต.ค. 2551, 12:19:55 »
พวกนะขุนแผน หรือหัวใจขุนแผน ผมก็เห็นมีสักกันเยอะครับ
แต่ยังไงถึงจะเป็นเสน่ห์แค่ไหน แต่ถ้าผุ้หญิงเค้ามีเจ้าของเป็นตัวเป็นตนอยู่แล้ว
เราก็ควรหลีกเลี่ยงครับ เพราะภัยมันจะมาถึงตัวเอาง่ายๆ(แฟนเค้าหึง) อิอิ
ถึงจะสักยันต์ด้านเสน่ห์แต่ก็ต้องรักษาข้อห้ามของคนที่สักอย่างเคร่งครัดครับ (ของจะได้อยู่กับตัวอุ่นใจเราด้วย)
ข้อห้ามต่างๆล้วนเป็นกุศโลบายของครูบาอาจารย์สมัยก่อนที่ทำให้ศิษย์ที่สักเป็ฯคนดีของสังคมครับ

สนับสนุนครับ ตามน้องก็อตว่าเลย

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 ต.ค. 2551, 11:50:31 »
สักขุนแผนไม่ได้หวังผลทางด้านชู้สาวอย่างเดียวหรอกครับ เขาเรียกว่าเมตตามหานิยม ให้ผู้ใหญ่เมตตา เจ้านายเมตตา หรือแคล้วคลาดคงกระพันก้อได้
คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ต.ค. 2551, 01:24:16 »
ไม่เคยเห็นนะครับ เคยเห็นยันต์รูปขุนแผน ของ พระอาจารย์นคร  สวยดี  ชอบครับ

ขุนแผนเป็นข้าราชการ ที่เจ้านาย ออกจะเขม่นๆ  หรือเปล่าครับ

ท่าจะดีก็น่าจะดีทาง ชนะ้ข้าศึก ศัตรู ชนะใจหญิง  มีปฎิภาณดี แต่โมโหร้าย  ที่กล่าวมาทั้งหมด คือ ขุนแผนในวรรณคดีนะครับ

ส่วนการสักยันต์ ครูบาอาจารย์ต้องลงแต่สิ่งที่ดีและเป็นศิริมงคลให้แน่นอนครับ

ส่วนตัวแล้วชอบครับ แต่ต้องศึกษาไว้เลือกใช้เหมาะสมกับเหตุการณ์

ออฟไลน์ nimjing

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 06:15:55 »
อืม.............. :053: :053: :053: :053: :053:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 02:13:01 »
เคยได้ยินมาว่า ถ้าสักขุนแผนแล้วมีพุทธคุณด้านมาหาเสน่ห์ดีมาก แต่เงินทางจะไม่คล่องมือจริงมั๊ย เพราะว่าขุนแผนกับขุนช้างมีฐานะต่างกัน ลองนึกดูสิในวรรณคดีน่ะ

ออฟไลน์ Khun-roj

• ตติยะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 ต.ค. 2551, 08:01:58 »
เคยได้ยินมาว่า ถ้าสักขุนแผนแล้วมีพุทธคุณด้านมาหาเสน่ห์ดีมาก แต่เงินทางจะไม่คล่องมือจริงมั๊ย เพราะว่าขุนแผนกับขุนช้างมีฐานะต่างกัน ลองนึกดูสิในวรรณคดีน่ะ

บางทีก็ไม่เกี่ยวนะครับ พระบางองค์ เช่น ขุนช้างและขุนแผนของครูบาจันต๊ะ

ขุนช้างที่ขี้เหร่ในวรรณคดี เค้าว่าเสน่ห์ของขุนช้างนี้แรงเป็นเลิศครับ บางทีอาจจแรงกว่าขุนแผนอีกครับ

ขุนแผนทีเงินไม่คล่องมือ เงินก็มาไม่ขาดมือครับ

ก็แล้วแต่อาจารย์บางท่าน ที่ปลุกเสกด้วยครับ แต่ผมคิดว่า ไม่จำเป็นเสมอไปครับ ที่คนมีขุนแผนเงินจะไม่คล่องมือ ^ ^